Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
dương quá:

TiếngSáoCôĐơn:
Nhìn binh khí xét anh hùng . Cứ nhìn tiêu chuẩn cây tiêu mà Dương đại hiệp đòi hỏi , đủ biết nội lực ổng cỡ nào . Thế mà chưa lần nào ổng chịu lộ tài 1 bài cho anh em mình nghe , hỏi có tức ko Sad

em mà nội lực gì bác ...em đang tập vài bài đơn giản thôi..đặt tiêu 20 năm nữa mới dùng

theo như lời tự thú của bác Dương Quá thì có lẽ bác ấy chẳng có nội lực gì thật, thôi thì Thoòng huynh cứ làm cho huynh ấy 1 cậy chỉ lên dc Re3 thôi rồi giả vờ nói là lên dc sol 3, vì người ko có nội lực như Dương Quá có muốn thổi lên Sol3 để kiểm tra có "nhẹ hơi" hay ko cũng chẳng cách gì mà làm được. Còn giả sử nếu cây Max re3 ấy mà Dương đại hịp thổi lên dc sol3 thì rõ ràng bảo kiếm trao anh hùng rồi.

Nói chung là chẳng việc đếch gì phải làm cật lực 1 cây sol3 cho 1 người đặt hàng chẳng thật lòng...ái chà, mà quên mất thế giới này sống bằng tiền...mưu mẹo chút cho có tiền vậy...  :)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Stupid:
dương quá:

TiếngSáoCôĐơn:
Nhìn binh khí xét anh hùng . Cứ nhìn tiêu chuẩn cây tiêu mà Dương đại hiệp đòi hỏi , đủ biết nội lực ổng cỡ nào . Thế mà chưa lần nào ổng chịu lộ tài 1 bài cho anh em mình nghe , hỏi có tức ko Sad

em mà nội lực gì bác ...em đang tập vài bài đơn giản thôi..đặt tiêu 20 năm nữa mới dùng

theo như lời tự thú của bác Dương Quá thì có lẽ bác ấy chẳng có nội lực gì thật, thôi thì Thoòng huynh cứ làm cho huynh ấy 1 cậy chỉ lên dc Re3 thôi rồi giả vờ nói là lên dc sol 3, vì người ko có nội lực như Dương Quá có muốn thổi lên Sol3 để kiểm tra có "nhẹ hơi" hay ko cũng chẳng cách gì mà làm được. Còn giả sử nếu cây Max re3 ấy mà Dương đại hịp thổi lên dc sol3 thì rõ ràng bảo kiếm trao anh hùng rồi.

Nói chung là chẳng việc đếch gì phải làm cật lực 1 cây sol3 cho 1 người đặt hàng chẳng thật lòng...ái chà, mà quên mất thế giới này sống bằng tiền...mưu mẹo chút cho có tiền vậy...  :)

không thể thế được, ai lại sui dại tui làm chuỵện đó! thoong tui chả phải kẻ có điều kiện, cũng chả phải kẻ rảnh rang mà suốt ngày ôm mấy ống trúc, nhưng nhận lời của ai đó ( tui ko phân biệt bác nào với bác nào, đối với tui chỉ có 1 từ : khách hàng! ) là tui phải làm cho đến nơi đến chốn, làm gì có chuyện qua loa cho xong, bác nói vậy cũng coi thường tui quá!  

rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác thoòng ơi hôm nào thì em có được bảo bối ạ, em nóng ruột quá bác thông cảm nhé Big Smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chuthoong:
nếu chạy từ Đô1 đến Sol 3 thì ko thành vấn đề, cũng ko cần đến tháng 8, cuối tháng 4 là có, bác chỉ cần thông báo cho tui thế bấm là kiểu nào, và cho tui cái địa chỉ gưỉ bưu điện!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

chuthoong:
nếu chạy từ Đô1 đến Sol 3 thì ko thành vấn đề, cũng ko cần đến tháng 8, cuối tháng 4 là có, bác chỉ cần thông báo cho tui thế bấm là kiểu nào, và cho tui cái địa chỉ gưỉ bưu điện!

