Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic "Thắc mắc - Góp Ý"???

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
jan031985 Posted: 09-06-2009 23:24

Kính gửi BQT!

Tình hình là hôm qua em vào diễn đàn thì vẫn bình thường, nhưng sáng nay vào thì thấy mất đi 1 số bài viết... em không hiểu tại sao, có vẻ như diễn đàn vừa "quay ngược thời gian" thì phải, em cũng không rành nên không không biết dùng từ ngữ nào cho đúng.

Em có tìm nhưng không thấy Topic "Thắc mắc - Góp Ý" ở đâu nên mạo muội post vào đây.

Xin BQT mở topic "Thắc mắc - Góp Ý" để thành viên vào góp ý cho diễn đàn, và khi diễn đàn có sự cố gì (như sự cố ở trên) thì xin BQT viết đôi dòng thông báo cho mọi người biết.

Cảm ơn BQT!

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ờ , bài của mình post hôm qua đâu hết rồi, mất nhiều quá

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mình nghĩ là không phải bị del đâu, vì mất hoàn toàn các bài trong ngày hôm đó, khả năng là bị lỗi chức năng gì đó của diễn đàn, hình như hôm sau diễn đàn còn bị lỗi một thời gian không thể vào được nữa, trước giờ chưa từng gặp trường hợp này, vậy nên bạn đừng lo nhé.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Trường hợp này bên diễn đàn kia mình đã bị 1 lần, lo cũng chẳng giải quyết đc gì, chắc admin quên backup dữ liệu nên những bài viết kia coi như mất hết. :)

Ý mình muốn BQT phải có đôi dòng thông báo để cho các mem khỏi nghi vấn thui. :)

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chắc cũng giống khi chơi game online ý, thỉnh thoảng server lỗi bị roll back dữ liệu :D
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

em cũng không tìm thấy chổ nào để gởi góp ý cho diễn đàn. nên post vào bài viết này luôn vậy. hôm qua đi off các anh trong ban quản trị có hỏi:"có ai có ý kiến góp ý cho diễn đàn ko? nên hôm nay em xin góp ý như sau: em nghi nếu ban quản trị có thể cho thêm vào diễn đàn một không gian dùng để các thành viên tán gẫu với nhau thì hay hơn. giống như một chương trình yahoo chat hay zing chat gì đó. ở đó thông báo trạng thái của các thành viên như online hoặc offline. rồi các bạn có thể thoải mái trao đổi với nhau hay học hỏi kinh nghiệm vân vân...nhưng phần này không có gửi tin offline nên các bạn cần mua sáo. hỏi về một sheet nhạc hay quảng cáo sáo hay gửi lời nhắn đến ai đó đều phải post bài.như vậy sẽ rất tiện cho những thành viên mới và cũng để các thành viên chúng ta gắn bó thân thiết với nhau hơn. nhưng vấn đề khó là việc quản lý nội dung nói chuyện của các thành viên. và bỏ dấu tiếng việt hay nói chuyện với nhau ko phải bằng ngôn ngữ xitin gì đó.

đó là ý kiến của em. nếu có ai có y kiến nào hay hơn xin góp ý cho ban quản trị để diễn đàn chúng ta ngày càng trở nên thân thiện và thuận tiện cho các thành viên hơn

Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
fanflute:

em cũng không tìm thấy chổ nào để gởi góp ý cho diễn đàn. nên post vào bài viết này luôn vậy. hôm qua đi off các anh trong ban quản trị có hỏi:"có ai có ý kiến góp ý cho diễn đàn ko? nên hôm nay em xin góp ý như sau: em nghi nếu ban quản trị có thể cho thêm vào diễn đàn một không gian dùng để các thành viên tán gẫu với nhau thì hay hơn. giống như một chương trình yahoo chat hay zing chat gì đó. ở đó thông báo trạng thái của các thành viên như online hoặc offline. rồi các bạn có thể thoải mái trao đổi với nhau hay học hỏi kinh nghiệm vân vân...nhưng phần này không có gửi tin offline nên các bạn cần mua sáo. hỏi về một sheet nhạc hay quảng cáo sáo hay gửi lời nhắn đến ai đó đều phải post bài.như vậy sẽ rất tiện cho những thành viên mới và cũng để các thành viên chúng ta gắn bó thân thiết với nhau hơn. nhưng vấn đề khó là việc quản lý nội dung nói chuyện của các thành viên. và bỏ dấu tiếng việt hay nói chuyện với nhau ko phải bằng ngôn ngữ xitin gì đó.

