Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sách học thổi sáo

rated by 0 users
This post has 38 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
traudat Yes [Y] Posted: 03-24-2007 2:40

+ Tự Học Thổi Sáo Và Ngâm Thơ http://www.minhkhai.com.vn/BookInfo.aspx?isbn=138129

+ Tự Học Thổi Sáo Trong 30 Ngày http://www.minhkhai.com.vn/BookInfo.aspx?isbn=97293

2 cuốn này hiện có bán tại nhà sách Minh Khai, các bạn có thể bấm vào link trên để đặt mua.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hic hom no em thay co mot cuon sach day hoc sao duoc post tren dien dan ma sao bay gio em mo ca trang web ma lai ko tim thay ai co the gui cho em cai link den ban post cua cuon sach do ko thank
tiếng tiêu ngân vang vọng trời đất phận hồng trần lạc bước xuân xanh
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hic hom no em thay co mot cuon sach day hoc sao duoc post tren dien dan ma sao bay gio em mo ca trang web ma lai ko tim thay ai co the gui cho em cai link den ban post cua cuon sach do ko thank
tiếng tiêu ngân vang vọng trời đất phận hồng trần lạc bước xuân xanh
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mơ ước lớn nhất của em bây giờ là làm sao biến trang sáo trúc của damsan.net thành 1 cuốn sách dạy sáo, hy vọng các anh em đồng tâm hiệp lực cho ước mơ nho nhỏ này ( rùa già ! ráng bò theo nha )
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

haytrovebenem:

Em tìm đường link đến bài " sách học thổi sáo của Nguyễn Đình Nghĩa" do bác saotruc post để trả lời cho bạn này mà sao không thấy? Mấy bác xem lại dùm em! Thanks!

www.damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Thật xin lỗi mọi người. Nhưng post hết cả một cuốn sách như vậy thì bị quy phạm bản quyền nên tui đã xoá đi. Nhưng mọi người cứ yên tâm, bác saotrucdalat đã lưu lại hết và chuyển qua  website của bác ấy, trong đó ngoài cuốn sách đó ra còn nhiều thứ khác về sáo mà bác ấy đã sưu tập về sáo. Nếu có gì thì ông saotrucdalat bị kiện..hehe..

http://dalat.wordpress.com/2007/04/16/ph%c6%b0%c6%a1ng-phap-t%e1%bb%b1-h%e1%bb%8dc-th%e1%bb%95i-sao/
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Big SmileCác bác à ! Sách ji thì sách nhưng kô bằng sách của chính mình......Kinh nghiệm và sự hăng say luyện tập thì sách nào mà bì kịp......vậy em có chút ý kín nhỏ là ai có thắc mắc ji thì nêu ra cho tất cả chúng ta cùng trao đổi . Các bác nào co thể giải đáp  thì cũng bày tỏ quan điểm của mình để mọi người cùng học hỏi !

Có sách hay cũng tốt nhưng nhìu khi ta kô hiểu được những ý sâu xa trong đó các bác à!

Em gặp nhìu người ( họ thổi bẩm sinh ) kô có coi cuốn sách nào cả em học được rất nhìu kinh nghiệm từ họ !

Em cứ gặp ai thổi được sáo là em lại sán lại làm quen rồi hỏi....................Đó là cách học tốt nhất.hì hì hì ! Chúc các bác sớm thành tài rồi xuống núi ............

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
em nghĩ là các kỹ thuật về sáo bác Sáo trúc đã trình bày gần hết rồi, em có nhiều sách mà có học được mấy đâu, chịu khó xem lại mấy cái video của bác ấy và tập theo là ok, còn chuyện áp dụng vào bài thì tùy mỗi người, nhưng tốt hơn hết là túm lấy một bác nào đó ở trên diễn đàn mà hành hạ cho đến khi các bác ấy phải sợ quá mà chạy thì thôi hi hi hi... ta lại hành hạ bác khácBig Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cũng không hẳn là không cần thầy đâu nếu bắt đầu và đến lúc tập sáo thành bài thì được chứ các bác thổi lâu lâu một chút sẽ nhận ra rằng nhiều chỗ mình không có người chỉ bảo không được đâu. Em tập sáo từ 6 năm trước nhưng chỉ 2 năm đầu là tiến bộ rõ rệt nhưng 4 năm sau thì tiến bộ chỉ dừng ở đó không thêm tí nào
Xitrum
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
saotruc:
Thật xin lỗi mọi người. Nhưng post hết cả một cuốn sách như vậy thì bị quy phạm bản quyền nên tui đã xoá đi. Nhưng mọi người cứ yên tâm, bác saotrucdalat đã lưu lại hết và chuyển qua  website của bác ấy, trong đó ngoài cuốn sách đó ra còn nhiều thứ khác về sáo mà bác ấy đã sưu tập về sáo. Nếu có gì thì ông saotrucdalat bị kiện..hehe..

http://dalat.wordpress.c

Bảo đảm với Sáo Trúc , gia đình Nguyễn đình Nghĩa không kiện cáo gì đâu - Sáo Trúc Có thể post nguyên cuốn sách lên Đam San cho các bạn và Quasimodo đấy mà -CD vừa mới làm xong cũng .... cho thôi .. đâu có y định làm thương mãi . Thoải mái mà

om/2007/04/16/ph%c6%b0%c6%a1ng-phap-t%e1%bb%b1-h%e1%bb%8dc-th%e1%bb%95i-sao/
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Mến chào các bạn!
Mình cũng rất thích âm nhạc cổ truyền dân tộc. Mình đã quyết định bắt đầu học thổi tiêu! Qua sự giới thiệu và giúp đỡ của bạn rockfan22003@yahoo.com, mình vừa đến nhà nghệ sỹ Lê Thái Sơn và mua được một cây tiêu của, cùng với DVD hướng dẫn cách học Sáo, tiêu, sáo mèo..., mình đang tìm cách upload lên diễn đàn để các bạn tham khảo. Thanks
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
eternal_diamond:
Mến chào các bạn!
Mình cũng rất thích âm nhạc cổ truyền dân tộc. Mình đã quyết định bắt đầu học thổi tiêu! Qua sự giới thiệu và giúp đỡ của bạn rockfan22003@yahoo.com, mình vừa đến nhà nghệ sỹ Lê Thái Sơn và mua được một cây tiêu của, cùng với DVD hướng dẫn cách học Sáo, tiêu, sáo mèo..., mình đang tìm cách upload lên diễn đàn để các bạn tham khảo. Thanks

Nên hỏi ý kiến thầy trước nha bạn ! Rất rất cần thiết...

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
saotruc:

http://dalat.wordpress.com/2007/04/16/ph%c6%b0%c6%a1ng-phap-t%e1%bb%b1-h%e1%bb%8dc-th%e1%bb%95i-sao/

bác xem lại giúp. cái link này vào thì được chứ phông chữ như thế sao mà coi...bị cản cản che che đọc không nổi

trên đó yêu cầu nick, yahoo, password cần phải đăng ký thành viên nữa hả

sáo ! tình yêu của tôi
Page 1 of 3 (39 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net