em rất cảm ơn anh đã nhận lời giúp em, cây tiêu của em có đặc điểm chốt lại cuối cùng như sau :

giá tiền : dao động từ 1 triệu đến 2 triệu đồng việt nam.

chủng loại :  loại tiêu thổi ngon lành 3 bát độ từ đồ thấp dưới khuông nhạc ( dưới quãng âm của sáo đô 1 quãng tám), đến son 3 ( bằng âm cao nhất của sáo son cao (chuyên độc tấu cánh chim tự do).

dây quấn màu xanh, có vẽ đầu rồng và vẽ thêm chữ " vạn thế ma quân "! kèm 1 đầu lâu bắt chéo 2 khúc xương, vẽ đầu lâu màu đỏ , xương vẽ màu trắng!

đặc biệt : thổi ấm , hơi nhẹ, chạy được các quãng bán âm, đánh tk rõ và ngon lành.

thế bấm : 4 -2 , khoét 10 lỗ để chơi bán âm, và sử dụng 10 ngón tay.

thời gian giao hàng : tháng 04/2009...xong anh báo để em gửi tiền vô tài khỏan của anh. nhờ anh post cây này để ra mắt anh em luôn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
dương quá:
giá tiền : dao động từ 1 triệu đến 2 triệu đồng việt nam.

chủng loại :  loại tiêu thổi ngon lành 3 bát độ từ đồ thấp dưới khuông nhạc ( dưới quãng âm của sáo đô 1 quãng tám), đến son 3 ( bằng âm cao nhất của sáo son cao (chuyên độc tấu cánh chim tự do).

Ý bác dương quá là cây tiêu đó phải có tầm âm từ C1 đến G4 ???

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Nói cho dễ hiểu là cây tiêu đó có tầm âm đủ thỗi từ  nốt đô - thấp hơn son HẸN HÒ (sáo mèo) quãng năm, đến nốt son 3 (cao hơi nốt cao nhất FA3 trong bài trên đường chiến thắng là tạm đủ ạ)
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
dương quá:

Không biết bác này có biết cây tiêu ra sao không mà đặt yêu cầu với tầm âm không tưởng thế? Theo yêu cầu của bác thì nó đến 3,5 quãng tám đó mà theo MHM đc biết thì có 1 cây duy nhất thuộc hàng khủng của Đam San do Sáo Nhựa làm lên đc từ C1 đến Si3 ( gần 3 quãng 8 ) với đầy đủ các thế bấm thăng giáng. Mà nghe đâu đòi mua trên 5tr mà hắn không bán đó.

Hè hè ...Với giá  2 tr thì cây tiêu đó đạt chuẩn sau : lên 2,5 quãng 8,  Thổi ấm, hơi nhẹ,10 lỗ bấm,tk ngon lành. Và vẽ vời hoa lá cành theo yêu cầu người mua.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thì tui đã nói rùi đó, ở đâu có cây tiêu mà tầm âm rộng thế thì giới thiệu, tui mua 10-20tr vnd!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

lenduong:
Bác thoòng ơi hôm nào thì em có được bảo bối ạ, em nóng ruột quá bác thông cảm nhé Big Smile

bảo bối đã lên đường chiều nay bác ui, chắc chắn tuần sau nó sẽ nằm trên tay bác đấy ạh! Smile

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em muốn đặt anh thoong làm giúp em mấy thứ sau:

- 1 cây Đô 10 lỗ làm từ trúc Củ Chi (hoặc loại trúc gì 1 đốt đó anh, nếu anh hết trúc đó làm cho em bằng loại trúc nhiều đốt cũng được) anh chọn được ống trúc thẳng thì tốt còn nếu cong cũng không sao. Nhưng anh nhớ khoét lỗ bấm cho em be bé thôi, cây trước anh khoét lỗ bấm hơi to, em thổi mấy bài nhanh nhanh hay bị bấm không khít quá. Sáo thì em cần đánh tk nhẹ, lên các note cao dễ. Nếu được thì anh xịt cho em 1 lớp sơn bóng trong lòng sáo.

