Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Ha ha, bác chuthoong đã gửi sáo cho tôi rồi, tôi sắp có cái để làm mọi người điếc tai rồiBig Smile.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hôm nay bạn em đã nhận được sáo của bác thoong gửi. Thấy bạn em bảo sáo đẹp lắm, tò mò quá, cuối tuần này phải về xem thế nào. Em sẽ tìm cách để gửi tiền cho bác.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ChúThoòng ơi, hôm trước bác nói tiêu của tui phải giá 500k vì tui...khó tánh, và vì thế nên cũng khó tìm trúc để làm.

Và khi làm đc thì cũng khá là lâu. Nên tui tính thế này, tui chuyển khoản ATM trước cho bác, rồi chừng nào có tiêu bác chuyển cho tui sau cũng đc. Tui cần cái VCB acc của bác.

Còn tiêu thì tui ko đòi hỏi nhìu, bác thích đơn giản thì làm đơn giản, mà thích trang trí thì cứ trang trí, mỗi kiểu đều có cái hay riêng.

Tui chỉ yêu cầu là trúc lòng trong to --> lỗ ngắn lại (khó làm đấy, vì lỗ ngắn sẽ khó chuẩn), ko phải tui tay ngắn ko bấm nổi, mà tui thích cái âm sắc của nhạc cụ thể tích to ngắn, còn cái đuôi bác cứ để dài tùy thích, tui quan trọng cái lòng trong thôi.

Trúc ko cần dầy, nhưng cần già, ngâm tẩm gì tùy bác. Già mà mõng càng tốt !!! Nếu đc thì bác cạo vỏ và nạo mất dùm tui cái ruột xốp thành bên trong lòng tiêu dùm luôn nhe !

Đầu thổi nếu đc thì cắt ra rồi dán lại như MHM làm nhé, tui thích loại đầu như thế, vì tiếng vang hơn và dễ xử lý lòng trong. Lỗ thổi nhỏ thôi vì tui già cả ốm yếu lắm, ko có sức như Lee đâu, cái góc bắt gió chỗ cạnh lỗ thổi đừng mài bén quá mà để góc nó tù 1 chút (bén quá lỡ liếm vào dứt mất cái lưỡi, mai mốt gặp Thoòng tui kiu ...Ú oòng thì kỳ lắm !)

Bác làm bao lâu thì xong tui ko quan tâm, 5-10 năm cũng đc. Nhưng mà làm xong roài thì dấu đừng cho tui biết, tánh tui...iu sáo iu tiêu, thấy là cứ tương tư ngày wên ngủ đêm wên ăn, mong sao rước em về nhà để thổi, mà lỡ lúc đó tui ở hơi bị xa thì ko biết làm sao lun !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác thoong ơi em cung muốn mua một cây tone C em ở Hn liệu bác có thể gởi giúp em ko vây` có gì bác rep lại cho em biết với nhé. EM rất muốn có 1 cây tốt tốt 1 tí mà tìm mua hoài ko có.

Thankssss bác trước nha 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to bác Hoangtube: em thử sức với cây tiêu bác đặt xem, hic tết này em phải đi lùng trúc mới được, được cái thời gian bác cho em khá xông xênh, như thế sau khi làm xong em còn có thời gian để mà thổi tối thổi lui xem nó có nhược điểm chi ko? tài khoản em gửi thư riêng cho bác, số tiền đó em dành đi mua trúc he he,

tb: đối với cây tiêu cỡ đó thì em xin bác cỡ 1 năm, hic sau 1 năm mà em ko làm nổi thì em xin vác dao đến tạ tội !

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to bác nguyenduyanh, cây C mà tốt là khoảng 150k, nếu bác đồng ý thì cho tui địa chỉ liên lạc, nếu ko tiện có thể gửi trong hộp thư riêng!
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
To Bác Thoong, bác cho em đặt một cây sáo C, làm bằng trúc đốt Đà Lạt. Hết bao nhiêu bác cho em biết. Địa chỉ mail của em là : trungducn@yahoo.com. Bác cho em biết cách thanh toán và thời gian qua mail nhé. Em ở GV, Tp. HCM
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tui đã trả lời trong hộp thư của bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em đã gửi vào mail của bác thoong để sửa địa chỉ giúp em ko biết bác có nhận được mail chưa mà ko rep cho em. Có gì bác rep lại cho biết với =.='

Nhìn mấy cái ảnh của mọi người mua sáo của bac thoong mà phê wa lại còn cái cúc ở đầu nữa ko biết cái của em thế nào(hồi hộp wa) mà em thấy có hai đầu có cái gì gì hình như là cước fải ko bác  

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ah tui cuốn dây đó mà hi hi, tui đã nhận thư rùi, sẽ có sáo sớm cho bác yên tâm nhé!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
He`He` cảm ơn bac nhiều hè này có dịp vào trong đấy chơi em sẽ đến nhà thăm bác( tranh thủ lúc về liệng thêm mấy cây hehe)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
thế thì quý hoá quá, đảm bảo bác mà đến là bác ko phải về tay trắng he he...nếu bác thích thì thoong tui sẽ kêu gọi anh em Đam San Nha Trang làm cái off để đón iếp bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác thoong cho em hỏi là sáo của em bác làm sắp xong chưa khi nào bác gửi cho em và khi nào em có thể chuyển tiền vào tài khoản của bác và làm thế nào để bác biết tiền đấy là của em gửi

Cảm ơn bác nhiều:) 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sáo bác đang làm, chắc mấy hôm nữa là xong, khi nào bác nhận được sáo thì thanh toán cũng được, lúc bác chuyển tièn xong thì lên mạng nhắn cho tui, tui ra kiểm tra là biết ngay mà!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bác thoong cho em hỏi thăm tình hình cây sáo với ạ
Page 6 of 42 (619 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net