Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tổng quan hình ảnh về tiêu!

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tớ nghĩ đơn giản là bản nhạc gốc viết hay nhất ở giọng nào thì nên dùng sáo ở giọng đó Geeked

1. Lòng mẹ, Hạ trắng nên chơi sáo La

2. Bài giọng cao như Cánh chim tự do thì sáo Son cao

3. Nhạc trẻ kiểu Chân tình, Vùng trời bình yên, Endless love nên xài C#

4. Nhạc tiền chiến kiểu như Trường Sơn đông Trường Sơn Tây xài sáo Đô chế kiểu 6-1

5. Nhạc dân ca kiểu Cẩm Ly hay Như Quỳnh hay hát thì chơi sáo Đô hoặc Si, hoặc Đô non, đều ổn

Hì, tớ chưa có đủ sáo để thổi hết mấy kiểu này, nhưng cứ gạch đầu dòng thế, đợi bác ninja và leehonso vô ném đá Stick out tongue

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
các bác ui , đây là forum của tiêu, kính mong các bác có ý kiến gì về sáo thì mời sang forum sáo ý ạh! thanks các bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sorry anh Thoòng nhá Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chết em quên mất, xin lỗi các bác vì từ trước đến giờ toàn nói chuyện về sáo nên nhầm nhọt sang trồng trọt

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
chú thòng cho cháu xem cây tiêu nào xịn nhất của chú đi.
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

tiêu của tớ cây nào chả xịn! Big Smile làm gì có nhất! có cây hay chỗ này dở chỗ khác, có cây hay chõ nọ, lại dở chỗ kia! nhạc khí là thế. ko có cái gì hoàn hảo!

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

oài. chú lee có tằng chú 1 cây = kim loại mà. Cái đó 10 lỗ lun hả chú. Âm của nó ntn nhỉ?

cháu cũng ước có 1 cây như thế nhưng = inox cơ. nó tròn đều nên dù sao cũng dể thổi với lại nhìn cũng đẹp hơn.

cái vụ trang trí cho cây tiêu của cháu giống như mấy ông trên tây nguyên quá. không có cái chi hết. lại lang ben đầy mình. thấy giống như bệnh gì í.

nó đc cái cứng cáp thôi. nhìn thỳ đẹp nhưng ghét quá đi mất

mất cái cminh rồi nên có gởi cho chú đc đâu

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cây bạch kim đó hả , nó 6 lỗ thui, dùng để tự vệ thì ok, chứ thổi thì trúc vẫn hay hơn! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
TQ làm mấy hàng này nhìn quá chất,  ước gì có 1 cây !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nói trật lất, cái này chính hãng đài loan ku ơi, cái kiểu đầu shaku đít tiêu 8 lỗ này tao chỉ thấy ở mấy chàng đài loan, chưa thấy anh trung quốc đại lục nào chơi láng, nếu có cũng chắc ko phải là biểu diễn chính thức....nhưng anh nào chơi cái thứ hao hao shaku này thì đích thị đài loan, fải nói là âm sắc cực đã...phê tuốt luốt con chuột chù luôn.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hôm nay tui xem trên Youtube thấy có cây tiêu ở Hồng Kông. Cây tiêu này lòng trong cũng sơn đỏ như Sakuhachi và cũng lấy phần gốc. Nhưng tui thấy cây này có cái mấu ở lổ thứ 2 phía sau đề tựa ngón tay cái vào. Cái này tui thấy Leehonso cũng có làm một cái như vậy nhưng xấu hơn nhiều, âu cũng là tư tưởng lớn gặp nhau.

[YouTube:tnvNpqgq39o]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hix, cây lày làm ra để dành cho tui đây. thấy nó khoét lỗ thuận tay trái ko. cũng hệ 8 lỗ. ước gì mình có cây này. Big Smile

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ông đem kiếm qua Hồng Kông, coi có đem Tiêu về được không? Cây tiêu này của trong chùa thì phải, thấy hình phật và chữ chữ phật khắp nơi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Ông đem kiếm qua Hồng Kông, coi có đem Tiêu về được không? Cây tiêu này của trong chùa thì phải, thấy hình phật và chữ chữ phật khắp nơi.

Bên HK giờ chơi súng ko à (xem film thấy vậy) nên vác kiếm qua hong đủ sức đâu. Tui có ông chú bên HK, đòi mua thì chắc là đc, nhưng chất lưọng thì 99% là hàng dạt.

Tiêu và uyên dùng trong nhạc thiền nhiều lắm. Nhưng có lẽ họ thổi hong có ra chất Thiền, nên dán chữ Phật lên cho mọi ng hiểu đó mà !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 2 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net