Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiếng Sáo Quê Hương

rated by 0 users
This post has 33 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bây giờ là 21h26 phút theo giờ Pháp, gửi lời chào và lời cảm ơn đến Crazy, hatru và ninja. Tối nay ngồi nghe thay vì thổi thấy đã và phê không chịu được. Cảm ơn mấy bác đã gửi cho lão một chút hơi ấm quê nhà hen. Thiệt xin lỗi bác crazy phải nghe nhạc của bác bằng cách này mà không thể mua CD ủng hộ cho bác được. Các bác khác ở VN nếu có điều kiện thì ráng ủng hộ bác ấy hen, đừng đâm sau lưng anh em thì oải lắm đó. Cùng đoàn kết mà đi tới.
Sinh tại miền Gia Định Việt Nam vạn nẻo đường Đời nửa say, nửa tỉnh Nơi đâu là quê hương?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Perfect !

vô củng cảm ơn Crazy và người đã bỏ công post lên !

giúp em có cơ hội mở mang mắt ếch !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Thank . Giờ mới biết forum có dân nhà nghề .
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Trời em phục bác ấy từ hồi bác ấy còn biểu diễn trên chương trình bông hoa nhỏ nhưng năm 1993-1994 cơ . Thế mà bác ấy mai danh ẩn tích đến bây giờ mới thấy bác ấy và sắp có trong tay album của bác ấy. Mong bác có nhiều hơn nữa những album tương tự như thế về quê hương để chúng em ngày một nghiện sáo nặng thêm.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hay tuyệt! cảm ơn các bác nhiều nhé!
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Vừa mới lùng mua được CD của bác Crazy, nhưng không phải là ở các tiệm CD lớn, mà phải ra tận nhà sách mới có !!! Nói chung bác Crazy thổi quá hay, không có gì để nói, tuy nhiên điều khiến tôi buồn nhất đó là khi vừa mở hộp ra để lấy CD thì đập vào mắt tôi là hình cây sáo TQ đỏ chóe, như vầy nè :

Tôi không hiểu hãng sản xuất CD làm vây là có "mưu cao kế sâu" gì, chứ riêng tôi thì thấy đây là 1 sự sỉ nhục lớn lao với cây sáo Việt Nam và khiến cho những người mới tập hiểu nhầm rằng : cây sáo như trong hình chụp mới là sáo Việt ! Điều này hy vọng bác Crazy đừng lập lại trong Vol.2 cho đến Vol.n nữa nha bác !!!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Stick out tongue  Chắc là cũng giống tui thôi. Vô tình hay cố ý cũng ko cần biết nhưng mà công nhận hàng của bọn Tàu đẹp thiệt. Xin lỗi nha bà con , Chắc có gì nhầm lẫn trong này thôi. Với lại nhà sản xuất cũng ko có phân biệt sáo Tàu với sáo Việt. chỉ thấy cây nào d9oep5 là đưa vô thôi. Sáo nào cũng là sáo màBig Smile
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Phải đấy . Hình bìa trước , bìa sau và tập ảnh chụp cùng với Hoàng Anh đều là chọn cầm sáo Việt mờ , duy chỉ có cái hình ở đĩa là sáo TQ . Cây sáo ở front cover còn rất mộc mạc mà, ko quấn dây luôn :D .Có trách thì trách "Thiết kế mỹ thuật: Dee Creaftif" kìa :)

Trong mấy hãng đĩa , có Trùng Dương Audio là em thích nhất vì Cover Designer của Trùng Dương là B.E.E design cái nào cũng hay :)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cảm ơn các bạn nhiều nhé,

bạn branchtell nói đúng đấy . "Có trách thì trách "Thiết kế mỹ thuật: Dee Creaftif" kìa" :) chắc do ăn dơ với nhau hay sao ý . haha

Thật sự cái bìa này là do hãng sản xuất họ tự ý làm . còn bìa chính thức của tớ thực ra đã được bố tớ làm rất hoàn chỉnh nhưng không hiểu sao lúc phát hành CD thì hãng sản xuât lại thay đổi đến 90% làm mất toi bao công sức của mình :D

Bây giờ hãng đang tiếp tục in phát hành đợt 2 Nhưng lần in ấn tiêp theo lần này thì người ta sẽ phải sửa lại do mình đã kiến nghị nên các bạn yên tâm

Còn chuyện cái sáo TQ sau mặt sau thì mình cũng ko thấy có qtrong lăm : D vì tat ca các ảnh của mình đều chụp với chính cái sáo mình dùng trong CD do' : )

P/s : ah còn cái CD này tớ mix và master toàn bộ từ a đến z ở nhà :D, tiền dàn nhạc đệm tự tớ phải trả nhưng may toàn anh em nên cũng đỡ.còn hãng sx chỉ việc cho mình phòng thu và  phát hành ..1 cd tớ chỉ được có 5500 đồng :D ép giá quá nhưng phải chịu thôi.nhạc Dân tộc mà. 5CD mới được 1 bát phở hahaha

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hay  thật em phục bác Crazy sát đất luôn CD sau bác thu thanh nhớ cho em cầm cái mõ nhé.

