Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ma lực của sáo?

rated by 0 users
This post has 93 Replies | 7 Followers

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Cac Pac oi ! lam sao de thoi sao cho no co ma luc duoc day? chang dau gi cac Pac, em co mot co ban Gai noi voi em rang:khi nao ban thoi sao co the lam cho minh khoc duoc thi minh se den voi ban.Yeu cau nay that la kho phai khong cac Pac? em da co gang tap luyen nhung cho den nay thi van chua the,vay kinh mong cac Pac gop y cho em chuyen nay nha! thanks.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ui hoi bi khoai dey'.thoi dc 1 bai nao ma` lam ly bi dat"chay nc mat rot nuoc mui"thi chi co chuyen gia hoc o nhac vien may ra moi thoi dc,anh em minh van thuoc dang ga` thi` chua den luc dau.nhung nho~ dau anh co 1 su but pha trong "SAO CLUB" thi` hoi  pro lam',chang co cach nao` ngoai cach hang ngay mang sao ra te te dau anh a.Co len co 1 nguoi dang cho anh do'^^,cai chj muon nghe sao do'.hj` hj`.ko co j la ko the
Nhất Kiếm Vô Tình
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
thanh_bt:

Cac Pac oi ! lam sao de thoi sao cho no co ma luc duoc day? chang dau gi cac Pac, em co mot co ban Gai noi voi em rang:khi nao ban thoi sao co the lam cho minh khoc duoc thi minh se den voi ban.Yeu cau nay that la kho phai khong cac Pac? em da co gang tap luyen nhung cho den nay thi van chua the,vay kinh mong cac Pac gop y cho em chuyen nay nha! thanks.

nếu mà thổi sáo cho hay thì mình không chỉ được, bạn phải kiếm mấy cao thủ như saotruc, lee, mhm, còn thổi sáo để làm con gái khóc thì mình rất rành, bạn cứ làm theo các bước sau:

1. kiếm 1 phòng thật kín, cách âm
  2. bạn chuẩn bị 1 cây nến và vài món ăn mà cô ấy thích như khoai lang nướng hay bắp ngô, ..
  3. mời đối tượng tới
  4. tắt đèn, thắp nến và mời đối tượng thưởng thức các món ăn
  5. quan trọng nhất: bí mật khóa cửa trong lúc đối tượng ăn
  6. vác sáo ra thổi, thổi hòai luôn, lúc này bạn phải thật tập trung vào việc thổi sáo, không quan tâm tới xung quanh, ko để thái độ của đối tượng ảnh hưởng tới tiếng sáo của bạn
  7. sau 30 - 1 tiếng là cô bạn gái chắc chắn sẽ khóc Ick! hic cảm động quá

với phương pháp thổi sáo 7 bước này thì mình chắc chắn 100% là bạn đã thành công trong việc làm đối tượng khóc. Chúc bạn thành công !!!

p/s: sau đó đối tượng có tới với bạn không thì mình không chắc hehe vì 95% là đối tượng khóc để hi vọng bạn rủ lòng thương mở cửa cho đối tượng về CoolStick out tongue

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
oi troi neu doi tuong la em ma bi nhot nhu the thi em cung chi biet khoc nhung neu sau khi em ra khoi can phong do thi em se good bye va tang cai thang do vai qua tat hoac vai qua dam neu la chi tin chu thi se co tieng khoc nhung ko phai chi ay khoc ma la nguoi moi chi ay an toi khoc Big Smile
tiếng tiêu ngân vang vọng trời đất phận hồng trần lạc bước xuân xanh
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Người mời sẽ khóc ......!!!...??? => tinchu ham ăn dữ vậy sao ?

Còn chuyện thổi sao cho có ma lực thì hãy tính bằng đơn vị là 3 năm = 1 thành công lực, đạt 10 thành công lực thì coi như ma lực mỹ mãn. Cái gì cũng có giá của nó cả.....=> lúc đó tuổi cô ấy sẽ U ++30, lúc đó...thì...kekeke

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tưởng gì ghê gớm, chứ thổi sáo cho người ta khóc thì quá dễ, saotruc tui làm người ta khóc hòai đó chứ. Quan trọng là thổi đúng lúc mà thôi. Như bạn chờ cô bé đó dang ru em bé ngủ, bạn qua thổi ầm ầm lên, em bé sẽ khóc thế là 1 người khóc, bạn đừng ngừng cứ thổi tiếp thì chị của em bé cũng khóc vì dổ em không được, thế là 2 người khóc, bạn tiếp thực thổi, bố mẹ người ta chạy ra đánh bạn rồi bạn khóc, đó là 3 người khóc.
Nói đùa vậy thôi, chứ thổi sáo mà hay đến nỗi khóc thì tui thấy hầu như không thể, Nếu người nghe có những kỷ niệm đau thương trước đó, khi nghe bạn thổi sáo, gợi nhắc lại chuyện xưa thì người ta mới khóc thôi, sáo hay nhạc chỉ là công cụ khơi dậy cảm xúc năm xưa. Hay một người xa quê, khi nghe những bài thân thuộc của quê hưong mà khóc là do nhớ quê chứ không do tiếng sáo. Nhưng mà để làm được việc là khơi dậy những nỗi lòng trong con người ta thì bạn cũng là một cao thủ rồi, như tui thì thổi chỉ làm người ta chửi mà thôi chứ chưa ai khóc. Nếu như bạn muốn cho cô ta khóc thì cũng có thể được, bạn phải tìm hiểu xem cô ta có những tình cảm nào trong người mà dễ dàng khơi dậy, như là nhớ người thân, nhớ quê ... và còn phải lựa hòang cảnh nữa và dĩ nhiên bạn phải thổi sáo thật hay mới được. Nhựng tại sao ta lại cứ muốn khóc nhĩ?  tại sao cứ khơi dậy những cảm giác buồn thương, sao cô ta không thách bạn thổi sáo làm cho cô ta cuời nhĩ, tui thấy làm cho người ta khóc là quá khó chứ làm cho người ta cười còn khó hơn nhiều. Còn như bạn tập tính theo công lực như Leehonso nói thì người thổi sáo  sẽ khóc, vì lúc đó người ta đi lấy chồng và có cháu ngọai rồi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Sao tui thấy giống Lá diêu bông quá... hehe...
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tui cũng đang đi tìm diêu bông .bác nào có cho em xin vàiBroken Heart
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Khóc = chảy nước mắt (1)

