Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hi vui quá, em nhận đc cây sáo của bác rồi bác Thoong ơi, cám ơn bác nhiều lắm, cây sáo tuyệt vời, chỉ có Fa2 Sol2 La2 hình như hơi ko ổn thôi, em nhờ chị em gửi tiền cho bác nhanh nhất có thể rồi đó, tiện thể cho em hỏi luôn sáo 11 lỗ hay 10 ;ỗ có kích thước giống sáo 6 lỗ ko có gì em tập cầm sáo theo kiểu sáo 11 lỗ sau này thổi sáo 11 ko phải tập lại thế cầm Big Smile  

cầu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

duynamgl92:
hi vui quá, em nhận đc cây sáo của bác rồi bác Thoong ơi, cám ơn bác nhiều lắm, cây sáo tuyệt vời, chỉ có Fa2 Sol2 La2 hình như hơi ko ổn thôi, em nhờ chị em gửi tiền cho bác nhanh nhất có thể rồi đó, tiện thể cho em hỏi luôn sáo 11 lỗ hay 10 ;ỗ có kích thước giống sáo 6 lỗ ko có gì em tập cầm sáo theo kiểu sáo 11 lỗ sau này thổi sáo 11 ko phải tập lại thế cầm Big Smile

Nói thế này là mắng vốn anh Thoòng rồi, hehe Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
duynamgl92:

cầu

He he, bác duynam đã đo bằng tuner e hoặc máy đo tay chưa. Tôi thấy sáo, tiêu damsan khi xuất xưởng luôn được đo bằng máy, khó có việc không biết note có vấn đề để sửa chữa hoặc thông báo lắm.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hì, em thổi thế nào thì nói thế ấy thôi, chắc cũng tại em chỉnh hơi chưa chuẩn nên thấy nó ko ổn, mà bác Thoong cũng nói Mi, Sol hơi non và thổi riết cũng quen, em mới thổi nó nên chưa quen nó ấy mà.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ặc, thua bác duynam, biết sáo non rồi còn nhận, sao không chịu khó chờ ít lâu để nhận sáo chuẩn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

úi, tui nghỉ có mấy ngày mà lắm bài thế, tui có nói bác duynam là mấy note ý non hồi nào , hic tui làm là đo đạc kỹ càng đó nhá, bác nói mấy note ý non là tui hiểu liền, hơi bác yếu nên mấy note bát độ 2 bác kéo ko tới sao ý, có thể trường phái lỗ to của Đam San bác chưa quen mà, bác cứ thổi mạnh mẽ lên, tốt cho hơi lắm, mà tiếng sáo lại vang nữa!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bác thoong nói chí phải.....so với cây sáo cũ của em thì cây bác làm lỗ to hơn thật....lúc đầu chưa quen ....thổi nghe nhức nhối vô cùng....sau quen vận nội công rồi...nghe tiếng vang..sưóng thật. Mỗi tội em vẫn chưa thổi lên được đến sol3.....không biết các bác có cách nào chỉ cho em với...hay tại hơi em yếu quá [:'(]
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sol 3 thì ngoài việc bấm đúng thế thì cũng dòi hỏi phải có làn hơi mạnh mẽ đó bác, trước khi thổi sáo bác xông hơi khoảng 2 lần thì khi vô bài lên sol 3 thoải mái, hơn nữa việc xông hơi rất tốt cho hơi!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hì, cám ơn bác thoong đã nhắc nhở, kiểu này phải khổ luyện nhiều đây Big Smile

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

bác cũng giống tui đoá, tại hơi mình chưa khoẻ nên không tới được, tui cũng khó mà lên được fa3 và sol3 đó bác ,

trong khi cây tiêu của tui thì ngược lại lên bát độ 3 ngon và chuẩn, nhưng mấy nốt của 2 bát đọ thấp thì thổi kiểu jì cũng bị non khoảng 1/4 ,1/5 cung, cai kim cua turner-e mãi không ji ra giữa được.

Tongue Tied nhiều người cứ bảo ,tiêu,sáo là loại nhạc cụ cấu tạo đơn giản đễ diễn tấu, tập rùi mới biết cũng phải kỳ công lắm đó.

-- việc tập luyện có thể kéo dài 10 năm, 20 năm hoạc lâu hơn nữa - nhưng chúng ta quyết không sợ,Super Angry cố lên anh em ơi

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bạn lên được Fa3 bằng tiêu chứng tỏ hơi bác đủ để lên cho sáo mà

Bạn dùng TurE đo cũng chưa chắc đã chuẩn đâu....vì nó bắt không nhậy và âm thanh có lẫn tạp âm.....

Bạn thử mượn ai có máy đo f rùi kẹp vào nhạc cụ mà đo là chuẩn nhất vì là nó đo f rung chứ không đo f phát ra từ âm thanh....

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Cho em đặt hàng cây sáo C 6 lỗ nha anh thoong. Anh làm giúp em giống mẫu này nha! Màu trúc cũng giống vậy nha!

Em mới tập thổi sáo, nhưng rất thích thổi. Mong anh thoong và anh em trong diễn đàn chỉ dạy! Em mong có cây sáo tốt để tập luyện, hy vọng anh thoong giúp cho!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ok bác, bác có gấp ko ạh! cũng phải cuối tháng này mới có bác ơi, em còn kẹt vài cây của các bác trước ý! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Anh làm cho em trúc tốt nha anh! Sáo thật chuẩn nha anh! Và anh cho em biết giá tiền luôn để em chuẩn bị. Hihi. Em sinh viên mà, phải lo gom góp tiền từ bây giờ!

Email: huuthuandc05@yahoo.com

DT: 0903477242

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
một cây sáo tốt và chuẩn thi 150k thui bác! giá chung là thế! Smile nếu bác có đk hơn tí xíu cũng tốt, cây mà bác thích bên trên là loại 200k ( ưu tiên trúc dài và dày đó! )Stick out tongue
rockfan22003@yahoo.com
Page 11 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net