Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 02-24-2009 22:41 | Locked
Gửi anh MHM: em vừa pm cho anh địa chỉ nhà em rồi, khi nào xong sáo thì anh gửi cho em theo địa chỉ đó nhé. Smile
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

nhoc_style:

phonglinh89:
hic ! Em ở phan rang thích sáo từ nhỏ mà ko có ai dạy.Gìơ muốn học cũng chẳng biết mua sáo ở đâu ? .Học ai nữa ![:'(]

bạn thích thổi sáo thì mua sáo ở Đam San nè. Sáo ở đây chất lượng tốt lắm.

Bạn có thể nhờ chú Tân làm cho. Giá khoảng 150 k. Hoăc nhờ chú Thoong làm cũng được.

Bạn cần sáo gì. Thi post lên có liền ah.

Mình nghĩ đây là một sự bắt đầu, Có lẽ bắt đầu học nên mọi người học sáo C thì bạn cũng nên đặt mua một cây sáo C !

ym: heartfailz
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Àh : MHM nè , Hồi trước mình nói đặt mua một cây sáo Si đó nhớ không, MHM nói cuối tháng 3 mới làm được phải không ?

Mình sửa lại một chút , Mình cần một cây sáo Sib , Chuẩn và tiếng sáo phải hay ( trong , trầm , buồn ...) , không cần lên fa3 và sol3 cũng được( nếu mất 2 note đó mà tiếng sáo có thể hay hơn.), mình chỉ cần 2 yêu cầu đó thôi, tiếng sáo phải thật hay đó, tiền không quan trọng. vì giá bình thường cũng không mắc mà.

còn lại thì không quan trọng lắm, đẹp thì tốt không đẹp cũng không sao. Tiền thì mình có thể gửi cho MHM vào tk vietcombank ! Cảm ơn nhé !

À còn nữa trong khả năng của MHM cho mình biết các mức giá có thể để mình suy nghĩ.( Một cái giá cao hết cỡ và một cái giá chỉ cần đáp ứng được những yêu cầu trên của mình ) .  Mình là sinh viên (nghèo) nhưng vì nghệ thuật thì có một số cái giá cao chót vót cố gắng thì vẫn có thể trả được. Không mặc cả gì hết.

Mình đang cố gắng học một vài bài, khoảng một năm sau có thể thổi tặng một người nào đó. Mình muốn có thật nhiều thật nhiều sáo, nhưng điều kiện không cho phép, nên kiếm một vài cây chất lượng tốt made in damsan thôi, Hiện tại mới có cây C 6 lỗ của anh lee thôi. .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
votinhcodon:

Àh : MHM nè , Hồi trước mình nói đặt mua một cây sáo Si đó nhớ không, MHM nói cuối tháng 3 mới làm được phải không ?

Mình sửa lại một chút , Mình cần một cây sáo Sib , Chuẩn và tiếng sáo phải hay ( trong , trầm , buồn ...) , không cần lên fa3 và sol3 cũng được( nếu mất 2 note đó mà tiếng sáo có thể hay hơn.), mình chỉ cần 2 yêu cầu đó thôi, tiếng sáo phải thật hay đó, tiền không quan trọng. vì giá bình thường cũng không mắc mà.

còn lại thì không quan trọng lắm, đẹp thì tốt không đẹp cũng không sao. Tiền thì mình có thể gửi cho MHM vào tk vietcombank ! Cảm ơn nhé !

À còn nữa trong khả năng của MHM cho mình biết các mức giá có thể để mình suy nghĩ.( Một cái giá cao hết cỡ và một cái giá chỉ cần đáp ứng được những yêu cầu trên của mình ) .  Mình là sinh viên (nghèo) nhưng vì nghệ thuật thì có một số cái giá cao chót vót cố gắng thì vẫn có thể trả được.

Mình đang cố gắng học một vài bài, khoảng một năm sau có thể thổi tặng một người nào đó. Mình muốn có thật nhiều thật nhiều sáo, nhưng điều kiện không cho phép, nên kiếm một vài cây chất lượng tốt made in damsan thôi, Hiện tại mới có cây C 6 lỗ của anh lee thôi. .

Từ xưa giờ tiêu chí làm sáo MHM phải luôn Chuẩn và Cố gắng để tiếng sáo sao cho hay nhất nếu có thể rồi. Sản phẩm sáo phải dựa trên nhiều tiêu chí khác nhau để đánh giá nên và chỉ có thể phát hiện đc cây sáo đó hay hay không cần 1 thời gian test kỹ cây sáo đó. Do đó cũng đôi lần MHM áy náy khi thời gian gấp quá mà giao sáo cho các thành viên khi chưa kịp test nên cứ lo là không biết nó có bị lỗi gì trên đó . Những trường hợp này thường MHM luôn nhắn nhủ các bạn đó khi nào phát hiện lỗi hoặc không hài lòng với cây sáo đó thì tới đổi sáo mới.

