Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thư gởi Admin, các Mod và anh em tâm huyết

rated by 0 users
This post has 49 Replies | 3 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Lâu lâu thấy bác Lee nói mấy câu nghe thấm thía wá đi. Đó cũng là nhận xét của những ng từng chơi chung dân chuyên nghiệp, từng chưởi "tụi nó chảnh quá", để rồi cùng nhau nhìn nhận rằng ko phải họ chảnh đâu, mà là tất cả lỗi nằm ở phía chúng ta. Nếu ta mà như họ, chưa chắc gì ta đc cái phong cách đàng hoàng của họ, Nếu nhìn sâu một chút, thì chúng ta đang đc các vị ấy hỗ trợ rất rất nhiều đấy ! Mà chúng ta đã làm đc gì nào ???

Danh sách các tiền bối chuyên nghiệp hỗ trợ (và đã từng hỗ trợ) chúng ta, có thể kể ra đầy cả trang giấy này, toàn những tên tuổi lớn ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hoangtube:

Danh sách các tiền bối chuyên nghiệp hỗ trợ (và đã từng hỗ trợ) chúng ta, có thể kể ra đầy cả trang giấy này, toàn những tên tuổi lớn ! 

bác kể ra xem nào ? bác nói đầy trang, bác kể ra mà không đầy trang thì anh em nói là bác nói xạo, nói dóc!

anh em tôn trọng bác vì bác là người lớn..còn các anh em đa số đều chưa có gia đình....cũng còn con nít ham chơi lắm..như damsan nha trang nhậu tối ngày ( có ảnh )

tôi luôn ủng hộ ai co 1ý phát triển diễn đàn..ai bàn ra thoi một đấm cho khuôn mặt biến dạng coi có đẹp trai hơn không nào.

chuyên nghiệp : có nhiều thứ hơn ta, ta không chuyên vì ta thiếu cái mà họ có dù tài ta không thua họ nếu học bài bản và đến nơi đến chốn

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
leehonso:

Bác DươngQuá không nên quá khích như vậy, lời của blackfold là hoàn toàn đúng, điềm tĩnh và thận trọng. Còn quan điểm của tui thì như sau

Thứ nhất là những cánh chim đầu đàn như Hoangtube, saotruc, lee, MHM, traudat, Thoong...chưa có thằng nào dám liều mạng mà trải nghiệm cái cảm giác và cuộc sống của dân chuyên nghiệp cả vì vậy không có tư cách để đánh giá là dân chuyên nghiệp phải như thế này, phải như thế nọ. Vì vậy mình đề nghị bạn Kimbrowneyes nên loại bỏ bớt những luận điệu như : dân chuyên nghiệp giấu nghề, dân chuyên nghiệp ích kỷ....Nếu bạn đánh giá họ như vậy thì bạn mới là người thiếu hiểu biết và ích kỷ đó, họ hoàn toàn có quyền trân trọng những thành quả trong nghề nghiệp của mình.

Cái damsan cần làm là tiếp cận và tìm hiểu nhiều hơn về những bậc thầy sáo trúc của Việt Nam để hiểu rõ trường phái sáo trúc Việt, lịch sử sáo trúc Việt, ủng hộ những người chuyên nghiệp bằng cách mua CD gốc, chứ đừng mở miệng là tay này ích kỷ, tên kia giấu nghề, nhưng bản thân mình thì đi nghe nhạc lậu mp3....

Thứ hai, damsan vẫn đang phát triển, có thể nói là chậm nhưng thực ra vì cái cần quan tâm là sự bền vững nên không có gì phải quá lo ngại như vậy. Phải nhìn thấy những điểm sáng như bác Hoàng Anh sẵn sàng giới thiệu CD độc tấu của bác ấy lên Damsan và chia sẽ thành mp3, bác langtu sẵn sàng giới thiệu tác phẩm của bác ấy cũng như số điện thoại...điều đó chứng tỏ mọi thứ vẫn đang tiến tới. Hãy bình tĩnh, vậy thôi!