Buồn ngủ = chảy nước mắt (2)

Từ (1) và (2) ==> thổi cho người ta buồn ngủ là xong ... vô cùng đơn giản Sleep

Thiên Giang Hữu Thủy Thiên Giang Nguyệt Vạn Lý Vô Vân Vạn Lý Thiên ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Thổi sáo cho người ta ngủ cũng không phải là dễ đâu, tui chưa thấy ai thổi sáo mà người ta ngủ cả, nếu ai thấy thì chỉ giúp cho tui đến mà học hỏi, còn thổi cho người đang ngủ thức dậy, không những thức dậy mà con rất tỉnh nữa là khác và không ngủ lại được luôn vì phải xách dép rượt tui chạy máy vòng. Tui thổi sáo hơn 10 năm nay, khả năng né áp khí và khinh công cũng từ đó mà khá lên nhiều.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
traudat:
thanh_bt:

nếu mà thổi sáo cho hay thì mình không chỉ được, bạn phải kiếm mấy cao thủ như saotruc, lee, mhm, còn thổi sáo để làm con gái khóc thì mình rất rành, bạn cứ làm theo các bước sau:

1. kiếm 1 phòng thật kín, cách âm
  2. bạn chuẩn bị 1 cây nến và vài món ăn mà cô ấy thích như khoai lang nướng hay bắp ngô, ..
  3. mời đối tượng tới
  4. tắt đèn, thắp nến và mời đối tượng thưởng thức các món ăn
  5. quan trọng nhất: bí mật khóa cửa trong lúc đối tượng ăn
  6. vác sáo ra thổi, thổi hòai luôn, lúc này bạn phải thật tập trung vào việc thổi sáo, không quan tâm tới xung quanh, ko để thái độ của đối tượng ảnh hưởng tới tiếng sáo của bạn
  7. sau 30 - 1 tiếng là cô bạn gái chắc chắn sẽ khóc Ick! hic cảm động quá

với phương pháp thổi sáo 7 bước này thì mình chắc chắn 100% là bạn đã thành công trong việc làm đối tượng khóc. Chúc bạn thành công !!!

p/s: sau đó đối tượng có tới với bạn không thì mình không chắc hehe vì 95% là đối tượng khóc để hi vọng bạn rủ lòng thương mở cửa cho đối tượng về CoolStick out tongue

thoi ku nay 100% laco ay khoc

nhung ma khoc xong roi co ay noi la: not see you again. 1 di ko tro lai Hmm

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cứ nói với cô ấy: "Anh không thể thổi sáo khiến cho em khóc, nhưng anh hy vọng tiếng sáo của anh sẽ làm vơi nước mắt những lúc em buồn...". Hơi sến, nhưng biết đâu vừa tránh được cái "quest" mà cô ấy giao, vừa đạt được mục tiêu...
Các bác thấy thế nào...
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

haytrovebenem:
oi troi neu doi tuong la em ma bi nhot nhu the thi em cung chi biet khoc nhung neu sau khi em ra khoi can phong do thi em se good bye va tang cai thang do vai qua tat hoac vai qua dam neu la chi tin chu thi se co tieng khoc nhung ko phai chi ay khoc ma la nguoi moi chi ay an toi khoc Big Smile

eo ôi sợ quá IndifferentIndifferentStick out tongue !!! Cái này anh copy từ cuộc thi vẻ đẹp Phụ Nữ Việt Nam nhe:

Ngày 20/10 hàng năm được chọn là Ngày Phụ Nữ Việt Nam, đó là sự ghi nhận của đất nước với những con người được Bác Hồ tặng 8 chữ vàng: "Cần cù, Bất khuất, Trung hậu, Đảm đang". Chủ tịch Hồ Chí Minh đã từng nói: "Giang sơn gấm vóc Việt Nam là do phụ nữ Việt Nam, trẻ cũng như già dệt thêu mà thêm tốt đẹp, rực rỡ"

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

saohanoi:
tui cũng đang đi tìm diêu bông .bác nào có cho em xin vàiBroken Heart

hehe nếu có vài lá thật thì để cho mình 1 lá nhe.

saotruc với lee, mhm thì dư rồi mà chẳng ai san sẻ cho mình gì hết, buồn ghê Stick out tongue

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ủa, rùa nhà ta tim được là diêu bông rùi hả ?1!! vậy chắc sắp có rùa con rồi( hy vọng nó sẽ thích nhạc cổ điển )
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 1 of 7 (94 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net