Còn về kiểu dáng thì thời gian đầu công nghệ chưa phát triển nên việc trang trí cây sáo vẫn theo một mẫu thủ công như hình dưới đây. Và kiểu dáng đó cũng là đặc trưng của sáo MHM trong thời gian này.  Gía tiền mỗi cây sáo hiện tại thống nhất là 150k/cây rồi, không phân biệt tone sáo tone nhưng MHM chỉ thường xuyên làm sáo tone C thôi vì nó quá thông dụng cho mọi người. Các tone khác thì đôi khi có người đặt MHM mới làm.

Thời gian này MHM quá bận nên việc làm sáo diễn ra rất chậm, đợt rồi còn vài thành viên mình chưa hoàn tất kịp nên việc chuyển sáo còn delay lại vài bữa. Còn cây sáo Sib này không chắc đc thời gian nào mình sẽ hoàn tất xong nên không thể trả lời chính xác đc. Có thể cuối tháng 3 hoặc đầu tháng 4, nếu bận quá thì tới tháng 8 mới hoàn thành. Vậy MHM sẽ trả lời cho bạn vào cuối tháng 3 nếu có sáo kịp hay ko.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 03-10-2009 19:22 | Locked
votinhcodon:

À còn nữa trong khả năng của MHM cho mình biết các mức giá có thể để mình suy nghĩ.( Một cái giá cao hết cỡ và một cái giá chỉ cần đáp ứng được những yêu cầu trên của mình ) .  Mình là sinh viên (nghèo) nhưng vì nghệ thuật thì có một số cái giá cao chót vót cố gắng thì vẫn có thể trả được.

Để cho việc làm sáo Sib này đc dễ hơn thì MHM cho tui "đề nghị" thêm vài cái trên cây sáo này nhé ?

-Sáo thổi như bạn này chắc là để thổi cổ nhạc và dân ca, hoặc vài bài trữ tình có âm hưởng dân tộc. Vì vậy sáo này không cần đánh TK hay thổi lớn thổi mạnh, mà cần trữ tình và chuyển tải cảm xúc (ngay nghề của MHM luôn). Sáo này cần thổi nhỏ và bắt hơi tốt để phục vụ cho ngân rung hơi. Sáo này cần ngân vang chậm chứ ko tắt nhanh.

-Vì vậy, HTB tui mạnh dạn đề xuất thêm:

1. Sáo làm lỗ thổi và lỗ bấm nhỏ thôi.

2. Trúc mõng và già, đốt trui nó lên rồi cạo vỏ nhưng đừng đánh mất cái sớ dọc lòng trong. Sáo nhẹ thì rung dễ tạo âm sắc hơn

3. Sáo dài, chừa cái đuôi (sau lỗ định âm) dài để tạo âm sắc trữ tình. HTB tui từng lấy cây sáo bèo nhưng dài đuôi, thổi hay hơn cả sáo tuyển nữa, nhưng chỉ thổi bài chậm.

4. Si và Mi giáng, nhưng đừng có giáng đúng như âm giai Tây Phương, giáng non thôi, cái này thì MHM biết làm, nhưng bạn votinhcodon phải chấp nhận cái non già lơ lớ của nó khi thổi nhạc mới. Còn thổi nhạc dân tộc thì như vậy mới đúng. Hoặc làm chính xác nhưng bạn V phải biết điều chỉnh.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Mình nói vậy có gì không phải thì bỏ qua nhé, Chắc chắn mình sẽ đặt cây Sib này đó. Nếu không xong sớm được thì từ từ cũng được mình không vội lắm đâu. Mình rất hài lòng với kiểu sáo đó. Đối với mình như vậy là quá đẹp rồi .

