Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

a,bác thoong,e là Đạt,e zô diển đàn cũng lâu rùi mà mún kiếm cây sáo của máy bác khó wa, nếu bác rảnh bác làm cho em một cây sáo 10 lỗ và một cây tiêu (quấn dây màu mè vào cho em) nhé. Nếu được thì tốt quá.Hiện giờ em đang tập ở cung văn hóa lao động,bác có thể chuyển cho bác lee cũng được (nhờ bác leen nhé).Còn bao  nhiu tìn thì em sẽ gửi lai.ok.Thanhks Bác thoong nhé.

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to Nguyenduyanh: sáo của bác đã xong, chiều nay lên đường ( nếu trời ko mưa, cong mưa quá thì sáng mai he he he )

to Hoangdat: nếu bác cần cả tiêu thì cho em hẹn sau cái tết âm lịch, vì lúc đó mới có tiêu xịn cho bác được ( vì tết này em ra bắc mang trúc vào! )

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Cũng đươc. Bác cứ từ kiếm trúc làm,sau Tết em nhận đươc hàng là được.Cảm ơn bác trước nhé.Chúc bác ăn tết vui vẻ.

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em cảm ơn bác em sẽ sớm gửi tiền vào tài khoản cho bác mà bac check giúp em số tài khoản nhé:0061000219385

Em cảm ơn bác nhiều chúc bác 1 giáng sinh an lành.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
bác thoong ah, e mới tập sáo đang cần 1 cây sáo đô 6lỗ. Bác làm cho e nhé,va cho e số  tài khoản của bác luôn
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

tobác nguyenduyanh: số đó đúng đó bác, bác cho ui dịa chỉ ko đủ báo hại tui phải gọi về nhà bác, mà ko biết tên bác, lớ ngớ chả biết ăn nói ra sao, hic hic, may phụ mẫu bác lại rất tinh tế nên tui mới có địa chỉ đầy đủ để gửi!

to bác leduc: bác có yêu cầu chi về cây sáo ý ko?  và bác còn phải cho tui xin địa chỉ gửi bưu điện nữa! rùi tui sẽ gửi thông tin cho bác sau!

rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

vâng bác làm cho e 1 cay tone đô 6 lỗ, âm chuẩn, cứng, bền, thẳng

Dài khoảng 45cm, trúc Đà Lạt. Địa chỉ e sẽ gửi mail cho bác

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Đầu tiên em xin chào tất cả các anh chị trong diễn đàn. Chúc các bạn và anh chị trong diễn đàn năm mới làm ăn phát tài sự nghiệp phát triễn tốt, thổi sáo ngày càng "mùi" .

- Số là em cũng mới biết web này khoảng 3,4 tháng thôi nhưng em thích học thổi sáo lâu rồi. Nhưng do ko có cơ hội dc tiếp xúc với nó . Hôm nay, gặp dc damsan.net em rất mừng vì mình có thể bắt đầu học tại đây. Hiện em đang sống bên canada, em muốn tìm mua một cây sáo VN quả là mò kim ....đáy đại dương . Em muốn đặt mua một cây sáo trúc tone C , 6 lỗ để tập thổi (em có đọc trên diễn đàn, nghe nói loại này phù hợp cho người mới tập chứ em chưa bít gì cả !) . Giá cả thì ko thành vấn đề nhưng ko biết diễn đàn mình có mua qua mang dc ko? Vì rất lâu em mới về lại VN. Nếu được thì rất cám ơn diễn đàn. Em muốn mua cây sáo tốt 1 chút vì ...lỡ hư ...là chít lìn.

Địa chỉ của em là : 14096 72AVE , Surrey, BC, V3W-2P8, CANADA.

ĐT : 778-320-0131 mã dùng (001)

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hocthoisao:

Đầu tiên em xin chào tất cả các anh chị trong diễn đàn. Chúc các bạn và anh chị trong diễn đàn năm mới làm ăn phát tài sự nghiệp phát triễn tốt, thổi sáo ngày càng "mùi" .

