Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nhờ người bên TQ mua . Hoặc có bạn bè bên ấy thì nhờ luôn. Buồn hơn mà giàu có công ăn việc làm có thẻ VISA thì mua online .  Mua trên đó thì cũng chưa đảm bảo lắm .
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

nếu giọng sáo TQ mà trầm, thì chỉ có Sol trầm, hoặc Si ( nếu thích trầm hẳn thì dùng sol trầm cho chắc, chơi cả nhạc Việt )

về âm thanh, sáo chỉ lên cao nhất là Sol 3

về màu, thì trúc VN thường có màu vàng, bạn thích bóng nâu thì chỉ có cách sơn, ( TQ nó cũng sơn nên mới bóng )

sáo 6 lỗ là 6 lỗ bấm, còn mấy cái lỗ kia ko có tính ( còn gọi là 10 lỗ khi có 10 lỗ bấm, dùng ngón cái và út, lỗ ở đây là nói đến lỗ bấm )

theo tôi thì bạn nên chơi loại 6 lỗ!

tiêu thì trầm rồi, bạm muốn trầm thì đơn giản, tưởng bạn thích cái the thé của Tàu mới khó chứ, trầm và u ám tui làm vô tư! ở VN ko có chỗ nào làm tiêu tàu cả, nên tui ko chỉ cho bác được, tốt nhất bác nên sang tàu mà mua, còn ko thì tui bán cho cây Tui đang sài của bọn tàu, giá nó chỉ 750k! ( cây tốt của nó tầm 2,6tr ) 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Vâng, vậy đặt hàng bác cây sáo Sol trầm, nâu bóng. Hình thức thật đẹp (bác có thể làm bất kỳ cách nào có thể, miễn là thật đẹp. hì)@!

Còn sáo 6 lỗ và 10 lỗ thì em phân biệt được, có điều thấy sáo TQ có 7 lỗ mặt trước nên mới lạ thôi. Em nghĩ em nên học thêm cây 10 lỗ vì cách mở nữa ngón em không thích lắm. Bác thấy thế nào hợp lý hì cứ chỉ giáo cho em biết!

Còn vấn đề tiêu: Bác post giúp em xem mấy cái ảnh cây tiêu TQ của bác nhé!

Em chưa có đk sang bên Tàu, mà có sang cũng không có kinh nghiệm chọn mua. Mua online cũng mua được thôi, nhưng bỏ ra một đống tiền mà không biết chất lượng thế nào cũng cực lắm. Vì thế nên mới quyết tâm mua ở VN, tập luyện chờ khi có tiền mua sau!

Ah bác có thể cho em biết luôn về thời gian và giá cả được không?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

của tàu nó có 1 lỗ nữa là để dán cái màng sậy đấy, nên sáo nó kêu the thé là vậy!

10 lỗ thì nó hợp với chất tây, chứ nêu bác thích Á Đông thì vẫn nên sài 6 lỗ, ngay TQ nó cũng chỉ sài 6 lỗ!

sáo thì tầm cuối tuần bác có, còn cây Tiêu thì em có đây, cây bên trái có tua rua ý, còn cây bên phaỉ bán rồi, cây giữa là em làm!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Vậy thống nhất thế này: Em đặt hàng cây 6 lỗ, thông số như ở trên rồi, cây 10 lỗ thì có thể khi nào có tiền sẽ đặt hàng bác (Mà em nghe nói damsan chỉ còn mỗi bác làm sáo, bác đừng có bỏ đấy nhé!). Giá tiền và phương thức thanh toán bác cứ nói cho em biết!

Cây tiêu bên trái của bác có thể sơn lại được không ah? em cũng muốn mua cây tiêu này vừa để học, vừa để giữ làm kỷ niệm!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

được rùi!

cho địa chỉ đi nhể! Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Thôi được rồi! Địa chỉ thế này: Vũ Kiên Định - Thôn Tân Lập - Xã Lập Lễ - Huyện Thủy Nguyên - TP. Hải Phòng. Bác ghi luôn cả số điện thoại vào địa chỉ, em sợ thất lạc lắm: 0934.662.399. Mong sớm có hồi âm của bác!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh Thoong ăn mì Hảo Hảo nhiều quá, một thùng luôn, hèn gì bệnh tấn công, hix !!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Chào anh Thòng.Ko biết anh còn nhận đặt hàng không? Em muốn đặt một cây Sol trầm , giống cây thứ 4 từ trái sang ( không bít có phải là sol ko).

Thông số :

Dài 60cm.Bán kính trong tầm 14>>15mm.Sáo 6 lỗ.OK?

Giá cả anh cho em bít luôn nhé.

Chất lượng thì em tin ở anh.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Chào anh Thòng.Ko biết anh còn nhận đặt hàng không? Em muốn đặt một cây Sol trầm. Thông số : Dài 60cm.Bán kính trong tầm 14>>15mm.Độ dầy anh tính hộ em cho chuẩn. Sáo 6 lỗ.OK? Giá cả anh cho em bít luôn nhé. Chất lượng thì em tin ở anh. Nếu anh đồng ý thì post cho em xem một vài con mẫu được ko anh. Thanks.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
chuthoong:

theo yêu cầu của Brucelee , thoong tui đưa lên 3 kiểu quấn dây để bác tham khảo

1 quấn phía đầu trên

2 quấn 2 đầu

3 quấn 2 đầu và giữa

4 quấn toàn bộ ( ko áp dụng cho 10 lỗ )

Em quên đưa hình.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

sáo Sol trầm thì bạn đặt mình sẽ làm, cây chất lượng cao cho sáo trầm giá là 200k 1 cây, mình ko có làm sẵn, ai đặt thì mình mới mần! Geeked

hiình ảnh thì cũng như trên thôi, bạn thích kiểu nào thì mình làm kiểu ý!

đợi ý kiến của bạn!  

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

chu Thoong khỏe rồi chứ? không biết chú bi bệnh, thật lấy làm tiếc. mừng chú Thoong hết bệnh nhá.

mình đặt sáo sol trầm và một cây tiêu ton Do, chú Thoong lên danh sách cho mình nhé.

loại hàng Việt Nam chất lượng cao đấy. kĩ về hình thức nữa. cám ơn chú Thoong nhiều nhé

Not Ranked
tiểu cầm thủ
chuthoong:

sáo Sol trầm thì bạn đặt mình sẽ làm, cây chất lượng cao cho sáo trầm giá là 200k 1 cây, mình ko có làm sẵn, ai đặt thì mình mới mần! Geeked

hiình ảnh thì cũng như trên thôi, bạn thích kiểu nào thì mình làm kiểu ý!

đợi ý kiến của bạn!  

Ok.Anh nhận là em mừng rồi.Ah anh làm cho em cây đường kính trong tầm 15.5 nhé.Đẹp đẹp tý nha, cầm cho nó oai.Hí Hí. Giá cả thế là ổn rồi.Anh cho em cách thức giao dịch.Đợi tin anh.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
àh thế thì bạn phải cho mình địa chỉ để gưỉ bưu điện, mình sẽ cho bạn số tài khoản của Viẹtcombank, sau đó thì bạn sẽ phải đợi, có thể tuần sau sáo sẽ hạ cánh nhà bạn! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Page 46 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 44 45 46 47 48 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net