Thứ ba, không nhất thiết cứ phải trang damsan này phát triển và thịnh vượng là được, cái cần là nhạc dân tộc của mình phát triển. Chỉ cần đamsan.net này phát tán được cái ý tưởng cốt lõi là Đam mê và san sẻ đi khắp nơi thì xem như nó đã hoàn thành sứ mệnh của nó rồi. Trước mắt là vậy !

Bác lee nói em như vậy đúng có tuy nhiên sai thì không hoàn toàn . Sai em nhận nhưng mà chuyện bác chửi em down chùa xài chùa  nghe chùa hay lậu gì là bác không thông cảm với em rồi.

Em không phải tín đồ cuồng nhiệt nhạc dân tộc .Tuy nhiên em nghĩ :không phải 1 người yêu nhạc dân tộc nào muốn góp phần thúc đây nhạc dân tộc phát triển cũng phải lùng mua 1 CD gốc để chứng tỏ ta đây  xài hàng bản quyền. Bác lee... bác chửi em xài chùa , nghe lậu em chịu. Chứ em không rãnh chạy xe lên tp mà mua CD gốc để chứng minh em yêu nhạc dân tộc. Em bỏ nhiều thứ khác để sang học sáo, tiêu nghe nhạc dân tộc thì đó là em nghĩ mình đã bảo tồn rồi.

Nghe lậu, nói rõ hơn là down chùa có 2 mặt, bác nói đến mặt xấu nhưng mặt tốt bác không nhìn nhận!  Em nghe nhạc họ thổi, em biết đến tiếng tăm họ, tôn trọng tài năng của họ, tìm hiểu về họ là quí lắm rồi. Đấy cũng là 1 cách phổ biến vậy?

Mua 1 CD nhạc dân tộc có bản quyền tiền không nhiều nhưng bác biết mua được nó nhiêu khê lắm không. Từ chuyện lùng sục đủ mệt rồi.... nhạc dân tộc bác biết  nó rất ít điểm bán (em ở BD và em đang nói ở BD) ; đấy là chưa nói đến sáo trúc là một bộ phận của nhạc dân tộc thôi đấy.Rồi đến uy tín nhà cung cấp, nếu mua hàng qua mạng chắc gì hàng xịn?Có gì bảo đảm ? Rồi đến thanh toán. Nội chuyện các ngân hàng không thống nhất cách thanh toán cũng làm em đủ mệt, trong tay 2,3 cái ATM mà không chuyển đc xu nào cho người khác(vì người này xài ATM 1 bank khác).

ForQuel'Thala
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hehe, ko nói dóc dâu bạn, chỉ là nói hơi quá thôi. (mà tôi kể đầy trang thì bạn tính cái gì nào ? sao bạn ko nghĩ tới chuyện tôi dùng font chữ to nhỉ >?)

Kính trọng hay ko kệ bác, còn đấm đá thì gặp nhau mới biết ! 

Sao bạn ko hỏi các ace trong BTQ, tại sao họ (các vị chuyên nghiệp) đến rồi đi, hoặc ngầm hỗ trợ chứ ít khi ra mặt ?  Tại vì cái gì chứ, có phải tại họ nghĩ Damsan ko phải là cái nơi đáng để đầu tư (sinh lợi). nếu Damsan mà nhiều thành viên như TTVNOL thì khác ah !

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
kimbrowneyes:
leehonso:

Bác DươngQuá không nên quá khích như vậy, lời của blackfold là hoàn toàn đúng, điềm tĩnh và thận trọng. Còn quan điểm của tui thì như sau

Thứ nhất là những cánh chim đầu đàn như Hoangtube, saotruc, lee, MHM, traudat, Thoong...chưa có thằng nào dám liều mạng mà trải nghiệm cái cảm giác và cuộc sống của dân chuyên nghiệp cả vì vậy không có tư cách để đánh giá là dân chuyên nghiệp phải như thế này, phải như thế nọ. Vì vậy mình đề nghị bạn Kimbrowneyes nên loại bỏ bớt những luận điệu như : dân chuyên nghiệp giấu nghề, dân chuyên nghiệp ích kỷ....Nếu bạn đánh giá họ như vậy thì bạn mới là người thiếu hiểu biết và ích kỷ đó, họ hoàn toàn có quyền trân trọng những thành quả trong nghề nghiệp của mình.

