Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo Trúc 6 Lỗ Căn Bản Và Nâng Cao - Nguyễn Hồng Thái

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
langtuca9 Posted: 03-06-2008 19:08

Bác nào có cuốn Sáo Trúc 6 Lỗ Căn Bản Và Nâng Cao - Nguyễn Hồng Thái , có thể cho em , một bản không .

Hoặc có thể chỉ cho em chỗ mua quyển sách này với .

Em là Hùng ở Hà Nội

Tel:0955139280  

Email : hungnguyenpl83@gmail.com

Cảm ơn các bác nhé !!!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
nếu ở Hà nội thì bạn có thể tới hiệu sách ở chỗ trường đại học khoa học xã hội và nhân văn trên đường Nguyễn Trãi hỏi mua, hồi trước tui cũng mua cuốn này ở đó. nếu không mua được thì có thể qua tui cho mượn đi photo. tui ở gần bến xe mĩ đình, sdt là 0975253821
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
bac co gan truong bach khoa ko .neu bac o gan do thi bac ra quan ban sach cu doi dien voi be boi bach khoa o do co ban do.co ca tu hoc thoi sao trong 30 ngay va sao truc 10 lo nua
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

^>^! bác này vui tính wé đi nếu cần thì vô hieu sách của bác vô danh chỉ hình như chỉ co 25k 1 cuốn thì phải đừng photo nên mua 1 cuốn lun cho chắc cuốn sách đó đã khó hiểu mà photo lem luốc chắc điên lun ^>^! tốt nhất là nên mua 1 cuốn chúc bạn vui vẻ ^>^!

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Kinh nghiệm:

- bác nên mua 10 quyển để : đọc quyển này ko hiểu thì chuyển sang quyển kiaSmile

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cái " sách động " của bác saotruc là tuyệt vời hơn cả ( không phải " xách động " đâu nha ) :D . Bác chỉ tập theo và không cần phải nhức đầu suy nghĩ . Để cái đầu mà làm chuyện khác có ích hơn .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng tính làm thêm một mớ nữa, nhưng chưa đủ sức, sức ở đây là khả năng sáo trúc, thời gian và khả năng sư phạm âm nhạc. Chỉ sợ hướng dẩn sai rồi làm mai một nhiều tài năng.  Tui luôn bị một câu nói ám ảnh "trên mạng có một thằng thổi sáo nghiệp dư, thổi sáo tầm bạy mà đi chỉ nguời ta sai tùm lum tà la".
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

That su la toi khong biet ban o cho nao a nha, truoc tien toi xin loi vi toi khong viet co dau duoc.

Ban co the qua truong DH Bach Khoa Ha Noi, O cong sau ( truoc KTX) cho toi ban day`, ca sach moi ca sach photo cung co, ca sao nua (test khong chuan lam) toi cung o gan cho day, neu gan cho nay ban co the lai day mua,co ca nhieu sach day guitar nua, chuc ban may man nha.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

saotruc:
Tui cũng tính làm thêm một mớ nữa, nhưng chưa đủ sức, sức ở đây là khả năng sáo trúc, thời gian và khả năng sư phạm âm nhạc. Chỉ sợ hướng dẩn sai rồi làm mai một nhiều tài năng.  Tui luôn bị một câu nói ám ảnh "trên mạng có một thằng thổi sáo nghiệp dư, thổi sáo tầm bạy mà đi chỉ nguời ta sai tùm lum tà la".

Tại hạ không biết anh hùng khắp thiên hạ nghĩ sao về chuyện bác saotruc hướng dẫn như vậy . Nhưng có 1 điều xin chia sẻ cùng chư vị : tại hạ lang thang đây đó nhiều nơi , ngoại trừ damsan này thì chưa thấy chỗ nào hướng dẫn cho thành viên 1 cách tường tận và dễ hiểu như vậy . Nói ra điều này là để các hạ nào đã "tặng" bác saotruc cái câu nói đó suy nghĩ lại giùm . Liệu vị anh hùng đó đã làm được như bác saotruc chưa ? Và mong tất cả mọi người đã , đang và sắp sửa làm thành viên của damsan ghi nhớ công lao của bác saotruc . Nếu có ai rãnh , thì có thể gửi tin nhắn riêng để cảm ơn bác ấy .....

