Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TOPIC GIỚI THIỆU VỀ BẢN THÂN

rated by 0 users
This post has 287 Replies | 44 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Họ và tên: Đoàn Hồng Trung

ngày sinh: 21/1/1995

nghề nghiệp: học sinh, lớp 8 trường trung học cs Đức Ninh Đông

sở thích cả đời: khám phá những điều mới lạ, tìm tòi những gì mình chưa biết

sở thích hiện tại: làm sáo và thổi sáo.

ưu điểm và nhược điểm: rất được việc, học cái gì cũng rất nhanh, nhưng dễ chán nản,bỏ cuộc giữa chừng, không có đam mê nhất định, khả năng cảm âm rất tốt.

ghét: ghét những người ghét mình.

yêu: con chó ở nhà, và cô bạn ngồi cùng bàn.

hình ảnh đầu tiên về cây sáo: xem phim kiếm hiệp thấy có nhân vật thổi sáo rất lãng mạng.

thời gian tập sáo: hôm nay là kỉ niệm 1 tháng

những bài sáo thổi được: các bài trong sách  N lớp 6 7 8 9, cvk, proud of you, mùa đông không lạnh, xe đạp, đồng thoại, lương sơn bá trúc anh đài, mhwgo, ckgâ, .... 

nick: a_little_too_over_you@yahoo.com.vn

điên thoại bàn: 053 3841566( đang là học sinh nên chưa có điện thoại )

Not Ranked
tiểu cầm thủ
  • Lính mới :Mạc Thành danh
  • Họ và tên : Nguyễn Quốc Mẫu (ông nội em theo Nho nên đặt như vậy )
  • 06/04/1988
  • Nghề nghiệp : đã đi làm
  • em rất thích nghe sáo và học sáo vì nhiều điều trong đó hơn cả là vì trong sáo có hồn tre ,hồn trúc là cái hồn của dân tộc ta và thầy e cũng khuyên nên học sáo vì tốt cho phổi của e.
  • em nguyên quán An Khánh ,Hoài Đức ,Hà Tây nhưng sống ở Hà Nội bác nào cùng quê hoặc ở gần chợ Giời thì pm e nhé hình như có bác ChangkiFung thì phải
  • nick legend_rai_mystery8x@yahoo.com
Long khai thiên địa anh hùng đản Sư hống nuốt trời chính khí ca.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Họ và tên : Nguyễn Đức Trung Ngày đầu tiên nhìn thấy mặt trăng:4/10/1995 (sinh đêm mà) Nghề nghiệp: Student of class 8B Trường : THCS Phù Cừ Địa chỉ : Minh Tân/Phù Cừ/Hưng Yên Ghét : Ghét học âm nhạc ở trường nhưng lại thích tự mày mò Âm nhạc ở nhà, ghét đàn bà lắm mồm [ trừ những người trong nhà ] Mơ ước : Thành kĩ sư tin học quốc tế + Thổi sáo thật hay để mấy con răng vổ lớp em phải trầm trồ thán phục ( chúng coi thường em lắm ) các bài thổi được : bèo dạt may bay ,nụ hôn and nước bọt,phương xa(LSBCAD), giấc mo trua, câu hò bên bờ hiền lương, vvv còn tiếp... mới gia nhập damsan xin đc các anh em chia sẻ kinh nghiệm để nâng cao trình độ yahoo : nguyenductrung_boy Xin chân thành cảm ơn
Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em xin tự giới thiệu :

Tên : Thoại

Nghề nghiệp : học sinh ( năm nay lên lớp 10 ) còn đang ăn bám để có tiền mua sáo

Sở thích : Choảng nhau ( Bloody Roard 2 ) , Chơi sáo , tiêu ..... , nghe nhạc

Ghét   : Những ai : đẹp trai hơn mình , nổ không có lý do

Cư ngụ : TP Tuy Hòa , tỉnh Phú Yên . Số nhà : Thành phố nghèo quá nên chưa có

Yahoo : yeulagi_thangbehoi_conbecuoi_hee  đọc xong đừng cười làm chi mà cứ add đi

Kinh nghiệm thực tiễn trên sáo : 5 tháng

Bài đầu tiên thổi : Lòng mẹ trên sáo dọc Cool

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hì hì.Em cũng giới thiệu cái nhỉ