'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng là cái hình sẽ làm cho những người không biết rõ về sáo Việt Nam và Trung Quốc hiểu lầm và cả các em nhỏ sau này nữa. Nhưng đây chỉ là tai nạn, bác Crazy nên chú ý để rút kinh nghiệm trước khi phát hành nên xem kỹ một tí, đừng để người khác lấy tên tuổi của bác mà bày trò. Tui nghĩ bác có quyền kiện họ vì việc này.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
crazy:

P/s : ah còn cái CD này tớ mix và master toàn bộ từ a đến z ở nhà :D, tiền dàn nhạc đệm tự tớ phải trả nhưng may toàn anh em nên cũng đỡ.còn hãng sx chỉ việc cho mình phòng thu và  phát hành ..1 cd tớ chỉ được có 5500 đồng :D ép giá quá nhưng phải chịu thôi.nhạc Dân tộc mà. 5CD mới được 1 bát phở hahaha

Ôi, thế thì mấy anh em khác đã nghe thử bản mp3 thì cũng nên mua CD gốc đi, ủng hộ nhạc dân tộc của mình là cách thiết thức nhất để khỏi phải hỏi nhau " Học sáo phải chăng là lạc hậu"

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bác Crazy trước khi thu âm có ký hợp đồng rõ ràng với hãng sản xuất hay không ? Có yêu cầu là in hình gì hay không ? ( mẫu cây sáo , cách design bìa CD chẳng hạn ... ) Nếu có thì bác mới có thể kiện được họ , còn bằng không có thì bác sẽ chẳng làm gì được bởi lẽ hợp đồng không chặt chẽ .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Èo , 5 CD mới đc 1 bát phở à :( . 1 đĩa 34000đ, giá gốc đưa cho các tiệm đĩa chắc khoảng 30.000đ mà chỉ đưa lại cho có 5500đ đúng là bóc lột rồi , chia có 1/6 à Angry

Ấy là bác Hoàng Anh là nhân vật chính còn đc vậy . Ko hiểu mấy cái đĩa hòa tấu saxo guitar violin thì sao luôn, chắc mỗi tay đc 2000đ quá Ick!

CD1 thì em đã mua ủng hộ rồi . Hy vọng CD2 bác sớm ra em lại ủng hộ bác ...ăn phở he he . 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thank các bạn..
to bác : Bamboo-flute và bác sáo trúc

Hợp đồng có ký đáng hoàng mà và mình cũng có nói với người ta là bìa thiết kế do mình chịu trách nhiệm. mình đã làm rất hoàn chỉnh rồi đưa cho họ picture thiết kế bài viết rât chuyên nghiệp nhưng đên lúc phát hành thì khác hẳn. lúc đấy cũng ko làm j được mặc dù bìa rất ko liên quan. :))  tức lắm ,mình nghĩ có lẽ họ ăn dơ vối team Thiết kế mỹ thuật: Dee Creaftif j` j`  đấy làm bìa rồi . hahaha nhưng thôi dù gì quan trọng nhất vẫn là ruột CD :D

THôi kiện cáo chi nhất là ở VN :D hợp đồng ở VN mình có bao giờ chăt chẽ đâu. ko phải như nước ngoài bạn a. mà mình nghĩ cung ko co vấn đè gì lớn vì đợt in sau họ hứa sẽ sửa lại bìa rồi.

to bác leehonso và bác branchtell

Cám ơn 2  bác nhiều nhưng các bác biêt đấy 5500vnd 1 cd thì đãng là bao :)) và với mức giá đấy thì mình làm cd này  ko phải vì xiền đâu

vi dụ như các e hoc sinh của mình ở trong trường  mình cũng bảo các em vào đây download vì biết các em ý hoc sinh ở quê lấy 35k 1 CD thì...tặc lưỡi download cho lẹ. hahah 

ah tớ cũng làm nhiều CD tổng hợp hòa tấu rồi.còn tie`n thu` lao con` hoành tráng hơn cơ. 1 cd óanh hết các bài ( hơn 10 bài 1 CD ) chỉ được khoảng 1 triệu. còn lai là ... hết. dù họ có bán được 1 tỉ cái cd về sau đi nữa :) nói chung làm nghề này ko vì xiền được đâu.

Page 2 of 3 (34 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net