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ChangkiFung:

That su la toi khong biet ban o cho nao a nha, truoc tien toi xin loi vi toi khong viet co dau duoc.

Ban co the qua truong DH Bach Khoa Ha Noi, O cong sau ( truoc KTX) cho toi ban day`, ca sach moi ca sach photo cung co, ca sao nua (test khong chuan lam) toi cung o gan cho day, neu gan cho nay ban co the lai day mua,co ca nhieu sach day guitar nua, chuc ban may man nha.

^>^! sáo mà mua sách guitar về thổi hợp âm cũng kinh lém nghen nói tóm lại bác nên mua 4 cuốn đầu tiên mua cuốn sách của Tô kiều ngân trong đó có phần hướng dẫn cho ng` thổi sáo mà ko bít nhạc lí và cuốn thứ 2 là của Trần Đình Nghĩa sao khi thông hết 2 cuốn này mới mua 2 cuốn sách của Nguyễn Hồng Thái sáo trúc 6 lô cơ bản vả nâng cao , sáo trúc 10 lỗ cơ bản và nâng cao ^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Em nghĩ b chẳng cần sách vở làm gì. Cứ vào hiệu sách coi cọp phần nhạc lí là ok.

Chẳng có quyển sách nào tốt bằng một người thầy. Thời gian mấy bác đi kiếm sách thì thà lôi cổ đứa nào gần đấy chơi sáo ra mà tra tấn còn nhanh hơn. Ngoài ra, nếu bác đủ điều kiện hãy kiếm một ông thầy giỏi.Smile

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tội cho bác saotruc wa.ko biết ai mà phản cái câu đau thế.Có 2 lý do:

1.Bác giỏi hơn người ta,ghen tị nói thế.

2. Bác dạy miễn phí,người ta  ko kiếm được tiền.thất nghiệp.(2 lý do trên do em suy luận có gì sai sót mong anh chị bỏ qua)

Và chuyển lời cám ơn bác saotruc đã chỉ dạy em thổi sáo trong mấy ngày wa.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 03-20-2008 3:56
bác saotruc bận tâm làm chi cho mệt, xã hội ấy mà, có những người chỉ biết nói, mà hổng có biết nghĩ he he, còn nếu mà người ta có nghĩ mãi rùi mới nói, thì bác cũng nên thông cảm cho người ta, hic tầm nhìn của người ta chỉ có vậy thôi he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
dongtahoangduocsu:

saotruc:

Tại hạ không biết anh hùng khắp thiên hạ nghĩ sao về chuyện bác saotruc hướng dẫn như vậy . Nhưng có 1 điều xin chia sẻ cùng chư vị : tại hạ lang thang đây đó nhiều nơi , ngoại trừ damsan này thì chưa thấy chỗ nào hướng dẫn cho thành viên 1 cách tường tận và dễ hiểu như vậy . Nói ra điều này là để các hạ nào đã "tặng" bác saotruc cái câu nói đó suy nghĩ lại giùm . Liệu vị anh hùng đó đã làm được như bác saotruc chưa ? Và mong tất cả mọi người đã , đang và sắp sửa làm thành viên của damsan ghi nhớ công lao của bác saotruc . Nếu có ai rãnh , thì có thể gửi tin nhắn riêng để cảm ơn bác ấy .....

Em ủng hộ bác cả hai tay, hai chân và cả luôn cái đầu lun bác saotruc và bác dongtahoangduocsu ạ!

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

chuthoong:
bác saotruc bận tâm làm chi cho mệt, xã hội ấy mà, có những người chỉ biết nói, mà hổng có biết nghĩ he he, còn nếu mà người ta có nghĩ mãi rùi mới nói, thì bác cũng nên thông cảm cho người ta, hic tầm nhìn của người ta chỉ có vậy thôi he he

Em ủng hộ chú thoong lun!

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net