- 1 cây tiêu Đô hệ 4-2 hoặc anh có hệ thống lỗ nào để chơi được thăng giáng thì càng tốt. Tiêu này cũng như sáo, nếu được thì anh xịt cho em 1 lớp sơn bóng ở trong lòng.

- 1 cây sáo mèo giọng trung (giống cây anh mang ra hôm Tết đó). Sáo mèo khi nào anh gửi cho em thì anh cố gắng bao gói kỹ 1 chút để sao cho rơi từ độ cao tầm 1m xuống thì lam đồng không bị sao, vì mấy ông bưu điện chỗ em khiếp lắm, đến nhà mà mình chỉ cần xuống chậm tí là vứt uỵch phát vào nhà luôn, chứ không đưa tận tay đâu.

3 cây này anh giúp em làm thật chuẩn, xử lý lòng, trong ngoài thật kỹ để cuối năm em vác đi chiến ở xứ người Big Smile. Giá cả thì tổng 3 cây từ 1tr - 1,5tr, tùy anh quyết định. Anh trang trí cho em đẹp đẹp chút, với anh làm cho em luôn dây tua ở sáo đô với tiêu (sáo mèo thì chắc là thôi vì em chưa thấy ai có tua ở sáo mèo cả)

Thời gian thì anh cứ làm từ nay cho tới trước tháng 8 hoặc muộn lắm là tháng 9 anh nhé.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

dương quá:
Nói cho dễ hiểu là cây tiêu đó có tầm âm đủ thỗi từ  nốt đô - thấp hơn son HẸN HÒ (sáo mèo) quãng năm, đến nốt son 3 (đoạn trill trong dương tiên thôi mã vận lương mang theo phong cách việt nam là tạm đủ ạ)

Em tuy ko thích cách nói sốc của bác stupid, nhưng trước đơn hàng của bác Dương Quá em phải tự hỏi lại là bác Dương Quá đã từng chơi tiêu hay chưa mà đặt cái hàng kinh hoàng quá ! Hay là bác nhầm chăng ?

Sol3 của sáo đô = sol 4 của tiêu đô đó bác.....

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ui lần này hứa sẽ làm hết sức phục vụ chapi, hi hi chắc tháng 8 sẽ xong 3 cây nhá! lần này nếu có gì bất ưng thì cứ ý kiến , huynh đổi cho đến khi đệ vừa lòng thì thui he he he Smile

còn cái đơn của bác Dương Quá thì em xin thua ạh, trình em chưa làm tới đó, may ra bác sang Nhật kêu họ làm sakuhachi cho thì có khả năng, chứ Trung Quốc họ cũng pó tay với cái đơn của bác đó!

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
He he, anh thoong đồng ý giúp em là hay rồi, thanks anh nhé. Khi nào anh quyết định giá cả thì em sẽ gửi tiền vào tài khoản của anh.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chuthoong:

còn cái đơn của bác Dương Quá thì em xin thua ạh, trình em chưa làm tới đó, may ra bác sang Nhật kêu họ làm sakuhachi cho thì có khả năng, chứ Trung Quốc họ cũng pó tay với cái đơn của bác đó!

ui bác ráng giúp em đi mà bác , em đã giảm yêu cầu từ  đố 4 xuống son 3 như bác nói rồi mà. em đặt cây này là mong bác cố sức tận lực chế tạo một cây tiêu vượt mọi cây tiêu từ trước đến giờ! có thể chơi được tất cả các bài, tất cả các thể loại nhạc, tất cả các phong cách nhạc cổ điển và đương đại.

cây này để lưu truyền làm của gia bảo cho những thế hệ hậu duệ luôn, góp phần quản bá tiêu damsan trên tầm thế giới!

và hơn hết nó là cây tiêu độc nhất vô nhị, theo khẩu hiệu của nó " vạn thế ma tiêu "

Page 26 of 42 (619 items) « First ... < Previous 24 25 26 27 28 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net