Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Vài video sáo trúc

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 08-30-2007 1:57

Bác foolagain có giới thiệu một vài video sáo trúc, vì bác ấy không có thời gian nên tui tạm thời bỏ lên giúp. Mà sao người trong này giống bác foolagain quá. Tui thì không thích mấy bản nhạc này, nghe chán quá.

[YouTube:at6jaQ3ImDA] 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
He he, không phải tui a nghen. Cái này tui search được thôi nhờ saotruc up lên làm tư liệu cho a e tham khảo, hình như là ở ngoài Hà Nội, ko biết có tham gia trên damsan ko. Hồi chiều vội đi lấy cuốn khoét sáo nên không kịp  + không biết cách up lên dd. Cám ơn nhé.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
dung la chan that Hmm
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thật là quê quá, người trong video này là em đấy. Em chỉ định up lên để gửi cho mấy người bạn, ai dè các bác lại vứt lên đây rồi bêu rếu em thế này. Thôi thì các bác đã chê thì các bác cũng nên cho em vài lời góp ý để em còn tiến bộ thêm với.

Em xin chú thích thêm một chút, em chơi mấy bài trên trong các buổi ca nhạc cây nhà lá vườn của hội sinh viên nơi em học. Buổi "Chắp cánh ước mơ" là để quyên góp tiền giúp cho các bạn sinh viên khó khăn ở Việt Nam, còn buổi "cho bạn cho tôi 2" là để đón các bạn sinh viên mới sang, toàn là khoảng 1 năm về trước khi em mới bập bẹ tập rung hơi. Ở đấy mọi người chơi nhạc, ca hát với nhau cho vui thôi, toàn bạn bè với nhau nên mặc dù trình độ còn rất dở nhưng em cũng vẫn tham gia.

Video đầu tiên em xin phép bỏ đi vì bài đấy chính em cũng không thích một tẹo nào, thổi quá dở, chỉ là vì bạn yêu cầu nên em mới up lên.

Vậy nhé, cùng là người tập sáo như nhau nên em mong các bác góp ý thật lòng, có gì cần phải sửa thì các bác cứ nói ra để em còn tiến bộ.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

dở là so với mấy bác chuyên nghiệp thôi chứ chơi như thế là tốt rồi. Chẳng qua là em nghe mấy bác "đại ja" trong làng sáo thổi nhiều nên bây giờ hơi bị kén.Stick out tongue Em cũng chỉ mong chơi được như bác là ok rùi

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

To kihrin :bác cứ tự ti như thế thì anh em ai dám up nhạc lên nữa nè ! Tụi mình học tay ngang, thổi phè phè, thế là good lắm rồi.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To kirinhn : Khi tui post bài thì đã thấy nick bên kia cũng là kirinhn, tui đã nghi là bác, vì nick kihrin mà biết thổi sáo chắc không nhiều, muốn nói vài câu cho bác xuất đầu lộ diện. Thổi như bác là hay quá rồi, chỉ có cái nhạc thì tui không thích. Nhưng bác lại thổi gây quỷ từ thiện thì thật là dáng khen, có video mà không post lên damsan mà giấu hả. Có một số người thổi sáo thì hay mà không giúp ích được cho ai. như bác là quý hóa lắm.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

To bác lee: mấy bài đấy em thổi cách đây khoảng 1 năm, kĩ thuật còn kém bây h nhiều, lại bị các bác vứt lên đây rồi nhảy vào chê thì ai không tự ti cơ chứ. Mà nói thật với bác cái bài "giọt mưa thu" lại là bài mà em đã từng rất tâm đắc nữa chứ, vì em đã dành rất nhiều thời gian vào bài đấy, tuy bây giờ em rung hơi tốt hơn hồi đấy nhiều nhưng em không nghĩ là em có thể lại thả hồn vào bài đấy như em đã từng thổi. Theo em thì thổi sáo cái hồn là cái quan trọng lắm, giống như cái bài "về quê" bác thổi kia em thấy cũng chẳng có tí hồn nào cả (haha, trêu lão lee tức tí chơi).

To bác saotruc: Em không post lên damsan cũng là vì em cũng ít tham gia diễn đàn, chỉ thỉnh thoảng vào xem có gì mới không. Nhiều lúc cũng muốn post lên để nhờ các bác góp ý nhưng chẳng lẽ lại tự nhiên nhảy vào post cái video lên, bà con lại tưởng là em thích khoe (mà post lên cũng lại bị bà con chê như trên thôi Big Smile, haha, câu này là em đùa đấy). Mà bác đã làm em xuất đầu lộ diện rồi sao không góp ý cho vài lời nhỉ? Smile

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui thì thổi có hay ho gì đâu mà góp ý cho bác. Tuy nhiên trong mấy video của bác, tui thích bài giọt mưa thu nhất, còn mấy bài kia không thích lắm.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To kỉhin : tui sinh năm 1983 , trẻ măng tươi rói mà sao cha nội cứ kêu tui là "lão" hoài vậy, tui về...tui méc má nè....hix
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
To "lão" lee: em cũng đoán bác sinh năm 83. bác tập sáo trước em 1 năm nên chắc hơn em 1 tuổi haha. Cách đoán này em chỉ ứng dụng để đoán tuổi lão lee thôi nhé, chứ còn với bác rùa già mà dùng cách này thì sai bét Zip it!.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tui thổi sáo 13 năm vậy tính làm sao cho ra tuổi tui ???
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em hỏi thật bác rùa, bác biết thổi sáo trước hay biết viết chữ trước vậy Tongue Tied?

Hic, viết bài này xong mới đọc bài bác rùa viết. 

Page 1 of 2 (27 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net