=>Tên:Vương sơn Tùng

=>Giới tính :Super Man (hì hì) 

=>S/N:02-08-1990

=>Nghề nghiệp:SV ĐH BK Hà nội(không biết cầm cự ở đây đc đến bao hSnail)

=>Địa chỉ nhà:Xóm Tân Hương-Xã Đồng Bẩm_Tp Thái Nguyên-Tỉnh Thái NGuyên

=>Địa chỉ nơi trọ:Ngõ 203 đường Chùa Bộc-Quận Đống Đa-Hà Nội

=>Sở thích:Nhạc cụ dân tộc(nhất là sao trúc và đàn nhị),thích may tính và tât cả những j liên quan tới máy tính(Games,đồ hoạ,lập trình,phần cứng..),thích đi bộ dưới trời mưa,ăn kem và các đồ lạnh,tập võ(nhất là võ dân gian nhưng chưa có đk học nên mới chỉ hoc karate hì hì)

=>ghét:ghét nhưng người kiêu căng,sĩ diện,tự cao,nói dối ,không biết giữ bí mật

=>sợ:Chưa tìm ra (hì hì)

Biết đến sáo:từ khi nghe bài nửa vầng trăng của như quỳnh(kết luôn cả sáo lẫn bài hát)

Hiện tại chưa thổi đc cái j hết(hic hic),mới thổi đc các nốt ở cung 1 trừ nốt đô 1(tập mãi mà nó cứ  cao lên hoài,hình như là lên đô 2 rồi hay sao ấy).Đang phấn đấu cố găng hết tháng có thể thổi đc 15 nốt cơ bản.

Email:vuongtung0208@zing.vn

Yahoo:coalx_axtd_2007@yahoo.com.au

Điện thoại:01694595072 

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Not Ranked
tiểu cầm thủ

xin chào các bác, em xin báo danhSmile

họ và tên: Nguyễn Hữu Nam

SN Cake: 10-07-1990

Nghề nghiệp: SV Luật Hà Nội

em đang tập thổi sáo,hihi thổi dc bài ngôi nhà hoa hồng rùi, sướng quá điSleep đây cũng là bài đầu tiên mà em học đấy, em đang tập The Myth

Địa chỉ: Pháo Đài Láng

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hê hê vô DS lâu rồi mà không để ý là có cái topic này

trân trọng giới thiệu he:

tên ; Nguyễn Văn Toàn

lần đầu tiên khóc ;11-08-1989

hiện tại đang là sinh viên đại học DL Hải Phòng

đã tu luyện sáo được 6 tháng(càng luyện càng thấy mình kém cỏi)

sở thích ; nhiều thứ lám he' - nói chung là cái jì có tính nghệ thuật cao là tui thích hết.

nguyên quán ; Cầu tre -Ngô Quyền - Hải Phòng.

quê nội -Tiên Lãng ,HP-đặc sản thuốc lào .-vừa hút vừa say

quê ngoại-Thanh Hà,HD-đặc sản vải thiều .-lừng danh đất Bắc

- yêu cầu kết bạn ; không cần biết người đó có tật xáu jì, thông minh hay ngu ngốc, lười biếng hay chăm chỉ chỉ cần có bản chất tôt thì tại hạ đều coi là bạn hết.

số di động nè ; 01263433458

mail; cuti_chandoi@yahoo.com .

- tôn chỉ : học thổi sáo để dưỡng tâm-lợi khí- cầu duyên.Geeked

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Xin chào các bạn,

Tình cờ một hôm đọc báo, biết được diễn đàn này, mình thấy rất vui, đã lâu lắm rồi mình không thôi sáo, nhưng từ khi đọc được bài báo giới thiệu về damsan, mình đã bắt đầu thổi lại, mong được học hỏi mọi người nhiều nhiều.

Mình là: Phan Tuấn Anh

SN: 1984

Hiện đang ở Hà nội.

Sáo thì mình chỉ toàn tự tập và thôi chứ chưa học ở đâu cả, nên tất cả những từ chuyên môn, và kỹ thuật thôi mình đều chưa biết, nhưng mình đã từng lên sân khấu biểu diễn bài "Tình Ca Tây Bắc" hồi lớp 10 rồi đó. :D. Mong các bạn chỉ giáo

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
há há chả hỉu sao mà cái bài mình giới thiệu bản thân cũng mất hút luôn rồi... ai trả lại giùm với hic.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Danh tính: Nguyễn Mạnh Cường

Hiệu: Mèo.....

