Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ĐỘC ĐÁO VÕ SÁO

rated by 0 users
This post has 74 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

i'm chinese:
Người Trung Hoa sẽ và phải "Bình Thiên Hạ".

Đọc xong câu này nghe muốn ói quá!

ForQuel'Thala
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kimbrowneyes:

i'm chinese:
Người Trung Hoa sẽ và phải "Bình Thiên Hạ".

Đọc xong câu này nghe muốn ói quá!

HỊ.. hị... sao phí vậy bạn?

Cầu người hơn cầu mình.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

cho tui hỏi nha, iamchinese có cái gì đó trong đầu nên hơi bị điên??? sao BQT không ban tên này đi??Super Angry

hình như tên này muốn gieo hạt vô đầu người Việt, để rồi dần dần người Việt tự cảm thấy minh nhỏ bé hơn so với người trung quốc hay sao ấy????? hay ít nhất thì hắn cũng nghĩ như vậy.  Chửi gần hết nước miếng rồi mà vẫn còn bu ở đây??Super Angry

hành động của chinese như là con nít lên ba, chạy lên trường khoe "ba tao giàu có nhiều tiền, tao thì không có đồng cắc nào, nhưng ba giàu, sớm muộn gì cũng giàu nhứt vùng",Hmm 

mà tq đâu có gì đặc biệt đâu, chỉ tại đất rộng người đông nên dễ tìm nhân tài, người Nhật mới là người có tài.  Hơn nữa là, nước tq ít khi bị người ngoài đánh vào, cho nên nền văn hoá không bị chôm đi, hay bị phá đi, nên còn có bằng chứng còn lại để mà khoe.

dizi hay xiao của người tq thì chỉ có tq mới thấy hay thôi, chứ thật sự hay thì đã nên thắng flute của phương tây.  Còn tui sống trên đời 24 năm, chỉ có nhạc Việt, tiếng sáo Việt, tiếng đàn Việt, ca dao giọng hò, và thức ăn Việt mới thoả mản cái tâm thằng này.  Biết sáo tq, tiếng tq chỉ đơn thuần là thoả mản cái dục mà thôi.   

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Vỗ tay khen blackfold một cái, newbie mà ăn nói chỉnh tề ghê...

Đồng thời ủng hộ 2 tay lun, sao imchinese chưa bị ban nhỉ?

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Coi chừng sau này Tung Của  tìm cách tẩm melanine hay gì gì đó vào tre trúc , lúc đó thổi tiêu sáo của Tung Của phải coi chừng . Giờ cái gì cũng bị TQ  tẩm hết rồi .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

branchtell:
Coi chừng sau này Tung Của  tìm cách tẩm melanine hay gì gì đó vào tre trúc , lúc đó thổi tiêu sáo của Tung Của phải coi chừng . Giờ cái gì cũng bị TQ  tẩm hết rồi .

Ặc!

Saotruc mau gửi 1 cây đi giám định, và đi khám tổng quát gấpBig Smile

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
foolagain:

branchtell:

Ặc!

Saotruc mau gửi 1 cây đi giám định, và đi khám tổng quát gấpBig Smile

ẶC. huhuhu. Tui toàn thổi tiêu, sáo tàu không àh. Kiểu này chắc wa' trời bịnh lun. Còn mấy cấy tiêu tàu, sáo tàu chắc đem chẻ củi quá

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Oác, sao mà lại có thể trét melamine vô lòng sáo được nhỉ? mà nếu dc thì mình thổi chứ đâu có liếm đâu mà lo chi xa rứa...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Trước khi mở lời thì bamboo xin các bạn tha thứ cho !

