Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

linh_2271991:
Các clip : bác nào nói giùm em ai thổi bài j để em sửa lại trong youtube với >.<

Em chưa up hết đúng ko, cứ up hết đi, anh chạy theo comment cho Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ckhông độc hại tí tị ti nào.tôi nghi là dị ứng với son môi ,chiều qua lai tui ra bên xe lúc về còn ghé vào đâu chăng ?..............ăc ăc.....thôi cứ thực tường mà thú rồi làng cho đoàn tụ nhe chapi he he!hết thật môi của mấy Bác này nhạy cảm quá ,chất mình bôi là dầu paraphin được dùng trong y tế không mùi, không màu ,có tác dụng giữ ẩm cho sáo hoàn toàn
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hi changkifung.hom truoc toi de quen khăn day.hom nay off o Nghia do thi mang di nhe

he he

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
TiếngSáoCôĐơn:

Xem đợt này có thầy Sơn nói chuyện hay và vui dể sợ . Em thật tâm đắc cái câu "đàn gảy tay trâu chứ sáo thì không" , phải dùng để giáo huấn tụi bạn mới đc :D

Xem thấy anh Vinh_le vừa thổi vừa nhịp chân đều đều hay wá. Bữa trước bác nào hỏi cái vụ tập nhịp này thì thỉnh giáo anh Vinh_le xem.

Đúng là buổi off Bác Sơn nói chuyện rất nhiều và vui.....câu hay nhất đúng là cậu bạn nghĩ......nhưng trích dấn lời nói của ng khác phải đúng cả dấu má chứ.....đằng này bác trính sơ sài quá....mất mấy mươi phần trăm câu nói rùi còn rì......

Em xin trính dẫn lại là "Đàn thì có thể gảy tai trâu thế nhưng sáo thì trâu cũng phải nghe"(bắt nguồi từ bức tranh "Mục đồng thổi sáo trên lưng Trâu của các cụ") ....heheheh....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chapi:

Cận cảnh bác kmath với sáo mèo

Phải là: Cận cảnh bác kmath với sáo mèo của Bruce Lee mới đủ.......hicccchicccc

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Híc thứ 7 hay chủ nhật em đều rỗi cả,chỉ có điều sáng thứ 7 học sáo ở Hào Nam rồi.sáng thổi đến 11h30,chiều lại tiếp tục lúc 2h,chắc ko tải dc trong 1 ngày.hi hi
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bruce Lee:
TiếngSáoCôĐơn:

Xem đợt này có thầy Sơn nói chuyện hay và vui dể sợ . Em thật tâm đắc cái câu "đàn gảy tay trâu chứ sáo thì không" , phải dùng để giáo huấn tụi bạn mới đc :D

Xem thấy anh Vinh_le vừa thổi vừa nhịp chân đều đều hay wá. Bữa trước bác nào hỏi cái vụ tập nhịp này thì thỉnh giáo anh Vinh_le xem.

Đúng là buổi off Bác Sơn nói chuyện rất nhiều và vui.....câu hay nhất đúng là cậu bạn nghĩ......nhưng trích dấn lời nói của ng khác phải đúng cả dấu má chứ.....đằng này bác trính sơ sài quá....mất mấy mươi phần trăm câu nói rùi còn rì......

Em xin trính dẫn lại là "Đàn thì có thể gảy tai trâu thế nhưng sáo thì trâu cũng phải nghe"(bắt nguồi từ bức tranh "Mục đồng thổi sáo trên lưng Trâu của các cụ") ....heheheh....

À cái câu này thì em nghe lâu rồi vì có hôm em đến nhà thầy để đưa cho thầy xem mấy bức tranh núi rừng để thầy làm bìa cho quyển sách dạy thổi sáo , tiêu sắp ra mắt, sau một hồi suy nghĩ và giảng giải thì thầy quyết định chon bức tranh em bé thổi sáo trên lưng trâu làm bìa

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tuan_anh:

hi changkifung.hom truoc toi de quen khăn day.hom nay off o Nghia do thi mang di nhe

he he

Uh khi nào có dịp mình sẽ gửi lại cậu nhé, hum nọ quàng về nóng thế.

@Kmath: thực ra cũng chỉ vô tình thui, không chủ ý, lúc xem lại clip đầu tiên hổng bít cậu nào hét lên "bây h là 2h22 phút", hic giờ đẹp nhẩy

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Mình thấy CN 2h, gặp nhau ở cv Nghĩa đô khá hợp lý.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Thiếu video của

+Bác haohange1984 với Giương tiên thôi mã vận lương mang

+bạn Thảo (nữ) với Xuân về trên bản Mèo (giọng nam - thầy Sơn đệm giọng nữ)

+Saudoi2009 thổi liền hai bài Bến Thượng Hải và Ngôi sao hiểu lòng em

+Lão dị nhân tuan_anh tiếp tục mơ về Huế với Mưa trên phố Huế cùng Khát vọng

+Bác kmath - bài Hạ trắng

+thầy Sơn kết thúc chương trình chính thức với 999 đóa hồng và Tình Bác sáng đời ta bằng tiêu

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chẳng biết lúc bạn Theo thổi sao mà không quay kịp, còn mấy bài sau thì không quay đc do máy hiết pin.

Riêng bài giương tiên của Hảo hán ca thì quay đc nhưng do không quen sáo, sáo TQ của bác ấy hết màng rồi nên ko mang đi đc, chắc thế nên bac í mất tự tin năn nỉ bác Chapi để lại lần sau có màng bác ấy thổi lại, hic - cây sáo của a.Lee dễ thổi thía mừh.

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Hình  như chất lượng video ko được tốt lắm phải ko mấy bác. Hoangdat em xem thấy mờ mờ.

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Chúc mừng anh em Damsan Hà Nội đã có một buổi off thành công.Beer

Xem mấy cái clip thấy thầy Lê Thái Sơn giới thiệu thấy hay thật đấy. Có bác nào có thể cho biết giá của một cây sáo mèo (tone C) thầy Sơn bán bao nhiêu vậy? Cả cái cây sáo H'mông nữa.

Thanks các bác nhiều

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, Gian khổ sẽ dành phần ai?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ủa sáo mèo với sáo H'mong là 1 mà bác, hay bác muốn hỏi cây đàn T'rưng?
Ở đây các bạn mua sao mèo C khoảng 200k/ cây. Còn đàn T'rưng mình hỏi mấy bạn học chỗ thầy thấy bảo trên 2tr.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh haohanca đúng là dân chơi sáo TQ, tui  về vẫn nhớ mãi câu giới thiệu đầy chất hiệp khách của anh ý: "xin được chỉ giáo"Big Smile

saotre:

Chúc mừng anh em Damsan Hà Nội đã có một buổi off thành công.Beer

Xem mấy cái clip thấy thầy Lê Thái Sơn giới thiệu thấy hay thật đấy. Có bác nào có thể cho biết giá của một cây sáo mèo (tone C) thầy Sơn bán bao nhiêu vậy? Cả cái cây sáo H'mông nữa.

Thanks các bác nhiều

Ặc, sáo mèo với sáo H'mông là 1 mà bác, he he, người Mèo chính là người H'mông đó.

Giá thì em không năm cụ thể vì chưa hỏi trực tiếp thầy nhưng lúc nói chuyện với bạn Thảo mèo, quên, bạn Thảo thổi sáo mèo thì bạn ý có nói mua 1 cây của thầy giá 200k.

Page 13 of 17 (248 items) « First ... < Previous 11 12 13 14 15 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net