< Mà nếu làm xong sáo thì chắc MHM phải gửi cho mình qua đường bưu điện rồi , mình không thể tới lấy sáo được, Tính luôn chi phí gửi bưu điện cho mình. >

Cảm ơn htb góp ý. Mình cũng chưa làm sáo mình không rõ về vấn đề này , nếu ý nào NMH thấy hay thì bổ sung vào cho mình nhé. Bề ngoài của cây sáo thì mình muốn nó giống như mấy cái hình chụp ở trên. Sau lỗ định âm nên để một chút như trên cho cân đối và như htb nói mình thích nhất cái chỗ : Sau lỗ định âm để dài một chút tạo âm sắc trữ tình. &^^ Mình thích mấy bài nhạc dân tộc đó, mấy ca khúc mang âm hưởng dân ca, dân ca, nhạc vàng ... Lỗ sáo nhỏ một chút cho đỡ tốn hơi cũng được, vì hơi của mình giờ còn hơi yếu, nhưng cái đó không quan trọng , nếu nó làm ảnh hưởng đến cái hay của âm thanh cây sáo thì không nên, hơi yếu thì mình sẽ khắc phục dần dần phải không ?  . Nếu còn trúc Đà Lạt thì làm cho mình, vì nghe giang hồ đồn trúc Đà Lạt có âm sắc hay , mình nhìn thấy cũng đẹp nữa , còn nếu không thì thôi không sao cả.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 03-12-2009 8:22 | Locked
Hơi bác yếu mà dùng sáo đuôi dài thì khó nói lắm.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chapi:
Hơi bác yếu mà dùng sáo đuôi dài thì khó nói lắm.

Khó nói chứ không phải là không thể nói hehe, Mình sẽ cố gắng từ từ bạn à, Có thể là 5 năm hay 10 năm ........ cũng không sao. Mình không có hi vọng làm nghệ sĩ, mình thổi mình nghe và một vài người nữa nghe vậy là đủ rồi, hơi ngắn mình sẽ chọn bài hơi ngắn , dễ ..... Thanks

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 03-12-2009 11:49 | Locked
nhưng em nghĩ tập một thời gian kết hợp với thể thao là tự khắc hơi sẽ dài thôi, em thấy tập sáo mèo có lẽ hơi sẽ tăng lên nhanh đấy

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ
truongchicodon replied on 03-13-2009 21:17 | Locked

lam sao de mua dc

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 03-13-2009 21:27 | Locked
truongchicodon:

lam sao de mua dc

Bác ơi bác viết bài có dấu cho em nhờ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Thật là đau đớn! Hôm kia hứng thú tập thổi sáo, thế là đem cây sáo đi nhúng nước. Khi đem vào đang vung tay vẩy nước.tiện múa vài đường Kiếm Lưu Ngân. thế là toạch...,than ôi cây sáo đã bi dập nát.Nó là cây mà một người con gái tặng cho tui đó hen! bùn kinh khủng pà con ag! đã thế sáng hôm nay tui đi đá bóng,trong túi con hơn 100k tính mua cây sáo vậy mà bị tụi nó vặt sạch sẽ. Ức chế wa!

Thái Tú
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
truongchicodon:

lam sao de mua dc

Sau này bạn hãy cố gắng viết bài có dấu, nếu không có vietkey, unikey ...

bạn có thể vào đây : http://vnthuquan.net/chuviet/chuviet.html  viết xong copy qua

Hoặc nếu không muốn nhớ link thì vào : google.com.vn , cái này chắc ai cũng biết

bạn ghi vào đó từ khoá : "viet tieng viet co dau" là thấy , không chỉ 1 linhk mình đã đưa ra ở trên

Mình nghĩ bạn cũng không cần phải vội, bạn có thể tham quan diễn dàn này một vòng để xem thế nào rồi lúc đó bạn sẽ biết như thế nào? cái gì ? ở đâu? Lúc đó bạn sẽ biết nên làm thế nào !

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 03-14-2009 6:42 | Locked
nguyentu01:

Thật là đau đớn! Hôm kia hứng thú tập thổi sáo, thế là đem cây sáo đi nhúng nước. Khi đem vào đang vung tay vẩy nước.tiện múa vài đường Kiếm Lưu Ngân. thế là toạch...,than ôi cây sáo đã bi dập nát.Nó là cây mà một người con gái tặng cho tui đó hen! bùn kinh khủng pà con ag! đã thế sáng hôm nay tui đi đá bóng,trong túi con hơn 100k tính mua cây sáo vậy mà bị tụi nó vặt sạch sẽ. Ức chế wa!

Bác nhúng nước làm gì, sáo em thổi chả bao giờ nhúng hay muối sáo gì hết, vẫn chạy tốt. Bọn Tây nó có thói quen warm up các nhạc cụ, vì thế theo ý em thay vì nhúng nước (dễ gây mốc) bác cứ làm vài chục hơi là sáo ẩm ngay.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Yami replied on 03-17-2009 9:43 | Locked

Mình mới bắt đầu học sáo nên muốn mua 1 cây sáo trúc. Mình ở Đà Nẵng, mấy bác có gửi hàng tới được ko?

Mình vẫn thích sáo trúc hơn, ở ĐN toàn bán sáo gỗ.

Page 47 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 45 46 47 48 49 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net