Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

bài trên đường chiến thắng!

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh Posted: 04-22-2007 23:04

Ai giúp em với! em có bản nhạc bài trên đường chiến thắng nhưng chỉ thổi được 3 câu đầu (bắt chước bác sáo trúc thổi ở kĩ thuật dánh lưỡi kép!) . có ai biết đường link để down bài này thì bỏa em với!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bài trên đường chiến thắng tui có cả bản nhạc và âm thanh do chính tác giả là cố nghệ sĩ Đinh Thìn biểu diễn. Tui có  một kỹ niệm về bài này. Sau khi tui tập xong bài này thì đọc báo nghe tin nghệ sĩ Đin Thìn  qua đời. Tui cũng tính post bài này lên nhưng cũng ngại về vấn đề bản quyền. Chúng ta sẽ có nhưng cách khác để chia sẽ.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hi vodanh, bài Trên Đường Chiến Thắng bạn có thể nghe/down ở đây:

http://www.mediamax.com/lucvn/Hosted/05_Tren_Duong_Chien_Thang.wma

Đúng là bản quyền rất quan trọng nhưng ở VN mà cái gì cũng bản quyền thì chỉ có vài người được nghe nhạc thôi :(

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Vodanh ơi , đánh lưỡi kép vững chưa mà nhào dzô tập bài này vậy cha nội, ít nhất cũng phải tập chạy ngón kết hợp đánh te-ka chay khoảng 3 đến 4 tháng mới tạm đủ trình độ rờ dzô bài này , đừng vì ham tập mà sai hết kỹ thuật và "chất" của bài đó bạn, sau này sẽ rất khó sửa, Lee em là 1 điển hình sâu sắc đó , Bây giờ em đang học lại trong lớp sáo của thầy Sơn ( ở nhà văn hóa Lao Động, TPHCM ) với những bài tập hết sức cơ bản như nhịp note trắng , note đen để trả giá cho khoảng thời gian tập "láo lếu" trước đây ( vì cãi lời thầy Hùng đó mà )Tongue Tied
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Leehonso nói đúng đó bác vodanh. Nếu bác muốn mất 13 năm để thổi sai bét như sáo trúc tui thì cứ tập. không thì phải tập cẩn thận mới nhảy vô bài này. nghe nói bác học ở chổ Thầy Thái Sơn ngoài bắc. Tui nghĩ tốt nhất là hỏi ý kiến thầy và tốt nhất tập theo giáo trình của thầy và để thầy trong coi cẩn thận. không thì lại hư rồi không sửa được
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

em cam on cac bac da quan tam & giup do! em xe  co tap & khi nao co dieu kien xe ghi am & dua len day! luc do xin nho cac bac nghe & cho y kien! em da cai unikey rui. chon kieu go tieng viet ma van khong viet duoc dau! the laf sao nhi! nhan tien cac bac chi luon cho em cach de dua bai sao len day di! de khi nao em ghi am rui con biet cach dua bai len! nhwng chac la con lau nua em moi ghi am duoc! it nhat thi cung phai thang 8 em duoc nghi he!Big Smile

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bạn xem cái unikey của bạn nằm ở góc phải dưới là chữ V hay chữ E bạn phải nếu chữ E thì click vào nó cho chuyển thành chữ V mà gỏ. nhớ chọn kiểu unicode.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

bạn ơi làm ơn up bản nhạc 'trên đường chiến thắng ' này lên đi mình đang rất  cần . Mình xin chân thành cảm ơn

các bạn còn biết nơi nào có những bản nhạc tương tự của nghệ sĩ Đinh Thìn không cho mình biết với 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bạn có thể vào đây để nghe và download các bài trong album "trăng sáng quê tôi" của nghệ sỹ Đinh Thìn, ở đó còn có nhiều hơn thế nữa, tự khám phá nhé! Gift
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Nhân tiện đây bác nào giúp em tập lưỡi kép với !!! Cho em video tập lưỡi kép với !
Not Ranked
tiểu cầm thủ

tớ có tác phẩm của Đinh thìn .Nhưng tớ muốn tìm bản nhạc bài 'trên đường chiến thắng' cơ

có bạn nào có bản đó có thể up lên chia sẻ cho mình với mình rất cảm ơn 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bản nhạc " Trên đường chiến thắng" có trong cuốn Tự học thổi sáo của Son Hồng Vỹ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ngoài ra có cả trong sách "Sáo trúc 6 lỗ - Cơ bản và nâng cao của Nguyễn Hồng Thái" , mỗi tội cái saoc của em khôg lên đc Mi3, mà bài lên tận Fa3, thôi thì để sau kiếm cây khác rtập lại vậy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
anh Vodanh khi nào tập xong bài này thì chỉ luôn cho em nhé. Chắc trình em tập mấy note đánh lưỡi cũng là khá gian nan rồi.
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

http://www.4shared.com/account/file/54226592/c6311d3b/tren_duong_chien_thang.html

bạn có thể vào link trên để lấy bài về nhé. by by

Page 1 of 2 (27 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net