Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em nghĩ bác này không phải đặt tiêu để tập bài của người khác....mà là để................................sáng tác ....................đây mà...........Big Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hóa ra có loại tiêu thổi đc những 4 quãng tám cơ à Indifferent

Em cũng thèm muốn 1 cây Embarrassed quá, nhưng tiền triệu thì....

Nhà anh Dương Quá ở đâu để mai này em đến cướp  ngắm cây ma tiêu này Stick out tongue

Lỡ chơi tiền triệu ròi hay anh bỏ thêm vài trăm đặt anh Thoong lắp thêm lưỡi lê đóng ra đóng vào cho máu Devil

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

chuthoong:
một cây động tiêu tốt, ko dưới 300k đâu bác, khi nào có điều kiện thì em sẽ phục vụ bác! Smile

hic em còn nhỏ, đang đi học 300k thì em ko có rùi.

Tại em chưa đc thấy tận mắt cây động tiêu bao giờ nên định mua thui. Chắc em mua sáo vậy :P

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Dương quá nghe ở đâu có cây tiêu 4 quãng tám thế, thoòng tui tới mua giá dao động từ 10 đến 20 triệu nhá!
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

flute  <=4octar

ForQuel'Thala
Not Ranked
tiểu cầm thủ
(Hôm nay may quá! nhảy rào thành công) cây sáo bác thoòng tặng mấy tháng trước em dùng rất hợp.cảm ơn bác nhé.hy vọng là nó quen chủ mới,nó vẫn còn nhớ bác thoòng lắm lắm.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
kimbrowneyes:

flute  <=4octar

tui nói tiêu đó bác KIM, ngay cả Shakuhachi cực xịn mới thổi được như vậy! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
dương quá:

chủng loại :loại tiêu thổi ngon lành 4 bát độ từ đồ thấp dưới khuông nhạc ( dưới quãng âm của sáo đô 1 quãng tám), đến đố 4 ( cao hơn quãng âm của sáo đô 1 quãng tám).

thổi ấm , hơi nhẹ, chạy được các quãng bán âm, đánh tk rõ và ngon lành.

Phát giá cây này 10.000$ - anh Thoòng ráng làm nhé, anh nhớ chọn loại trúc cứng nhé, để làm xong có thể dùng để chống đỡ tuổi già luôn cho tiện Big Smile 

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
dương quá:

chuthoong:
một cây động tiêu tốt, ko dưới 300k đâu bác, khi nào có điều kiện thì em sẽ phục vụ bác! Smile

em đặt anh làm một cây tiêu với các yêu cầu "nhỏ nhỏ" như sau

thời gian : từ nay đến khoảng tháng 8/2009.

chủng loại :loại tiêu thổi ngon lành 4 bát độ từ đồ thấp dưới khuông nhạc ( dưới quãng âm của sáo đô 1 quãng tám), đến đố 4 ( cao hơn quãng âm của sáo đô 1 quãng tám).

giá tiền : dao động từ 1 triệu đến 2 triệu đồng việt nam.

dây quấn màu xanh, có vẽ đầu rồng và vẽ thêm chữ " vạn thế ma quân "! kèm 1 đầu lâu bắt chéo 2 khúc xương, vẽ đầu lâu màu đỏ , xương vẽ màu trắng!

thổi ấm , hơi nhẹ, chạy được các quãng bán âm, đánh tk rõ và ngon lành.

sơ sơ chỉ có vậy thôi...nếu còn gì em sẽ bổ sung sau. chờ tin anh.

Hình như cây tiêu xịn nhất mà saonhựa từng làm được là lên được Si3, còn DO4 thì chưa thấy đó. Không biết bác Dương quá có nhầm gì không ?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nói chơi 4 quãng tám thì nó phải lên tới Si4 đó lee, chứ Si 3 có là cái gì! nếu Si 3 thì chít với tui rùi , chứ còn nói chi! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

chuthoong:
nói chơi 4 quãng tám thì nó phải lên tới Si4 đó lee, chứ Si 3 có là cái gì! nếu Si 3 thì chít với tui rùi , chứ còn nói chi! Smile

thôi cũng được , nhờ anh thoong làm cho em cây tiêu thổi ngon lành tới nốt son3 thôi ( vì đô4 hơi khó theo như anh em mình bàn).

chay được các quãng bán âm ( dưới sáo đô quãng 8, lên tới son 3, chơi tk rõ và ngon lành, nhẹ hơi, thổi được các nốt trên đường chiến thắng)

giá tiền : vẫn như cũ. thời gian 8/2009

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nhìn binh khí xét anh hùng . Cứ nhìn tiêu chuẩn cây tiêu mà Dương đại hiệp đòi hỏi , đủ biết nội lực ổng cỡ nào . Thế mà chưa lần nào ổng chịu lộ tài 1 bài cho anh em mình nghe , hỏi có tức ko Sad
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Wink  thổi đi chứ

sáo ! tình yêu của tôi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

TiếngSáoCôĐơn:
Nhìn binh khí xét anh hùng . Cứ nhìn tiêu chuẩn cây tiêu mà Dương đại hiệp đòi hỏi , đủ biết nội lực ổng cỡ nào . Thế mà chưa lần nào ổng chịu lộ tài 1 bài cho anh em mình nghe , hỏi có tức ko Sad

em mà nội lực gì bác ...em đang tập vài bài đơn giản thôi..đặt tiêu 20 năm nữa mới dùng

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nếu chạy từ Đô1 đến Sol 3 thì ko thành vấn đề, cũng ko cần đến tháng 8, cuối tháng 4 là có, bác chỉ cần thông báo cho tui thế bấm là kiểu nào, và cho tui cái địa chỉ gưỉ bưu điện!
rockfan22003@yahoo.com
Page 25 of 42 (619 items) « First ... < Previous 23 24 25 26 27 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net