Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác hoangdat dám mua thì tui mắc gì ko dám bán, he he, tui cũng nghĩ bác nói chơi...
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to bác Dương Qua, sức Thoong em chỉ có thể làm tiêu từ C1 đến G3, tức là 2,5 octave thui, nếu bác đồng ý thì em mới dám làm!

tobác Đông tà: em đang ở HN, mấy ngày nữa vô Nha Trang em sẽ giải quyết cái đơn của bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em là Dũng ở Gò Vấp. Em đã gửi tiền vào tài khoản của anh Thoong. Khi nào nhận được anh báo giúp em cái. Cám ơn anh nhiều !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
đã nhận tiền rùi, thanks bác! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

harmony:
@ChuThoong: ồ vậy bác cứ thư thả nhé, cuối tháng 6 em mới sang kia. Em cũng ưa sáo Củ Chi lắm mà sợ sang lại k chịu đc lạnh nứt ra thì phiền to. Miễn khi nào sớm nhất bác lên đó thì đừng quên 1 cây trúc của em là em đa tạ rồi, hò hẹn rồi đấy bác nớhh Smile

đã kiếm được mấy đoạn trúc Đà Lạt rồi đó, ko biết là harmony cô nương nọ nay chạy đâu! lúc nào cần thì ới tui , để dành 1 đoạn đẹp cho cô đó! Big Smile

rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em muốn mua 1 cây tiêu tông C, bác Thoong cho em biết giá cả luôn nhé, và làm trong khoảng bao lâu thì được. Tại em cần gấp, tặng bạn em sắp đi xa.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
1 cây tiêu tone C giá 300k, nếu bác cần gấp thì khoảng giữa tuần sau tiêu sẽ đến tay bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
chuthoong:
1 cây tiêu tone C giá 300k, nếu bác cần gấp thì khoảng giữa tuần sau tiêu sẽ đến tay bác!
chai` ai, đắt thiía mồ bác ơi, hichic, bác tin em mua 50k dc kon tiu chuẩn lun hok?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

cám ơn bác đã cho cái hình chữ ký nhỏ lại! việc bác mua thế nào ở đâu là chuyện của bác! tiêu Đam san ko có giá dưới 300k, xin bác miễn bình luận ở đây! Hmm

còn nếu bác muốn mua tiêu sáo rẻ thì tui xin giới thiệu bác đến cổng Nhạc Viện Hà Nội, ở đó với 50k bác có thể mua được 3 cây : 2 tiêu và 1 sáo!

nếu như ko ưng thì bác có thể quá bộ thêm vài bước, tức là bước vào trong nhạc viện luôn, ở đó thì tiêu sáo chất lượng tốt lắm, nhưng cây sáo bèo nhất bác mua được thì ko dưới 200k, còn cây tiêu tàng tàng thì cũng cỡ 1 triệu thôi!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

keinnhn:
chuthoong:
chai` ai, đắt thiía mồ bác ơi, hichic, bác tin em mua 50k dc kon tiu chuẩn lun hok?

Em thấy bác nên thay đổi cách nói năng đi bác ạ. Tiêu thì em ko rành vì em cũng chỉ có một cây tiêu đô nhưng sáo thì đúng lời bác thoong nói là trong nhạc viện cây giá mềm nhất là 200k, còn cây đắt nhất thì vài triệu cũng có. Còn cái loại tiêu 50k mà đạt chuẩn note thì em nghĩ rằng chẳng ở đâu có, tiêu nó ko giống sáo vì tiêu nó có nhiều thế bấm 4-1, 4-2,5-1, 5-2... , nếu bác muốn giá mềm hơn thì bác có thể qua nhà thầy Sơn giá 150k cây tiêu hệ 5-2, còn trên đamsan thì giá tiêu là 300k, sáo thì 150k đến 200k. Mua hay ko thì tuỳ bác. Em chỉ có bình luân qua về tiêu của thầy Sơn và anh em đs thế này

1. Giống nhau về độ  chuẩn của cây tiêu, sáo

2. Khác nhau

Sáo tiêu đamsan thì có ưu điểm là chuẩn, bắt mắt ( đẹp ) còn nhược điểm là theo trường phái lỗ to nên thổi phải tốn nhiều hơi, với những bác tay bé thì hay bị hở lỗ khi thổi

Sáo tiêu thầy Sơn thì có ưu điểm là chuẩn nhược điểm là không được bắt mắt lắm nhưng nếu biết cách mông má thì nó vẫn đẹp như thường

Em nhận xét vậy nếu có gì thì các bác bỏ quá cho

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Nếu bác saonhua nói thiệt thì em củng mún có một cây để đời.........khoe làng khoe xóm..nếu bác bán bi jờ thì em mua, ko thì sinh nhật damsan cũng được..cho nó có ý nghĩa...bác thấy sao???

Hình phạt của Spammer

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Ban đầu em tưởng giá khoảng 150k. Ai dè... hix

Chắc phải hẹn bác khi nào em gom góp đủ đã.

Dù sao cũng cám ơn bác Thoong

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ok bác , ko có chi, bác muốn tiêu 150k cũng có rất nhiều chỗ, ở Hà Đông  chỗ Thầy Lê Thái Sơn có bán, chất lượng tốt đấy bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ChúThoòng ơi, có trúc thì làm lun cho tui đii. Khi quấn dây thì lấy dây màu đừng quấn dây cước loại trong veo nhe, loại đó nặng quá.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ko phải là em ko làm cho bác, ngặt nỗi làm cho bác tự nhiên em nhát tay, mà tiêu bác đặt 500k nên em cũng phải cẩn thận, chưa có cây nào mà em cảm thấy vừa ý để trao cho bác ý chứ, hy vọng là đến sinh nhật Đam san kà em có hàng để trao cho bác! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Page 28 of 42 (619 items) « First ... < Previous 26 27 28 29 30 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net