Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

hỏi về kĩ thuật luyến

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ductrung Posted: 07-04-2009 1:42

em ở hưng yên mới tập sáo được 1 tháng nhưng khi em thổi sáo các dấu luyến thì từ thấp lên cao thì dc nhưng từ cao về thấp lại chả được

nhân tiện các bác chỉ giáo cho em chút kĩ thuật chứ ở nhà suốt ngày có mỗi kĩ thuật đánh lưỡi đơn chán lắm em cũng học thử nhưng phần hướng dẫn luyện tập còn ít kĩ thuật quá ,bác nào có sách học thổi sáo post giùm em email của em là

nguyenductrung95@gmail.com

Cảm ơn các bác trước nhé !!!

Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tập tiếp đi bác . Đánh lưới note trước dấu luyến ko đánh note sau thui còn việc xuôi được mà ngược hổng xong của bác thì chỉ tập mới bík đc thui . Mới có 1 tháng đã nhằm nhò gì ......
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

http://damsan.net/forums/thread/61.aspx

Bạn tham khảo thêm về kĩ thuật luyến nhé, cái gì thì cũng phải luyện tập thường xuyên bạn ah, để reàn đúc thêm khả năng và ruta ra kinh nghiêm, mong rằng bạn sẽ sơm thành thaọ các kỹ thuật và thổi thêm đc nhiều bài, các ae trong ĐS thời gian tập luyện cũng để ù tính bằng tháng or năm, mong ràng bạn hông nản chí. Nếu bạn ở HN thì mong rằng sớm đc gặp bạn trong một ngày không xa để ae giao lưu và học hỏi thêm đc nhiều hơn để nâmg cáo kĩ thuật và cùng nhau tập luyện. Chúc bạn thành công!!!

Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net