Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Có ai có bài "Tiếng Đàn Ta Lư" không?

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vnluc Posted: 06-07-2007 3:43

Chào các bác, có ai có bài "Cô gái vót chông", "Tiếng đàn Ta-lư" thì share cho em với. Em rất muốn nghe bài đó :)

Thanks,

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

bạn vào trang http://www.nhacso.net

trong ô tìm kiếm gõ tên bài hát vào để nghe online. tuy nhiên chât lượng âm thanh không tốt.

Hoặc bạn dùng www.google.com.vn trong ô tìm kiếm bạn gõ tên bài hát + chữ "mp3" để tìm link download bài hát về.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

http://tanduy.multiply.com/music/item/5

Bác vào đó down nhé 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cảm ơn bac saotruc nhé! Em công lực còn non nên cố luyện bài này rồi quay lại luyện công phần căn bản thôi :)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nếu bác chưa đủ công lực thì tui khuyên bác không nên thổi bài này. nếu không sẽ bị tẩu hỏa nhập ma như tui mất.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nếu Teka vững thì bài này nuốt trôi cũng khoảng 3 tháng , em thì mất gần 2 năm mới nuốt xong bài này. Mỗi khi có dịp vui em hay lấy bài này ra thổi lắm,
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ngày mai offline tại trường kiến trúc, ttmd14 sẽ thổi bài này. Còn bác leehonso thì trên đường chiến thắng nhé và cho tui thổi chung với, như hôm trước đó. Còn tui thì chắc là bổn cũ làm lại thôi giương tiên hay mục dân gì đó. Ai tập KT, tập xong nên lấy bài này làm bài ứng dụng.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vậy à? Thảo nào em thấy mình tập chậm quá, có lẽ bài "Anh Vẫn Hành Quân" thì dễ hơn vì bài đó cũng là teka nhưng mà giai điệu đơn giản hơn.... Cảm ơn các bác đã chỉ giáo :)
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bác có nhầm ko đấy, anh vẫn hành quân có một đoạn chạy ngón muốn đứt hơi luôn, bác mà công lực ko đủ là em lo bác ra đi sớm mất, theo em muốn tập thì nên bắt đầu bằng "cô gái vót chông" thì hơn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bài "Bài cô gái vót chông " cũng chả đơn giản tí nào. Theo tui tốt nhất đối với bác bay giờ là phải gặp trực tiếp một người nào đó đã trải qua và thổi cho người đó nghe để xem bác đã đủ sức thổi bài nào. Còn nếu không thì bác có thể thu âm hay quay video up lên diễn đàn để mọi người nhận xét xem sao.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Trời ạ!

bác vnluc này! theo em biết thì bác  đang theo học chú thắng, hôm trước em đã gặp bác ở nhà aviaiva rùi! đúng không?

em nghĩ bác cứ tập từ từ theo sư phụ! thà tập chậm mà nhanh tiến bộ còn hơn là cứ cố tập nhanh để dậm chân tại chỗ! ( cái này là kinh nghiệm của em khi cố tình đốt cháy giai đoạn, tập bài trên đường chiến thắng hơn một tháng nay mà vẫn chưa đâu vào đâu!Smile)

mà mấy bác saotruc, lee, avantasia nói loạn hết cả lên , mỗi người 1 phách! em chỉ nghe thôi mà đã thấy chóng mặt, hoa mắt, muốn tẩu hỏa nhập ma rùi đây này!Big Smile

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

xin loi cac' bac'  do ngoi` ngoai` quan' nen ko co' bo go tieng' viet! Mong cac' bac' thong cam! Thay' may' bac' ban` ve` "Anh van hanh` quan " em muon' hoi mot ti' :       1/em co' ban nhac bai` "anh van hanh` quan " trong quyen "sao' truc' 6 lo can ban va` nang cao "  ,em co' tap bai` nay`! nhung khi nghe mot doan bai` nay` do nghe sy Tien' vuong the hien, em thay' co' vai` doan hoi khac' so voi' ban nhac em tap ! ko bit' cam nhan cua em co' dung' ko ha may' bac'! cac' bac' nghe thu trong day ne`  http://www.allmusic.com/cg/amg.dll?p=amg&token=&sql=10:gjfpxq85ld0e    2/ ma` khi em tap mot  doanbai` " tieng' sao' tren nuong " em co' gap phai nhung not' nhac co' mot dau' cham' nho? o? tren dau` ! Trong sach' day thoi cua NS tran` thanh trung thi`  bao cac' not' do' phai thuc hien ki thuat danh' luoi~ stactato tuc' la` danh' luoi manh ,dut' diem tung` not' khac' voi' danh' luoi don binh` thuong` ; ma` trong cuon' day thoi sao' cua NS hong` thai'  lai bao do' la` ki' hieu cua ki thuat danh' luoi kep' te-ka........ vay neu' gap phai xu li' the' nao` khi gap truong` hop nay` ha may' bac'???????????  3/ trong mot so' ban nhac em co' gap not' DO3 va` RE3 co' chu "TR~~~~~~~~~~~~~~" o? tren dau`  ! theo em biet' thi` day la` ki thuat lay' mot ngon'! Nhung em khong biet' hai loi' lay' nay` khac' nhau nhu the' nao` ! cac' bac' co' the phan biet giup' em duoc khong?????????    

RAT'  MONG TIN MAY' BAC' DE CO' SAI O DAU EM CON` BIET' MA` SUA! THANKS MAY' BAC' TRUOC' !

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em đồng ý. Thôi cứ phải "củ từ" thôi vậy nghe các bác bàn nhau nhiều thứ em sốt ruột quá :)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
trên nốt nhạc có dấu chấm thường là kỹ thuật stactato, bản anh vẫn hành quân mõi ngưỡi soạn một kiểu, và mỗi người thổi một kiểu, chỉ giai điệu là chung chung, bác cứ bám lấy một bản mà tập, khi xong thì bác cảm thấy thế nào hay thì thêm bớt vài nốt cho hợp lý. còn Tr...nốt đô3 và rê3 thì như bác biết đấy là láy một ngón nhưng hơi vất vả vì bỏ ngón máy nốt đó phải chuẩn. nói vậy chứ bác đã tập đến bản "tiếng sáo trên nương" thì bác là sư phụ của em rồi, bài đó em chịu... hic hicBig Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Khi thấy tr~~~ của đô 3 thì riêng bản thân tui thì có 3 cách để thể hiện, không biết còn cách nào nữa không thì xin các cao thủ chỉ giáo
1/ trill hỏng được thì reo luôn (reo lưỡi)
2/Tìm một cách trill đặc biệt nào đó mà tuỳ vào bài và tuỳ cây sáo đang dùng (có khi trill luôn 2-3 ngón) .
3/Trill bình thường 1 ngón, nhưng là âm bội.
Page 1 of 2 (23 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net