Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
quấn cho em dây màu xanh nước biển với màu đỏ(nếu được) nhé bác
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

trieuhanminh:
Ok, bác chốt cho em 1 cây sáo màu sắc và cách quấn dây tương tự như cái tiêu ở phía ngoài bên phải ấy ( quấn dây đỏ, đen đan nhau ấy).

ok khi nào xong thì báo bác, nếu bác có vội thì ấn định thời gian! 

và cho em xin địa chỉ và số đt Liên lạc, có thể gửi thư riêng nếu bác muốn giữ danh tính bí mật! Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

LangTuDocCo:
quấn cho em dây màu xanh nước biển với màu đỏ(nếu được) nhé bác

ko có màu xanh nứoc biển bác ạh, chỉ có xanh lá cây thui, Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vâng, làm đẹp đẹp cho e nhé, từ nhỏ giờ mới mua một cây ngon lành như vậy, làm kỉ niệmBig Smile, nhớ up hình cho e xem đó nhe bác, hehe
LangTuDocCo
Not Ranked
tiểu cầm thủ

"Phái đòan tiêu sáo" vừa "chạm ngõ" lúc 9.25 sáng nay. Cảm nhận đầu tiên là A Thòong đóng gói rất chắc chắn, cẩn thận. Khi mở ra thì đúng là những "kiệt tác" nghệ thuật đầy tâm huyết. Cả 3 cây sáo và 1 cây Tiêu đều rất đẹp, cầm rất chắc tay, thổi vài đọan thấy âm rất hay và bắt hơi rất nhạy. Riêng cây tiêu "loay hoay" một lúc mới đặt môi đúng và ra tiếng, khi đã ra tiếng rùi là "mê" luôn !!! trầm hùng và huyền bí.....nghe rất "hoang dã"

Yên tâm đặt hàng tiếp A Thòong 2 cây "đặc biệt" để tặng cho bạn : 1 cây A (tone La), 1  cây C (tone Đô), 6 lổ, trúc Đà Lạt. Cả 2 cây đều lổ nhỏ nha A Thòong! Đầu tuần sẽ nhập money vô TK của A Thòong nhé.

Cám ơn A Thòong rất nhiều.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cây sáo em nhận đuợc khác với trong ảnh nhiều quá anh thoong ui. lỗ khoét to hơn, rùi cả cách quấn dây, màu sáo và vân sáo nữa...

Nhìn vào sáo là có thể biết đuợc làm rất kì công, chọn trúc, hơ lửa, khoét sáo, quấn dây...

Khi em thử note, lên sol 3 nghe rất chuẩn. ( em chưa thử lên la3...do4 Big Smile )

nhưng khi em vào bài, khi lên cao đôi lúc bị lạc giọng. bày cách cho em chỉnh cái lỗi này với. chắc phải lên cả một quá trình luyện tập lại cái khoản này mất.

lúc nào tiết kiệm được $ em sẽ tiếp tục nhờ anh làm thêm một cây nữa, có màu âm khác một chút :)

haha. sau mấy ngày về quê, hàng xóm được yên ổn. Từ nay lại bị tra tấn hàng ngày bởi tiếng sáo của nguoi_quen rồi..... 

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nguoi quen:

cây sáo em nhận đuợc khác với trong ảnh nhiều quá anh thoong ui. lỗ khoét to hơn, rùi cả cách quấn dây, màu sáo và vân sáo nữa...

Nhìn vào sáo là có thể biết đuợc làm rất kì công, chọn trúc, hơ lửa, khoét sáo, quấn dây...

Khi em thử note, lên sol 3 nghe rất chuẩn. ( em chưa thử lên la3...do4 Big Smile )

nhưng khi em vào bài, khi lên cao đôi lúc bị lạc giọng. bày cách cho em chỉnh cái lỗi này với. chắc phải lên cả một quá trình luyện tập lại cái khoản này mất.

lúc nào tiết kiệm được $ em sẽ tiếp tục nhờ anh làm thêm một cây nữa, có màu âm khác một chút :)

haha. sau mấy ngày về quê, hàng xóm được yên ổn. Từ nay lại bị tra tấn hàng ngày bởi tiếng sáo của nguoi_quen rồi..... 

Tôi nghĩ là do lúc lên cao đến cuối hơi bị đuối nên ko đảm bảo cao độ của note, tui bị như vậy thường xuyên à, hơi yếu khổ lắm 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cũng có thể như thế.

ngày trước khi tập sáo, chỉ luyện hơi có vài ngày rồi dừng lại, tự cho là đủ rồi, hổng luỵên nhiều :D

Nhưng cả những lúc, cảm giác hơi vẫn còn rất dài mà vẫn bị như thế. 

Hơn nữa,cùng là một câu, có những lúc thổi rất ngon lành, nhưng có những lúc lại bị lạc giọng ở câu đó.

Tiếp tục lắng nghe ý kiến của mọi người Smile

ah, mà nói về cách luyện hơi. Ngày trước mình luyện như thế này. Hít hơi thật sâu, dùng cơ bụng nén lại. rồi xì qua kẽ răng, chậm và đều...

Hổng biết làm như thế đã là cách tốt nhất chưa. Cách đó là làm theo sách của thầy Hồng Thái đó.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ko giống á, chắc gửi lộn hình, vì Thoong tui chụp nhiều lắm, có khi up nhầm, nhưng sáo thì ko lộn, vì khi chọn trúc là tui ghi tên cây của ai lên đó và làm mà! Geeked

mà thổi lên Sol 3 là được rùi, chứ la3 đô 4 là sáo tui chịu hà, ko lên nổi đâu he he!

còn lạc giọng là do hơi và sự quen thuộc với cây sáo của mình đó! hơi bạn đủ ko thừa, ko gắt thì nó ko lạc, còn sáo thổi lâu, quen với nó thì chinh phục nó dễ dàng, theo ý mình! Geeked

do bạn yêu cầu sáo mỏng nên tui chọn cây đó, lần sau làm cho bạn cây dày, sẽ có màu âm khác! thế nhá! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

so với ngày đầu tiên, thì hôm nay em cũng "chinh phục" dần được cây sáo của anh rùi.

mỗi cây sáo dày, mỏng đều có cái hay riêng

cách tốt nhất là...có cả hai Big Smile

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mấy ngày nằm dưỡng thương, không được lên mạng,hichic.

Anh thoong không quên em đấy chứ... Bao giờ thì xong hả anh...Cứ làm cẩn thận cho em chút nhé.

Liệu cuối tuần sau cho nó bay về chỗ em được không...

Anh gửi theo địa chỉ: Ông Nguyễn Trọng Thể, thôn An Phú, xã An Bồi, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình.

Khi nào gửi thì nhắn cho em nhé...cảm ơn anh...

"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nếu đúng tiến độ thì cây của cậu ngày mai là xong, nhanh thì tối mai lên đường, chậm thì sáng mốt lên đường, như vậy thì tầm cuối tuần sau là có thể cậu nhận sáo rùi! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Còn cây tiêu của em liệu tuần sau có cập cảng chưa bác, có gì nhớ up hình cho e xem nhéBig Smile
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cây tiêu của cậu thì cũng đang tiến hành, dự kiến thứ 3 hoàn tất, chiều thứ 3 lên đường! trễ lắm là sáng thứ 4! cũng có thể cuối tuần cập bến hoặc đầu tuần sau cập bến! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Không biết hàng của mình có được như bác ở trên ca ngợi là 1 kiệt tác không đây.

Hồi hộp quá.

Trình gà học đòi thổi sáo
Page 23 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 21 22 23 24 25 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net