Nơi sống: Thanh Xuân - HÀ Nội

Thực chất thì mình thổi sáo cũng đc 4 năm rồi! Không qua học tập (àh mà hình như ngày xưa bị ông nội dí sáo vào mồm, ông mình biết chơi cả đàn tam, nhị, sáo và cả đàn bầu nữa<thế mà thằng cháu thì @-)> )! Cũng chẳng có nhạc phổ nhạc pheo rì hết! thỉnh thoảng ngồi nhớ jai điệu là tự thổi thôi! Mấy hôm nay lang thang trên mạng thì thấy web này nên vào làm quen và mong đc tập luyện chung vs mọi người! Mọi người thường tu luyện ở đâu thế? Cho mình bám càng vs! Mình có 1 con sáo ông nội làm cho, chẳng biết là có đúng cung độ rì không, nhưng vẫn tốt chán! Mong mọi người júp đỡ!

Emai:nhenhangtoidenbenem_canthannhe@yahoo.com

Đt:01685837671

MÀ Thầy Sơn là ai vậy? Sao thấy ai cũng mua sao của ngài ấy thế? <Mù thông tin quá :-o>

TA bỏ jang sơn vì người đẹp...... ..........Aj ngờ người đẹp chọn Jang Sơn. (?!)
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Khai lại hộ khẩu trên ĐS cái nào:

Nêm: Lê Thành vinh

bớt Đây: 27-09

nick: vinh_le12

hề hề: anh cũng biết chơi 1 vài bài rồi đấy. các em bé bé chỉ giáo cho anh với nhá.

bài đã chơi: chú ếch con (kìa chú là chú ếch con, có đôi là đôi mắt tròn), tây du ký (tèo , , teo ,,, teo teo tèo téo tèo teo.... anh quên mất lời)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
OoWhitePrinceoO:

Danh tính: Nguyễn Mạnh Cường

Hiệu: Mèo.....

Nơi sống: Thanh Xuân - HÀ Nội

Thực chất thì mình thổi sáo cũng đc 4 năm rồi! Không qua học tập (àh mà hình như ngày xưa bị ông nội dí sáo vào mồm, ông mình biết chơi cả đàn tam, nhị, sáo và cả đàn bầu nữa<thế mà thằng cháu thì @-)> )! Cũng chẳng có nhạc phổ nhạc pheo rì hết! thỉnh thoảng ngồi nhớ jai điệu là tự thổi thôi! Mấy hôm nay lang thang trên mạng thì thấy web này nên vào làm quen và mong đc tập luyện chung vs mọi người! Mọi người thường tu luyện ở đâu thế? Cho mình bám càng vs! Mình có 1 con sáo ông nội làm cho, chẳng biết là có đúng cung độ rì không, nhưng vẫn tốt chán! Mong mọi người júp đỡ!

Emai:nhenhangtoidenbenem_canthannhe@yahoo.com

Đt:01685837671

MÀ Thầy Sơn là ai vậy? Sao thấy ai cũng mua sao của ngài ấy thế? <Mù thông tin quá :-o>

admin ơi em tố cáo tên này vào đây giới thiệu xong còn hỏi linh tinh này, bác tính công tố cáo cho em nhé hĩ hĩ. sáo ông nội bạn làm thì mình nghĩ là chuẩn, mình mà làm sáo cho cháu nội chắc sẽ dồn tâm huyết vào đó. bạn ở thanh xuân có thể lên hồ thành công vào chiều thứ 2,4,7 lúc 5h, hoặc chiều chủ nhật 3h tại công viên nghĩa đô( nghĩa đô sơn trang). thầy sơn tên đủ là lê thái sơn, có tiếng tăm trong việc làm nhạc cụ, dậy sáo cho nhiều người, nhà ở số 1 ngõ 3 tô hiệu hà đông, quen mồm nhìu người gọi thầy là thầy, mặc dù chả học buổi nào với thầy. mua sáo của thầy thì chuẩn. nhưng về đẹp và chuẩn thì giờ nhiều người đặt làm trong miền nam gửi ra hơn.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ở dưới Hà Đông có lớp của thầy Sơn dạy ở vườn hoa Hà Đông, anh em dưới đó nghe nói có tụ tập ở dưới hồ Than Thở (nhưng hên xui mới gặp) bạn thỉnh thoảng ra hồ đạp vịt mà rình.