- Số là em cũng mới biết web này khoảng 3,4 tháng thôi nhưng em thích học thổi sáo lâu rồi. Nhưng do ko có cơ hội dc tiếp xúc với nó . Hôm nay, gặp dc damsan.net em rất mừng vì mình có thể bắt đầu học tại đây. Hiện em đang sống bên canada, em muốn tìm mua một cây sáo VN quả là mò kim ....đáy đại dương . Em muốn đặt mua một cây sáo trúc tone C , 6 lỗ để tập thổi (em có đọc trên diễn đàn, nghe nói loại này phù hợp cho người mới tập chứ em chưa bít gì cả !) . Giá cả thì ko thành vấn đề nhưng ko biết diễn đàn mình có mua qua mang dc ko? Vì rất lâu em mới về lại VN. Nếu được thì rất cám ơn diễn đàn. Em muốn mua cây sáo tốt 1 chút vì ...lỡ hư ...là chít lìn.

Địa chỉ của em là : 14096 72AVE , Surrey, BC, V3W-2P8, CANADA.

ĐT : 778-320-0131 mã dùng (001)

Sao lại bảo là tiền bạc nhỉ. Biết đc bạn ở xa wê mà vẫn giữ tâm hồn Việt là quý lắm rồi.

Tui ko biết các bạn làm sáo nghĩ thế nào, chứ tui sẽ tài trợ phần Ship về tới Canada cho bạn. (nhớ nhắc tui nhe mấy bác)

Àh, nên đặt 2 cây sáo, bể cây này còn cây kia, và 1 cây tiêu để lồng cây sáo vào (bể cây này còn cây kia, đùa thôi, chứ tiêu sáo Damsan cứng lắm!)

Chúc cho tiếng sáo Việt bay xa trên xứ người !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ko thành vẫn đề , nếu bác Hoangtube tài trợ tiền Ship về tới canada thì em cũng ko ngại mà bán một cây tặng kèm 1 cây để đề phòng bất trắc! khoảng nửa tháng nữa em phải nghỉ để về Tết, ko biết bác có đợi được sau tết mới nhận hàng ko, chứ giờ làm thì hơi gấp! 
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
oh vậy ah bác thoong, thế thì bác có làm được sáo cho e trong tết không? E muốn có sớm để tập ý mà 
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cám ơn các anh Hoangtube và Chuthoong đã phúc đáp lại cho em mau như vậy. Dạ, qua tết cũng được anh à ! ăn tết xong tinh thần phấn chấn thì các anh "khoét" mới bén chứ kakaka. (nhưng em cũng nôn lắm ac...)

Em cũng rất thích nhạc cụ dân tộc và cũng đang tập chơi bộ môn tài tử Nam Bộ bằng ghita (con nhám nhem lắm !!!) Ko biết từ lúc nào mà "ông cha" âm nhạc dân tộc đã vào máu của em trong khi cách có 3 năm về trước thì chỉ toàn nghe nhac trẽ(thuộc vào hàng nghiện) . Hình như do sự diễn đạt tình cảm của nó từ vui cho đến buồn, từ sâu lắng cho tới mênh mang của "nó" đã làm cho tâm hồn của mình trở nên trầm lại ...(ngày xưa cứ như con tu hú !!! cứ la lói om sòm mấy cái ca khúc mà chỉ diễn đạt được cái thứ tình cảm "đơn thuần" ) . Vui biết mấy khi bên ta còn bạn đồng hành. Cám ơn diễn đàn và những thành viên tâm huyết với Nhạc Cụ Dân Tộc đã sáng lập và phát huy diễn đàn www.damsan.net ngày nay .

- Vậy là sắp tới có cơ hội thỏa mãn cái sở thích bị "kẹt" lại bấy lâu nay rồi đã thiệt kakakaka. Khi nào chuẩn bị "mổ" sáo thì hé hé cho em biết chút nha đễ còn đóng sẵn cây đinh cho nó "ách" vào kakakaka. Và cho em luôn số tài khoản của mấy anh nha, điều lệ thông thường mà. Nếu anh ko nhận tiền thì em ko nhận hàng...còn quà tăng kèm theo thì...Trân trọng nó biết mấy.

