Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Erik, người Mỹ chuyên làm sáo !

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 3 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 Posted: 07-27-2008 5:05

[YouTube:f51yPfhQZn8]

em vô cùng khâm phục người này, người đã từng làm trên 100.000 cây sáo !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

à !  ông còn có cả website nữa, nếu rảnh mọi người ghé qua coi :

http://eriktheflutemaker.com/index.htm 

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sao không kiu ổng vào damsan nhỉ he he
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

mình thích quả sáo to như điếu cầy của ông Erik này, thổi nghe như tiêu ý

và quả sáo mà gắn thêm cái màng rung để thổi theo dạng tiêu nghe ra như kèn Sasophone của Mạnh tuấn (thực ra mình ko thích mạnh tuấn lắm)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hix , khoái mấy cây bamboo sax wá .

Đề nghị các cao thủ làm sáo của damsan nghiên cứu chế tạo bán cho bà con loại saxophone tre này giá rẻ :( 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Wow, hôm nay mới xem cái video này. Thật ngưỡng mộ bác Erik vì đã tạo ra 1 không khí huyền bí đặc trưng Ấn Độ, tiếng sáo của bác ấy tạo 1 cảm giác rất kỳ lạ dù chỉ thổi 1 vài câu với mỗi chiếc, còn bác ấy thì trông giống hết các dị nhân trong thời cổ đại ấy Angel
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáo của ông Erik làm ra âm thanh nghe hay quá.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Chà có vẻ hay đấy!
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Các bác có thể nó sơi về tiểu sử của ông này giúp em được ko ?

Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tiếng sáo bình thường không như thế, video này đã đc chỉnh echo lúc ông ấy thổi đó,thử so sánh tiếng sáo ở phút 9ph30s sẽ thấy tiếng sáo thực của cây sáo. Việc chỉnh echo nhằm tạo hiệu ứng âm thanh rất hay để nâng cao giá trị tiếng sáo lên rất nhiều, cũng phải công nhận ổng làm Bamboo sax quá hay nhất là  lúc thổi nhạc Jazz nghe rất ra chất.
Một cái áo mới đơn giản và thoải mái hơn... Photobucket
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các huynh mà kêu ông này vào tham gia damsan được là em chịu thua bác wow_heron .Stick out tongue
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
branchtell:

Hix , khoái mấy cây bamboo sax wá .

Đề nghị các cao thủ làm sáo của damsan nghiên cứu chế tạo bán cho bà con loại saxophone tre này giá rẻ :( 

nếu mà mua cái bach ( hỏng biết viết vầy đúng ko) thì hết 250k tới 300k rồi, còn nếu chế cái bach hoàn toàn bằng trúc thì khá công phu, tui cũng định làm nhưng lại thấy nó kì kì nên chưa bắt tay vào, làm cái này cũng ko khó lắm, nhưng kẹt nỗi cái là chơi ko được nhiều nốt và khá kén nhạc...lại ồn nữa, lại tốn tiền mua dăm nữa, ai muốn thử thì tui làm, nhưng giá thì ko rẻ đâu, ít nhất cũng 500k, sợ ko ai muốn mua chỉ vì hiếu kì. 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

cái cây sáo màu vàng của em chụp trong hình là của ổng tặng á !

http://damsan.net/forums/thread/15714.aspx

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saonhua:

nếu mà mua cái bach ( hỏng biết viết vầy đúng ko) ...

cái này tiếng Pháp là "bec" (đọc là "bếch"), có khi tiếng Việt lấy từ này của tiếng Pháp. "bec" có nghĩa là "mỏ", tại vì cái đầu thổi có hình dạng giống mỏ chim.

"flute à bec" chính là recorder.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sáo như có ma lực ấy ,hay tuyệt ,phải chi sở hữu đc một cây của ông này T_T
Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net