Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

giương tiên thôi mã vận lương mang

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 01-03-2010 20:29

Bài này anh Saotruc có thổi này , giờ nghe thử bài này xem sao 

Sáo việt nam + dàn nhạc việt 

[youtube:uC2yqUHYXFU]

Sáo tàu + dàn nhạc tàu

[youtube:A9zsMpeYQL8]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hay quá! chặc, thế này thì đâu có kém gì thổi bằng sáo màng TQ!

Thank anh Htt nhé! Em ngồi nghe mà như nuốt từng nốt nhạc! Big Smile

Thế này chắc vẫn còn mấy video nhạc tàu nhưng hoà tấu bằng sáo Việt, như Mục dân tân ca chẳng hạn, hì hì Yes

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bài này bác Hòang Anh thổi thì đạt quá rồi, thổi tốt nghiệp mà.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Nghe bài này thổi bằng sáo Việt, thấy thanh thoát và có cái hay riêng.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Coi 2 clip rồi , thấy sáo việt hay sáo tàu đều diễn đạt dc cài hay của bài này .

Sáo Việt vẫn chơi nhạc tàu hay không thua gì Sáo Tàu 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Ui, thổi hay quá xá, nghe đã thiệt. Cảm mơn ông nghe Htt.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

bài này hình như thổi bằng sáo rê (cây G của tàu) là thích hợp nhất.

em vẫn chưa hiểu sao mấy cái đoạn vuốt kiểu gì mà tiếng nó kêu chíu chíu? Tongue Tied

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sáo Tàu làm theo tone của nhạc cụ phương Tây .

Sáo Tone C  của nó lồng bự vây ứng với tone G trầm của Việt nam

CÒn cây G cao  của Tàu , anh Sáo trúc có thổi , Đường kính và vị trí cũng khoảng cây D của mình . 

Thổi  cái này chạy ngón điên cuồng , phi lưỡi , đánh kép liên tục phải tập rất nhìu để theo nhịp của dàn nhạc và thổi thật lưu loát có hồn .

Nghe bài này như đang có ngựa phi liên tục

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bài này, đoạn đầu là ngựa phi nước đại, còn đoạn sau là đoạn voi chầm chậm bước mà hùng tráng, ung dung.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sai rồi, bài này chơi bằng cây mi đấy
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

tuan_anh:
Bài này, đoạn đầu là ngựa phi nước đại, còn đoạn sau là đoạn voi chầm chậm bước mà hùng tráng, ung dung.

Đoạn đầu tiên là vó ngựa xông pha tiền tuyến trống giục vang rền, đoạn sau là cảnh tải lương thong dong tự tại giữa chốn thiên nhiên yên bình, tiếp đó là nhạc ngựa nước kiệu và sau là phi nước đại chứ ông - cái này là tui cũng nghe rùi đoán thui, chẳng qua tui thấy ông kéo cả voi vào trong đoạn "thôi mã" nên tui mới comment cái

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
có đoạn đầu đoạn sau mà ai cũng quên đoạn giữa: ngựa tải lương mệt quá vã mồ hôi ra chết anh em làm thịt ăn, nghe háo hức và thơm phức hehe. thịt ngựa đã vã mồ hôi cho nó mềm thịt và không còn mùi hôi là ngon nhất đấy các bác ạ, thật là đúng sách hehe. loại thịt ngựa này mà đem nhúng lẩu mẻ kẹp rau quấn nem chấm tương bần trộn vừng thì quả thật là cao lương mỹ vị hĩ hĩ. cả nhà thông cảm em đang đói nhìn gì cũng ra thức ăn ế hihi.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Sao các bác giỏi thế? nghe thổi sáo mà ra cả cốt truyện em thì em chịu vấn đề này!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

qwerty68:
Sao các bác giỏi thế? nghe thổi sáo mà ra cả cốt truyện em thì em chịu vấn đề này!

Bạn không biết chứ bài sáo nào cũng có nội dung hẳn hoi, đưa người nghe đến với một câu chuyện nào đó đấy! Bên Tàu họ cũng có nhiều chuyện hay lắm, như nghe bài Tiểu bát lộ đó, thấy được cả cảnh chiến sỹ trẻ bị thương khi xông pha tuyến lửa.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
SapinT:

qwerty68:

Bạn không biết chứ bài sáo nào cũng có nội dung hẳn hoi, đưa người nghe đến với một câu chuyện nào đó đấy! Bên Tàu họ cũng có nhiều chuyện hay lắm, như nghe bài Tiểu bát lộ đó, thấy được cả cảnh chiến sỹ trẻ bị thương khi xông pha tuyến lửa.

Hay tuyệt nhìn thổi sợ xanh mắt luôn. Anh ơi có video tiểu bát lộ thổi sáo ko gửi em với, em tìm ko thấy 

Tôi là tôi!
Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net