đó là ý kiến của em. nếu có ai có y kiến nào hay hơn xin góp ý cho ban quản trị để diễn đàn chúng ta ngày càng trở nên thân thiện và thuận tiện cho các thành viên hơn

Chào bạn Fanflute!
Rất vui được biết bạn tại buổi offline vừa rồi của Damsan.net. Xin cảm ơn lời góp ý của bạn. Tui xin được trả lời với bạn ý kiến này.
Ý tưởng này đã được một số thành viên đưa ra và Admin đã đưa vào thử nghiệm cách đây hơn 1 nằm. Sau một thời gian thử nghiệm, thì BQT quyết định bỏ chức năng này vào cuối tháng 9 năm 2008. Hy vọng trong thời gian tới, Damsan sẽ có thể có lại tính năng này nhưng với cách quản lý tổ chức tốt hơn, nghiêm chỉnh hơn và an tòan hơn.
Đây là cái link một bạn ngày trước cũng có ý kiến tưong tự như bạn. Viết vào ngày 11 tháng 9 năm 2008
http://damsan.net/forums/thread/15959.aspx

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
à cái chức năng đó được thông qua một chương trình khác và code khác để làm nên có nhiều khuyết điểm là đúng rồi. nếu diễn đàn có thể tự viết code để nhúng vào và sử dụng các nickname được đăng ký. như là khi đăng nhập vào diễn đàn bằng tên gì thì thảo luận trong đó bằng tên đó không được thay đổi. giống như nó không phải là một phần riêng biệt mà là một bộ phận của diễn đàn. security của diễn đàn. về phần code để em nguyên cứu thêm và hi vọng sẽ hổ trợ được cho diễn đàn. vấn đề về security cũng cần phải nghiên cứu nhiều  hơn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng vậy, nhưng hiện giờ Admin chưa có thời gian, cho nên chúng ta hy vọng sẽ có lại chức năng này trong tương lai. Nếu bạn có cái nào hay thì giới thiệu nhé.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ok anh sáo trúc em sẽ nhờ bạn bè giúp đở nghiên cứu code + security hoàn hảo nhất
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Mình thấy diễn đàn bắt lỗi vi phạm nội quy về cách viết bài không dấu, dùng ngôn ngữ Style nhưng lại không có kèm theo bộ gõ Javascript đôi khi cũng là một khó khăn cho các thành viên đặc là những thành viên không thành thạo về phần mềm máy tính.

Vì vậy mà mình thắc mắc tại sao diễn đàn lại không chèn thên bộ gõ để tiện dụng hơn cho các thành viên mỗi khi post bài.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Aslivis:

Mình thấy diễn đàn bắt lỗi vi phạm nội quy về cách viết bài không dấu, dùng ngôn ngữ Style nhưng lại không có kèm theo bộ gõ Javascript đôi khi cũng là một khó khăn cho các thành viên đặc là những thành viên không thành thạo về phần mềm máy tính.

Vì vậy mà mình thắc mắc tại sao diễn đàn lại không chèn thên bộ gõ để tiện dụng hơn cho các thành viên mỗi khi post bài.

chà, cái này mình cũng không rõ lắm nhé, mà nhà có mạng, cứ hỏi thằng goole xem tại sao không gõ được tiếng việt trong này chứ. trong khi ai cũng gõ được. mà mình thấy cứ cài máy tính có cái unikey là chơi được luôn với unicode mà, có vấn đề gì mà thắc mắc nhỉ. mà máy nào chả có cái bộ gõ vietkey hoặc là unikey, mà dùng unikey gọn nhẹ và tốt quá đó chứ. hay là lười bật unikey? mình dùng yahoo hay bất kể cái gì đều dùng tiếng việt có dấu, người việt mà, quen rồi, cho unikey lúc nào cũng khởi động cùng win, mặc định bật lên là tiếng việt. unikey có ưu điểm là không bị loạn khi gõ pass như vietkey. 

ý kiến của bạn cũng rất nên có nhưng mình thấy không cần thiết lắm. còn về bắt lỗi nội quy về chữ không dấu để cho mọi người đọc dễ hiểu và đúng tinh thần dân tộc việt dùng chữ việt, lỗi chữ style để nhắc nhở ý thức của thành viên thôi. điều đó là đúng mà.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net