Chúc cả nhà ăn tết vui vẽ !Wink

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Not Ranked
tiểu cầm thủ

ah còn vấn đề trúc Đà Lạt không quan trọng bác thoong ah, chưa kiếm được thì bác dùng trúc thường cũng được. Bác tin sớm cho e biết nha

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hocthoisao:

Cám ơn các anh Hoangtube và Chuthoong đã phúc đáp lại cho em mau như vậy. Dạ, qua tết cũng được anh à ! ăn tết xong tinh thần phấn chấn thì các anh "khoét" mới bén chứ kakaka. (nhưng em cũng nôn lắm ac...)

Em cũng rất thích nhạc cụ dân tộc và cũng đang tập chơi bộ môn tài tử Nam Bộ bằng ghita (con nhám nhem lắm !!!) Ko biết từ lúc nào mà "ông cha" âm nhạc dân tộc đã vào máu của em trong khi cách có 3 năm về trước thì chỉ toàn nghe nhac trẽ(thuộc vào hàng nghiện) . Hình như do sự diễn đạt tình cảm của nó từ vui cho đến buồn, từ sâu lắng cho tới mênh mang của "nó" đã làm cho tâm hồn của mình trở nên trầm lại ...(ngày xưa cứ như con tu hú !!! cứ la lói om sòm mấy cái ca khúc mà chỉ diễn đạt được cái thứ tình cảm "đơn thuần" ) . Vui biết mấy khi bên ta còn bạn đồng hành. Cám ơn diễn đàn và những thành viên tâm huyết với Nhạc Cụ Dân Tộc đã sáng lập và phát huy diễn đàn www.damsan.net ngày nay .

- Vậy là sắp tới có cơ hội thỏa mãn cái sở thích bị "kẹt" lại bấy lâu nay rồi đã thiệt kakakaka. Khi nào chuẩn bị "mổ" sáo thì hé hé cho em biết chút nha đễ còn đóng sẵn cây đinh cho nó "ách" vào kakakaka. Và cho em luôn số tài khoản của mấy anh nha, điều lệ thông thường mà. Nếu anh ko nhận tiền thì em ko nhận hàng...còn quà tăng kèm theo thì...Trân trọng nó biết mấy.

Chúc cả nhà ăn tết vui vẽ !Wink

Chẳng những tui giúp bác đc phần sáo, tui còn 1 bài Vọng cổ viết ký âm cho Guitar 6 dây (dây điện càng tốt). Tuy nhiên chỉ là ký âm, bạn phải tập nhiều và nhấn nhá thế nào cho nó ra Vọng Cổ thì trong ấy ko có viết. Ngoài ra, tui còn nhìu bài (chôm chỉa từ nhìu nguồn) sáo có mà guitar cũgn có, chuyên cho nhạc tài tử Nam Bộ, bạn thích thì tui xìcen roài gởi cho. vấn đề là phải tập chứ đem về trùm mền là tui hong gởi đâu. (vd; bài vọng cổ cho sáo, Xuân Nữ, Bình Bán, Tứ Đại Oán, Văn Thiên Tường,..hehe)

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ôi thôi !...Nghe anh Hoangtube nói mà ...thèm nhỏ dãi ! muốn ướt hết bàn phím rồi Stick out tongue Nếu được vậy thì vô cùng cảm kích bác ! Phải tập chứ ở bên này kiếm tài liệu để học khó vô cùng. Hôm nào tìm được nơi giao lưu với diễn đàn em sẽ đàn vài ca khúc "tra tấn" người chơi. Một lần nữa xin cảm kích anh Hoangtube nhiều lắm. Smile mình sẽ trân trọng và làm cho nó trở nên có ý nghĩ ...sẽ không nói bằng miệng xuông !!!!

Page 7 of 42 (619 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net