Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ok ngay, tiêu thì đúng gu của tui dạo này, đảm bảo về chất lượng, độ bền và hình dáng! nhưng mệnh giá khoảng 300k đó bác, hệ 5-1 cũng ok

hic hình ảnh về tiêu sáo trên Đam san nhiều quá, em post đầy các bác ko chịu coi lại hành hic hic 

đây để em post thêm cái nữa!

rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Coi như xongBig Smile ke ke ke ke ke ke ke

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đâu là sáo ạh!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đây là tiêu ạh!

rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Big Smile địa chỉ và số di động đã gửi vô hòm thư rồi đấy bác.

Geeked sắp dủ vũ khí để tung hoành thiên hạ rùi

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nhocconthoisao:

Big Smile địa chỉ và số di động đã gửi vô hòm thư rồi đấy bác.

Geeked sắp dủ vũ khí để tung hoành thiên hạ rùi

Bác ơi có sáo với tiêu rồi thì làm thêm quả sáo mèo nữa, tra tấn bằng sáo mèo em thấy hay nhất đấy  ( hay ở chỗ thổi phồng má lúc ấy thì nghe như kèn đám ma )

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Vậy là đâu vào đó rùi, bác Thoòng làm xong thì kêu em nhé, mi non fa cao cũng đựơc(Indifferent không biết đã thành mi giáng với fa thăng chưa)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

chưa, nó chỉ non chút xíu so với chuẩn Tây Phương, và si non nữa, thổi thế nó mới ra chất Á đông, nhất là kiểu Trung Quốc!

quyết định vậy nhá bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Cây ngắn nhất trong hình của anh Thoòng tay em có vừa ko ko biết Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Big SmileOK
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Sao bác Thoong lạnh lùng dã man thế, em dặn dò mà chả thấy confirm gì cả. Em cũng chưa biết thổi tiêu, tiêu nào cho beginner hả bác?

Mà bác lâu trả lời thế em đặt bác làm thêm 1 cây tiêu nữa bây giờ đây này Stick out tongue

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ok ok, tui nhớ yêu cầu của bác rùi, hic mấy bác mới tập, có khi sài tiêu Rê, hoặc Mib cho xong, sau này chơi tốt thì sắm thêm con C cho đủ bộ!

kmath có thổi ko thoong huynh còn trừ nợ nè! ke ke ke

rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em tiêu ngoài cùng ngắn nhất có phải là tiêu C ko bác thoong? Lúc nào sắm một em, nhà mới chỉ có mỗi sáo. Mà được một em sáo C kiểu thế thì thích, đốt ngắn, thân thẳng, đều, dày trông rất khỏe khoắn, thổi âm chắc khỏe phải biết. Nếu màu đỏ óng giống như màu vecni thì đẹp.

hi hi mà mấy em sáo của bác thoong chửa thấy em nào đẹp như em sáo của em. Cây này em mua ngoài bách khoa 15k hồi ôn thi đại học tính đến nay đã được khoảng 9 năm mà vẫn như mới, ko chút co ngót, mối mọt, trình phọt phẹt như em mà lên C3, D3 dễ như chơi.  Mỗi tội thân ko đều, một đầu to, một đầu hơi nhỏ, âm cũng ko chuẩn lắm, lỗ thì khoét theo sáo đô nhưng âm lại cao hơn sáo đô gần một nốt.

Hôm trước ra chỗ thày Sơn mua sáo, cầm cây sáo nứa 100k trên tay mà vẫn băn khoăn với lời thầy nói là sáo trúc có thể nứt nhưng sáo nứa thì ko bao giờ bị nứt khi đem ra nước ngoài. Theo em nghĩ nếu là trúc già, được sử lý kỹ thì đừng nói là mang ra nước ngoài mà có khi còn để được cả trăm năm ấy chứ. Mấy lần ra chỗ mua hồi trước hỏi chỗ làm sáo để đặt một cây cho ra hồn thì ông cụ bán nhất định ko chỉ. May giờ gặp được bác Thoong, hi hi bác đừng làm em thất vọng đấy nhé. Được một cây sáo ưng ý thật còn hơn cả bắt được vàng các bác ạ!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hi hi làm cho bác tui cũng đắn đo lắm đó ạh, làm 1 cây ko ưng lại làm lại, nhưng chắc cũng được, chắc mai mốt tui gửi, do mấy bữa nay có người nhà qua chơi nên chưa bỏ đồ ra được, tối nay về rùi, mai tui lại banh đồ ra!
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đệ kết cây đỏ đỏ ở chính giữa đó huynh, nhưng vẫn hơi hơi e dè vì sợ ngón tay ngắn quá, hix, lần trước đệ thử cây la trầm, cây thiết địch nghênh với cây tiêu tàu của huynh có mấy phút mà về nhà phải mất một lúc lâu mới bẻ được ngón áp út về chỗ cũ đó Zip it!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 22 of 42 (619 items) « First ... < Previous 20 21 22 23 24 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net