Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thế bấm của các lọai Tiêu

rated by 0 users
This post has 120 Replies | 7 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

các anh cho e hỏi bấm mở thăng giáng của tiêu 6 lỗ hệ 4-2 tone rê có cách nào khác ngoài việc mở nửa lỗ không ạ. vì cái cách đó e tập hoài mà chả đc dâu hic hic

Nhất là nốt Si giáng ấy ạ. vì e thấy nhiều bài có nốt si giáng

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
các nốt khác thì mình không biết ^^. nhưng si giáng thì bấm giống sáo y' . ngón giữa và ngón áp út . Nhưng hình như là cây được cây không ^^ . Cho nên si giáng cách tốt nhất là bịt nửa lỗ ^^.
Vô độc bất trượng phu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

phantom:
các nốt khác thì mình không biết ^^. nhưng si giáng thì bấm giống sáo y' . ngón giữa và ngón áp út . Nhưng hình như là cây được cây không ^^ . Cho nên si giáng cách tốt nhất là bịt nửa lỗ ^^.

đó có phải là cách cho tiêu rê k ạ, vì hình như đó là cách cho sáo đô mà :D. nếu mà minhg nhớ k nhầm

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Á , ton re ah` ^^. Mình cứ tưởng tông đô^^. Xấu hổ quá ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
có gì đâu ạ. tại nhiều ng sài tone đô e mới chơi lại  đi làm cây tone rê, h mệt ghê ;))
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Béo em có một cây tiêu 8 lỗ, đã bịt bớt 1 lỗ còn 7. Hồi Béo em thổi sáo thì đặt tay trái gần tay phải xa. Nhưng chẳng hiểu sao khi vơ lấy cây động tiêu này lại đặt tay phải gần tay trái xa thành quen luôn rồi mới sực để ý tới. Như vậy ... có sao không ạ? Có cần đổi tay lại không các winh? :D

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Cám ơn bác saotruc, em đang cần mấy thứ này đây :D
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác nào uyên thâm cho em hỏi:

http://www.youtube.com/watch?v=CWUf6Ndq2B0&feature=autoplay&list=PLDA9ACB7A740A7187&index=6&playnext=8

cái video này người ta làm cây gì giống cây tiêu mà nó ngắn tý vậy!em chả biết nên gọi nó là gì nữa! cho em xin thông tin chi tiết về sản phẩm này với nhé!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Hic , đó là tiêu chứ cái gì . Nó ngắn vì đây là tôn cao . Mình còn có cây tiêu ngắn hơn thê này ^^
Vô độc bất trượng phu
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

phantom:
Hic , đó là tiêu chứ cái gì . Nó ngắn vì đây là tôn cao . Mình còn có cây tiêu ngắn hơn thê này ^^

trời! chú tom à! có biết cách làm tiêu loại này ko? mình nhìn thấy họ khoan cả 6 lỗ mặt trước y như sáo vậy! có loại tiêu ngắn mà có cả 6 lỗ phía trước à! loại này thổi chắc âm ko được như loại dài!

"Người ta không nên từ bỏ hy vọng quá sớm, định mệnh có thể bước sang lối khác sáng sủa hơn nếu như ta không vội vã bi quan trước những rào cản mà cuộc đời luôn cố tạo ra"...!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Béo Lùn:

Béo em có một cây tiêu 8 lỗ, đã bịt bớt 1 lỗ còn 7. Hồi Béo em thổi sáo thì đặt tay trái gần tay phải xa. Nhưng chẳng hiểu sao khi vơ lấy cây động tiêu này lại đặt tay phải gần tay trái xa thành quen luôn rồi mới sực để ý tới. Như vậy ... có sao không ạ? Có cần đổi tay lại không các winh? :D

Chẳng sao hết, ngoại trừ...khó thổi thui. Và nếu cầm sáo cũng sẽ cầm ngược chiều.

Cần tập lại, nếu chưa quá muộn. Vì ai cũng tập như thế, bạn tập khác, mai mốt làm sao chơi tiêu 8 lỗ, 10 lổ? 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Sẵn tiện topic anh cho em hỏi: hiện nay em đang xài 1 cây tiêu rê hệ 4-2, chạy ngón cũng tạm ổn, thổi khá nhẹ nhưng tiếng lại hơi nhỏ và chạy ngón cũng hơi khó khăn với một số bài có thăng giáng nên em đang có ý định đổi cây mới, em muốn hỏi trong các hệ tiêu, hệ nào có khả năng chạy ngón nhanh nhất, vì điều kiên sv có hạn nên không thể nào mua đủ các hệ mà thí nghiệm Sad , mấy anh có kinh nghiệm  giúp em cái!
Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Theo ý kiến chủ quan của em thì bác nên dùng tiêu hệ 5-1 để chạy ngón nhanh hơn, hệ tiêu 4-2 chạy ngón rất chậm và thiếu hiệu quả, bác có thể xem video này để hiểu thêm về sự chậm chạp và khó khăn khi chơi tiêu hệ 4-2 :

[youtube:_zdBRlzYnUs]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
leehonso:

Theo ý kiến chủ quan của em thì bác nên dùng tiêu hệ 5-1 để chạy ngón nhanh hơn, hệ tiêu 4-2 chạy ngón rất chậm và thiếu hiệu quả, bác có thể xem video này để hiểu thêm về sự chậm chạp và khó khăn khi chơi tiêu hệ 4-2 :

[youtube:_zdBRlzYnUs]

nhìn anh lee chạy ngón tuyệt cú mèo, những bản nhạc kiểu này đúng là chỉ có anh lee sở trường nhất!

Page 6 of 9 (121 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net