Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

sheet music của thầy Triệu Tiến Vượng

rated by 0 users
This post has 32 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
loveisblue_259 Posted: 12-15-2008 9:46
Có ai có sheet music bài Hương quê của Tiến Vượng thì cho em với ! còn nữa Ai có sheet bài Tiếng sáo trên nương của Hồng Thái thì cho em với ! Nếu ở Hà Nội thì em mời đi uống Cafe. Thanks trước !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác pờ rô quá, không biết có ai dám đi uống cafe cùng ko Geeked
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tiêng sáo trên nương khác mà sáng trên nương khác à bác.?

bài hương quê để hôm nào mình thử xin thầy xem. he 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

loveisblue_259:
Có ai có sheet music bài Hương quê của Tiến Vượng thì cho em với ! còn nữa Ai có sheet bài Tiếng sáo trên nương của Hồng Thái thì cho em với ! Nếu ở Hà Nội thì em mời đi uống Cafe. Thanks trước !

2 bài này phổ cập quá mà bác còn chưa có sao?, thoong tui có cách đây mấy năm mà ko sài tới!, nghe ra bác trình độ cao lắm mà giờ đi xin sheet bài này nghĩ thấy cũng kì kì!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mấy năm rùi không dùng tới ! kinh quá ta !

bản nay đúng là phổ cập thật nhưng là đỉnh cao đối với tui !

bác mà thổi được bài nào hay hơn thì tui xin bái phục hai tay hai chân luôn , từ nay xin rút luôn !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có lẽ bác nói đúng và hãy làm theo lời bác nói .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thổi mấy bài độc tấu đó , có hay đi nữa thì trong ngàn người chắc có vài người vỗ tay àh! tui đố bác thổi một bài đơn giản thui, kiểu như Lòng mẹ chẳng hạn, mà 1000 người , 900 người vỗ tay khen hay !

đó mới là cái khó, tha hồ mà vươn cao, cuối cùng mấy cái đơn giản lại mù tịt!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Trình độ của bác giỏi thế thì phải đến nhạc viện xin chứ , nhờ anh em đamsan làm gì cho phí công

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác Chuthoong nói hay lắm. Thổi bài Lòng mẹ , 1000 người,900 người khen hay !

Hay, bác đúng là vươn tới đỉnh cao của nge nhạc rồi đó !

Nhưng nói thì dễ !Bác đố tui nhưng Liệu bác có làm được không ?

Mà bác sai ở chỗ những bài ấy mà thổi chẳng ai nghe thì trong số đó chắc là có bác !

Bác có bài đó mấy năm rồi mà không xài tới ,còn nói là phổ cập ,bác thử xem lại bác xem !

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Quên mất là viết hai bài, một bài nói không phải với damsan, một bài lại nhờ cậy.keke !

Nhưng không sao, tui cũng đang định đến nhạc viện đây !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bài tiếng sáo trên nưong này tui cũng được nghe nhiều lần, bài này khó quá nên tui thổi không được.loveisblue_259 nếu thổi được bài này thì hôm nào hướng dẫn cụ thể để anh em tập theo. Tui thì trí nhớ kém, nên thường thổi mấy bài ngắn ngắn cho dễ nhớ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hê! Hê bác loveisblue_259 chắc đến nhạc viện thì theo tôi nghĩ ko có sinh viên nhạc viện nào để ý đến đâu chắc chỉ có mấy bác bảo vệ ra đuổi đi vì bác thổi sáo nghe trối tai quá mà thôi

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

oạch em thấy các bac đang chém gió nhau thì đúng hơn là học hỏi như tinh thần của Damsan.net Super Angry....

Phải nói bác chuthoong nói đúng.Nhưng người am hiểu đôi chút về sáo nếu nghe mình thổi nhưng bài như tiếng sáo trên nương, tiếng gọi mùa xuân thì bảo hay.. nhưng những người ko bít gì về sáo thì họ cho là chán , đơn giản là vì họ ko biết mình đang đc nghe bài ji =))... hịc hịc cái này cũng là một hạn chế của sáo chăng? ^__^

Bác shinnichi yêu cầu bình tĩnh! đâu phải cứ tập mấy cái bài đó là phải pro mới tập đc đâu. Em vẫn tập mấy bài tiếng sáo trên nương, quê mới, tiéng gọi mùa xuân,anh vẫn hanh quân .... mà thấy mình vẫn gà gà à....mình tập chỉ là thử sức thôi ^__^. AH NÀY TUI HỎI LUN CÁI CLB CHỖ THẦY SƠN BÂY H CÓ NHIỀU NGƯỜI ĐI VÀO SÁNG CHỦ NHẬT KO NHỈ.LÂU NAY HƠI BẬN NÊN KO QUA ĐC CHẢ BÍT GÌ LUÔN ;D

Bác loveisblue bài hương quê thì em chưa nghe qua :D .còn tiếng sáo trên nương thì em đã ,đang và thỉnh thoảng vẫn chạy thử! về giai điệu thì tạm ổn còn kĩ thuật và nhịp một số chỗ em còn bị loạn đặc biệt chỗ lên sol3 ko sao lấy hơi để lên ngay đc >"< .Công nhận đập nhịp khó thật những chỗ nhanh thi gần như em mất nhịp hịc hịc

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bác Loveisblue cứ thich lấy bụng ta suy ra bụng người!

Thoong tui bảo 2 bài kia tui quăng mấy năm chưa sài tới, vì tui biết trình tui kém, thổi mấy bài kiểu ấy chỉ khiến cho thiên hạ chê cười, hơn nữa họ ko biết lại bảo bài đó dở , hoá ra tui là kẻ tội đồ! tui gọi là phổ cập vì anh em tui, ai mà chả có, ai mà chả nghe, nghe đếm mức mụ mẫm!

bài Lòng mẹ, tui thổi 3 năm còn chưa thấy hay, thổi cho 3 người nghe thì 2 người chê dở, tui hỏi bác chứ tui nói là tui thổi hay hồi nào, tui dở mà, bác kêu bác giỏi, tui mới đó bác chứ!

tui dở tui nhận là mình dở,tui có cần phải chứng minh cái dở của mình ko! bac cho là bác hay thì bác chứng minh đí!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em cũng đồng tình với anh thoong. Thổi sáo cũng giống như việc ngồi thiền phải kiên nhẫn và đặc biệt ko được phép tự kiêu, kiêu ngạo và hay chê bai người khác trong khi mình có lẽ còn kém xa người ta là một điều đáng xấu hổ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Page 1 of 3 (33 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net