Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

vodanh:

còn em Linh gà, em thấy ngỡ ngàng vì mới có vài ngày mà em ấy đã thổi được vậy rồi! nhớ ngày xưa em mới học sáo, phải mấy tháng trời em mới thổi được bài làng tôi vì mù nhạc lí và thổi mãi nó không kêu!

Bác xem clip này để ý chút sẽ thấy em chicken nói: .....nên tối qua em ngồi soạn bản nhạc này.... tức ẻm mới chỉ thổi đc 1 buổi sáng là cùng, nói thật với bác lúc ẻm thủi bài đó tui lạnh hết người, vì ngay chiều hôm trước tui gặp em đó vẫn chưa thổi đc mấy note đâu, lại nói cái sáo đó cũng tương đối khó thổi, 14-2 em mới biết đến ĐS, lúc ẻm thủi chạy tay ko sai note nào, lại còn lưỡi đơn khá tốt, chỗ nhanh rất đúng nhịp, đẩy đo1-đo2 khá (so vs ng mới học 1 tuần phải nói là kinh khủng), nên tui về mò mẫm chút, tìm tìm bới bới, mới vỡ ra vài thứ, lúc này còn run hơn, hic.

Mấy bài tui thủi dở ẹc ah, h mới bít tui sai cơ bản nh quá, buổi off thật là bổ ích lắm, kết quả bay h tui đang luyện lại từ lưỡi đơn nè, hic. Phải nói là cả 3 bản của tui, Bruce Lee, bác Vinh_le đều lỗi rất nhiều, sau về suy nghĩ giờ tui đã vỡ ra nguyên nhân roài, rút kinh nghiệm xương máu.

Mấy cái video tui down hết thấy chạy rất trơn chu tất cả, ko có cái nào lỗi hết, có thể bạn xem lại lúc down có lỗi ko nhé.Thời gain off lần sau mình cũng chưa định đc, nhg có lẽ thời gian gần chì chưa, để mọi ng tiếp tục luyện tập, thứ nữa mình có hỏi và biết mọi ng cũng đều rất bận, địa điểm làn tới có thể sẽ là chỗ nhà văn hóa Hà Đông đó, mà hình như bạn ở khu Cầu Giấy, bạn nên bắt liên lạc với các bạn dưới đó để cùng trao đổi tập luyện nhé. Lần đó bạn nói đi mà tui chờ hoài hổng thấy tới làm tui mừng hụt hà.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
vodanh:

cũng xin có vài lời với bruclee, bạn nên luyện từ mấy cái cơ bản như là lưỡi đơn với luyện hơi trước rồi hãy tập lưỡi kép và thổi những bài độc tấu đỏi hỏi kĩ thuật cao! chứ cứ tập kiểu của bạn e là sẽ tẩu hỏa nhập ma mất! Sad

hehehehe......Thankxxx vodanh ná.......

Thực ra mìn cố tình tập kép trước chỉ để cho thỏa mãn cái "crazy" trong người thui......

Còn sau hum off về mìn quyết định luyện lại từ đầu rùi......hehehe

(may mà chưa thành ma.......hichicicicc)

Nên Nhớ :"Tài Năng Là Sự Kiên Nhẫn Lâu Dài "

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bruce Lee:
vodanh:

cũng xin có vài lời với bruclee, bạn nên luyện từ mấy cái cơ bản như là lưỡi đơn với luyện hơi trước rồi hãy tập lưỡi kép và thổi những bài độc tấu đỏi hỏi kĩ thuật cao! chứ cứ tập kiểu của bạn e là sẽ tẩu hỏa nhập ma mất! Sad

hehehehe......Thankxxx vodanh ná.......

Thực ra mìn cố tình tập kép trước chỉ để cho thỏa mãn cái "crazy" trong người thui......

Còn sau hum off về mìn quyết định luyện lại từ đầu rùi......hehehe

(may mà chưa thành ma.......hichicicicc)

Nên Nhớ :"Tài Năng Là Sự Kiên Nhẫn Lâu Dài "

thôi bác đợi em đến tháng 7 rồi em với bác đến chỗ thầy Sơn học lại bác nhé ( bây giờ thì em đang bận học lớp tiếng anh và giáo trình ở lớp nên ko có thời gian đi đâu cả với cả sau cái hôm bị ngã xe thì phải nghỉ mấy hôm nên càng ko đi đâu được )

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
vodanh bận gì mà không đi offline này thế, anh mà ở HN chắc chắn không bỏ qua đâu. Dạo này thấy em có vẻ im hơi lặng tiếng nhỉ?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi bác Chapi.ko bít bài Mưa trên phố Huế của em có dc quay không?nếu có phiền bác up lên nhé.cả bài khát vọng nữa.thanks bác nhìu nhìu.mấy bài ấy em thổi lúc gần cuối.Lúc đầu thổi Ngược dòng huong giang run tí đến 2 bài sau thì tốt hơn rồi.

