Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

SapinT:
Hi vọng là mình cũng có thể như anh Thoòng cái khoản làm sáo này ...Tongue Tied

như tớ hay như Lee ko khó, nhưng cái gì cũng có gía của nó, Lee dám mua cây sáo 200k về và chẻ ngay ra để coi, mua cây tiêu 2tr về cũng phá tùm lum, tui thì ko được như Lee, nhưng tui cũng mua cả đống sáo tiêu của TQ, của các thầy ở VN về để ngâm cứu, soi mói! cũng chạy xe vài trăm cây để chặt trúc, cặm cụi làm và đem đi biếu cả trăm cây, sau vài năm thì nó thành thế này! Big Smile

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ủa sao mà giống câu này quá xá:

Ai ơi! đừng chóng chớ chầy
Có công mài sắt có ngày nên kim 

Mà anh bắt đầu sự nghiệp chế tạo khi nào vậy? Em mới tập tành làm từ vài tháng gần đây, nhưng càng làm thì càng thích, càng muốn sản phầm mình tạo ra phải ưu việt hơn nữa, càng làm càng "máu". 

SongUIT nói đúng đó, sản phẩm của mỗi người thì phải có sự riêng biệt chứ, em đang băn khoăn với cái điều đó đây!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

riêng biệt àh, nhạc cụ của các nước khác tui có thấy 2 phong cách, 1 là làm tinh xảo, chăm chút, cái đó tui đang theo đuổi!

nhưng còn trường phái chú trọng cái nét thô, nhưng vẫn tinh xảo, cái món này mới khó, tui cũng chưa theo được, nếu SapinT mà có khả năng nên tham khảo, đảm bảo nét rất riêng mà ưu việt!

ví dụ đây là 1 cây Tiêu của tàu mà tui có!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đây là cây sáo của Hàn Quốc mà Bocap tặng tui!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đây là cây tui làm hồi trước mà chưa có thời gian cột dây thô cho nó!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
anh thoong ơi anh có màng sáo trung quốc không . giá bán là bao nhiêu vậy . em đặt mua 1 cái . trả lời em ngay nhé . cho em xin cái giá nữa 
người đi 1 nửa hồn tôi chết 1 nửa hồn kia đứng chửi thề
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
màng sáo Trung Quốc thì nhờ các bác trong Sg mua cho, 5 k 1 bị, sài cả năm! chứ tui cũng nhờ mua trong đó vậy! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Tuyệt vời! Trường phái này phải nói là "cổ quái"!

Không ngờ vẻ đẹp tự nhiên lại có sức hấp dẫn như vậy!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vậy thì còn chờ gì nữa, ko nhảy vô đê, mảng này tui để chừa lại đó! Yes
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

cây sáo của chú Thoong làm thật tuyệt cả về âm thanh lẫn hình dáng. cám ơn chú Thoong nhiều nhé. có gì sẽ nhờ tiếp

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic làm trễ của bác cả tuần thực ngại quá, may mà bác ko chê! Embarrassed
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Thoắt 1 cái đã hơn 2 tháng không vào diễn đàn, vì mải mê nhiều thứ khác nên trình độ sáo vẫn còn quá gà, không biết bao giờ mới thổi được. Cũng phải tháo dây ra cho nó mộc thôi chuthoong nhỉ Embarrassed
Trình gà học đòi thổi sáo
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Sáng nay sáo đến nơi, đến chiều thì em lấy được rồi.

Vừa được lấy sáo nhanh gọn, vừa có cớ mời nàng đi ăn sáng cảm ơn. chẹp chẹp...

Hai cây này đẹp lắm anh thoong ah. Em chưa dám thổi thử. :( sang chỗ trọ mới rồi đến thổi sáo cũng không được thoải mái.....

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ah, anh thoong cho em hỏi. Nhờ ai trong sài gòn mua hộ màng sáo trung quốc nhỉ.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ờ cái này khó nói, nói chung là cầu cứu mấy bác trong ý, các bác ý biết cả đấy, hic sợ chỉ đích danh ra đây , nhằm phải lúc bác nào đấy đang bận, mà từ chối lại ko đành thì tội cho các bác ý!  Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Page 43 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 41 42 43 44 45 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net