Các bạn muốn góp ý thẳng thắn với i'm chinese thế nào thì các bạn cứ tự nhiên , nhưng xin đừng kéo luôn nước TQ vào đó , bởi họ vô can mà . Các bạn hãy xem lại mấy bài phía trên xem đã nói gì nè . Topic cổ học tinh hoa gì gì đó đang mượn những bài học bổ ích của TQ mà đưa qua đây cho chúng ta đọc , ( đến giờ thì hầu như chưa có bài của VN trong đó đó ) vậy thì sao chúng ta ngồi đây mà bàn tán như vậy được . Mỗi dân tộc đều có kẻ xấu người tốt , TQ cũng vậy , mà VN cũng thế thôi . Các bạn làm vậy thì những người Việt gốc Hoa hay những người Hoa gốc Việt sẽ buồn lắm thay , và những người đó đang góp sức cho damsan mà nghe thấy thì lại thế nào đây !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chúng ta quay vào chủ đề chính..và đề nghị admin xoá những bài có ảnh hưởng tiêu cực đến điễn đàn, các mối quan hệ, tình đoàn kết đân tộc v.v v.những bài viết như vậy không cần đươcj tôn trọng dù là tối thiểu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

branchtell:

ITLOVER:
Oác, sao mà lại có thể trét melamine vô lòng sáo được nhỉ? mà nếu dc thì mình thổi chứ đâu có liếm đâu mà lo chi xa rứa...

Branchtell có nói gì gì đó mà, đâu nhất thiết phải là melamine.
Melamine thì không có chứ chì thì chắc là đầy trên mấy cây sáo tàu, chẳng phải hồi trước đồ chơi TQ đã bị cấm nhập ở Mĩ do hàm lượng chì quá cao ở lớp sơn phủ sao (màu mè mà) ! ITLover có thể không "liếm" sáo như cha lee nhưng mà có chắc là sau khi thổi sáo TQ có rửa sạch tay và môi dưới để không phải "liếm" lúc ăn cơm không ? hehe
Qua mấy vụ đồ chơi, kem đánh răng, đồ ăn cho thú "tục tưng", sữa bột, thức ăn chăn nuôi cho thấy một số người TQ (không có nói hết dân TQ) vì danh lợi mà bất chấp thủ đoạn, không gì là không dám làm, thực hiện đúng phương châm "vô độc bất trượng phu" và "vì tương lai con em chúng ta, kệ cha con em chúng nó", cho nên tiêu sáo cũng không là ngoại lệ ! Anh em nên cẩn thận, đề phòng vẫn hơn !

@ sicore: tui thấy mấy bài trên đâu có gì quá quắt và vi phạm nội quy gì đâu mà đáng phải xóa hả bác sicore ?

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bác ninja thân mến..bác ngẫm câ này cho kĩ heng "có ta mà cũng có người ở trong ta"

thế thôi chúc bác vui vẻ.. 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Chà chà, vắng mặt một thời gian không vào damsan từ cái vụ bác xì pam quá xá cà sa, giờ bác sicore quay lại damsan ăn nói đã khác hẳn, coi bộ có ăn có học quá, khác xa so với ngày trước ha ?
Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

chuthoong:

xin thưa với Lee đại ca là chỉ có bác mới khoái tiêu 10 lỗ, ngay cả Tàu họ cũng chỉ chơi 8 lỗ, còn tiêu 6 lỗ của họ cũng theo thế 5-1, đúng là ưu điểm của tiêu 5-1 là láy được MI, Fa ( nhạc chèo ko thể thiếu ngón này , thổi tiêu 4-2 mà chơi chèo thì chắc là đại cao thủ tiêu mới ra chất. một số bài bản của miền Trung vỗ note Fa cũng pó tay), nhạc Tây mà chơi tiêu thì em thấy bác là một, MHM là 2, em chưa tìm ra người thưs 3!

thưa bác leanhthao, bac chưa vào trang đó coi thì làm sao bác biết được ngụ ý của thoong tui khuyên có cây MIb, vì chỉ dùng cây Mib mà tập thì mới giống trong đó được!

anh Thoong ơi, em tuy tập sáo ,tập tiêu nhưng mộng của em là thổi canon ,olive tree, voyage a venice , scarborogh fair ..... dù biết là nhạc đó không viết cho sáo nhưng em vẫn thích ....

ForQuel'Thala
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

thanks to ninja  ma tui vẫn thế ah!ko không khác đâu

hêhê 

Page 4 of 5 (75 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net