Ah em vừa phát hiện ra 1 điều các bác ah.Sáo không nên để trong bao đựng xuốt ngày,dễ bị mốc,vậy nên,khi ở nhà ta nên treo lên,vừa đẹp lại vừa ko bị mốc meo.Sáo bị mốc thổi ko còn hay,tiếng nghe ko tròn nữa.Nhân tiện em có mẹo nhỏ với các bác có sáo mốc!các bác cho dầu rửa bát,hoặc thuốc tẩy quần áo(loại tẩy nhẹ) vào trong ống sáo,lắc nhẹ,đợi khoảng 5 phút,rửa sạch nhìu lần bằng nước sạch.thế là mốc ơi bb từ đây nhé.cách này làm 1 lần thôi,được rất lâu mốc mới có thể mọc trở lại.!Cool

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đoạn sau đều do anh Thao giúp tui quay, đứng mãi mệt quá :D Nếu bác xem clip mà không có thì chứng tỏ máy lúc đó hết pin, với có 1 lúc tôi chạy ra ngoài khoảng 5 - 10 phút gì đó nên không biết, vì có bao nhiêu clip trong máy thì tui up hết rồi đó.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ẹc!

Xem lại cái clip mới biết là mình thổi dở ẹc. Kiểu này lại khiến cho giang hồ cười chê thôi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ChangkiFung:

vodanh:

còn em Linh gà, em thấy ngỡ ngàng vì mới có vài ngày mà em ấy đã thổi được vậy rồi! nhớ ngày xưa em mới học sáo, phải mấy tháng trời em mới thổi được bài làng tôi vì mù nhạc lí và thổi mãi nó không kêu!

Bác xem clip này để ý chút sẽ thấy em chicken nói: .....nên tối qua em ngồi soạn bản nhạc này.... tức ẻm mới chỉ thổi đc 1 buổi sáng là cùng, nói thật với bác lúc ẻm thủi bài đó tui lạnh hết người, vì ngay chiều hôm trước tui gặp em đó vẫn chưa thổi đc mấy note đâu, lại nói cái sáo đó cũng tương đối khó thổi, 14-2 em mới biết đến ĐS, lúc ẻm thủi chạy tay ko sai note nào, lại còn lưỡi đơn khá tốt, chỗ nhanh rất đúng nhịp, đẩy đo1-đo2 khá (so vs ng mới học 1 tuần phải nói là kinh khủng), nên tui về mò mẫm chút, tìm tìm bới bới, mới vỡ ra vài thứ, lúc này còn run hơn, hic.

Mấy bài tui thủi dở ẹc ah, h mới bít tui sai cơ bản nh quá, buổi off thật là bổ ích lắm, kết quả bay h tui đang luyện lại từ lưỡi đơn nè, hic. Phải nói là cả 3 bản của tui, Bruce Lee, bác Vinh_le đều lỗi rất nhiều, sau về suy nghĩ giờ tui đã vỡ ra nguyên nhân roài, rút kinh nghiệm xương máu.

Mấy cái video tui down hết thấy chạy rất trơn chu tất cả, ko có cái nào lỗi hết, có thể bạn xem lại lúc down có lỗi ko nhé.Thời gain off lần sau mình cũng chưa định đc, nhg có lẽ thời gian gần chì chưa, để mọi ng tiếp tục luyện tập, thứ nữa mình có hỏi và biết mọi ng cũng đều rất bận, địa điểm làn tới có thể sẽ là chỗ nhà văn hóa Hà Đông đó, mà hình như bạn ở khu Cầu Giấy, bạn nên bắt liên lạc với các bạn dưới đó để cùng trao đổi tập luyện nhé. Lần đó bạn nói đi mà tui chờ hoài hổng thấy tới làm tui mừng hụt hà.

trời ơi xí hổ quá xí hổ quá EmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
[YouTube:IcTjmBB5BOM]
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Yes

linh_2271991:
[YouTube:IcTjmBB5BOM]

he...giờ em mới thấy bác vinh-le thổi cánh chim tự do,

em thấy 2 bác brucelee và changkifung thổi khá quá đó chứ, haibác này nội công sắp lên hàng thượng thặng rùi

còn như bác vinhle thì em bái phục sát đất, so với clip bác thổi nhớ về nam thì clip này tiến bộ rõ rệt nhất là kỹ thuật về lưỡi, tiếng sáo nét lắm!Yes

cả 3 bác em nghĩ nên theo trường phái chạy ngón nhanh của thầy đinh thìn được rùi

em thì ngược lại , thổi nhanh hổng được ( thích chậm buồn)

sáo ! tình yêu của tôi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Bài này đâu phải cánh chim tự do ?

Hi

bác Sáo trúc.bài trên là trên đường chiến thắng.còn bài bác vinh_le thoi hom off là cánh chim tự do mà.bài trên đường chiến thắng do changkifung thổi ở CV Nghĩa Đô 1 ngày trước.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Trùi ui post cái video này lên mần chi mô rứa, thổi thiếc cái rì đâu, hum đó mới đến test sáo chạy 1 lúc, sai be bét, tay với lưỡi đạp nhau lung tung, post vô đây xí hổ chết mất, help Lightning
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Please try again later Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Tình hình rất là tình hình. (nhắn Tuấn_anh)

theo dự đoán thời tiết của Vinh_Lê12 (đang mưa chiều T 7) rất có thể trời u ám và còn mừa phùn đến ngày mai CN

và càng nghiêm trọng hơn là ở cv Nghĩa đô 2h CN khó có thể đi được.

vì vậy nếu trời mưa hoặc u ám như dự đoán tiếp theo. đề nghị off day 1 buổi, khi nào nắng ráo tập chung nhá.

Page 15 of 17 (248 items) « First ... < Previous 13 14 15 16 17 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net