P/S: Ông ốc-cua-ăn-hôi vào đây không giới thiệu mà chém gió đến mấy bài rồi nhá, để dành đất cho các thành viên khác giới thiệu chứ, đáng lẽ cho vào black list rồi, nhưng có công tố cáo nên giảm xuống cho vào grey list thoai, mod có vào thì xóa giùm cả 2 bài này luôn nhé (bài của em với bài trên lun^^)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Em cũng xin giới thiệu:

Nick name: Fanflute

Nick game: Thien dang ( thiền đăng chứ không phải thiên đăng các bạn đọc láy lại sẽ hiểu), Ares

Tên thật: nguyễn cao minh

Sinh ngày:06/04/1988

sở thích: Võ thuật, Thổi sáo, Game (Thích nhất là Lineage II ai có chơi game này thì vào pm MrAres nha), Khoa học (thiên văn học)...

Y/M:Nguyencaominhbt64@yahoo.com.vn

Di động: 0978032864

Nghề nghiệp: Nhân viên IT (Damsan có cần sửa máy thì pm em sửa cho)

Mơ ước: Tương lai sẽ tự mình viết game, về âm nhạc thì có thể thổi được sáo Tàu

Thích sáo từ nhỏ nhưng không có sáo để tập, sáo tự làm thổi hoài không kêu, đến khi lớn mua được cây sáo mới biết cách thổi. Bây giờ có thể thổi được các nốt và hiểu được nhạc lý. Đến với Damsan nhờ vào các video clip trên youtube. 

Phương châm sống: Tương lai nằm trong lòng bài tay của chúng ta nhưng nó còn tùy thuộc vào việc chúng ta nắm bắt lấy nó như thế nào thôi.

Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung:

Ở dưới Hà Đông có lớp của thầy Sơn dạy ở vườn hoa Hà Đông, anh em dưới đó nghe nói có tụ tập ở dưới hồ Than Thở (nhưng hên xui mới gặp) bạn thỉnh thoảng ra hồ đạp vịt mà rình.

P/S: Ông ốc-cua-ăn-hôi vào đây không giới thiệu mà chém gió đến mấy bài rồi nhá, để dành đất cho các thành viên khác giới thiệu chứ, đáng lẽ cho vào black list rồi, nhưng có công tố cáo nên giảm xuống cho vào grey list thoai, mod có vào thì xóa giùm cả 2 bài này luôn nhé (bài của em với bài trên lun^^)

mod ơi em tố cáo chang xuyên tạc nick em nữa kìa hihi. không phải là mình chưa giới thiệu mà là giới thiệu rồi nhưng chả hiểu sao bị mất, mất cả nick phải đăng ký lại kìa. thôi được rồi gõ lại vậy hic.

họ- tên đệm- tên: Lương Minh Đông

biệt danh : Đông lì

sinh năm 1984

nick diễn đàn dịch là "ngốc của anh ơi" (đề nghị không xuyên tạc)

YM: ngoccuaanhoi2002 ; email: ngoccuaanhoi2002@yahoo.com

số điện thoại: 0914 373 676

quê: thị trấn Còng- huyện tĩnh gia- thanh hóa

hiện tại là sinh viên bách khoa

thích sáo từ lâu nhưng không có điều kiện phát triển, nên mặc dù biết thổi cách đây hơn 10 năm, đã thổi được mấy bài như inh lả ơi, ngày đầu tiên đi học, em là hoa hồng nhỏ, lòng mẹ, đôi bờ.... nói chung là nhạc lớp 8 trở xuống thì thủi được tất, nhưng giờ vẫn chả có khá hơn, thậm chí quên đa số các bài trên hihi. được gặp anh em và cùng trao đổi sở thích, tham gia những hoạt động cùng mọi người rất vui, đó là điều đầu tiên mình cảm nhận được từ damsan.net. mình rất mong được đóng góp nhiều cho diễn đàn, nhưng chắc thời gian không còn nhiều...

ước mơ: 1 điều ước, khi đó mình sẽ dành điều ước duy nhất đó để ước có thêm nhiều điều ước nữa hihi.

Page 6 of 20 (288 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net