Cái damsan cần làm là tiếp cận và tìm hiểu nhiều hơn về những bậc thầy sáo trúc của Việt Nam để hiểu rõ trường phái sáo trúc Việt, lịch sử sáo trúc Việt, ủng hộ những người chuyên nghiệp bằng cách mua CD gốc, chứ đừng mở miệng là tay này ích kỷ, tên kia giấu nghề, nhưng bản thân mình thì đi nghe nhạc lậu mp3....

Thứ hai, damsan vẫn đang phát triển, có thể nói là chậm nhưng thực ra vì cái cần quan tâm là sự bền vững nên không có gì phải quá lo ngại như vậy. Phải nhìn thấy những điểm sáng như bác Hoàng Anh sẵn sàng giới thiệu CD độc tấu của bác ấy lên Damsan và chia sẽ thành mp3, bác langtu sẵn sàng giới thiệu tác phẩm của bác ấy cũng như số điện thoại...điều đó chứng tỏ mọi thứ vẫn đang tiến tới. Hãy bình tĩnh, vậy thôi!

Thứ ba, không nhất thiết cứ phải trang damsan này phát triển và thịnh vượng là được, cái cần là nhạc dân tộc của mình phát triển. Chỉ cần đamsan.net này phát tán được cái ý tưởng cốt lõi là Đam mê và san sẻ đi khắp nơi thì xem như nó đã hoàn thành sứ mệnh của nó rồi. Trước mắt là vậy !

Bác lee nói em như vậy đúng có tuy nhiên sai thì không hoàn toàn . Sai em nhận nhưng mà chuyện bác chửi em down chùa xài chùa  nghe chùa hay lậu gì là bác không thông cảm với em rồi.

Em không phải tín đồ cuồng nhiệt nhạc dân tộc .Tuy nhiên em nghĩ :không phải 1 người yêu nhạc dân tộc nào muốn góp phần thúc đây nhạc dân tộc phát triển cũng phải lùng mua 1 CD gốc để chứng tỏ ta đây  xài hàng bản quyền. Bác lee... bác chửi em xài chùa , nghe lậu em chịu. Chứ em không rãnh chạy xe lên tp mà mua CD gốc để chứng minh em yêu nhạc dân tộc. Em bỏ nhiều thứ khác để sang học sáo, tiêu nghe nhạc dân tộc thì đó là em nghĩ mình đã bảo tồn rồi.

Nghe lậu, nói rõ hơn là down chùa có 2 mặt, bác nói đến mặt xấu nhưng mặt tốt bác không nhìn nhận!  Em nghe nhạc họ thổi, em biết đến tiếng tăm họ, tôn trọng tài năng của họ, tìm hiểu về họ là quí lắm rồi. Đấy cũng là 1 cách phổ biến vậy?

Mua 1 CD nhạc dân tộc có bản quyền tiền không nhiều nhưng bác biết mua được nó nhiêu khê lắm không. Từ chuyện lùng sục đủ mệt rồi.... nhạc dân tộc bác biết  nó rất ít điểm bán (em ở BD và em đang nói ở BD) ; đấy là chưa nói đến sáo trúc là một bộ phận của nhạc dân tộc thôi đấy.Rồi đến uy tín nhà cung cấp, nếu mua hàng qua mạng chắc gì hàng xịn?Có gì bảo đảm ? Rồi đến thanh toán. Nội chuyện các ngân hàng không thống nhất cách thanh toán cũng làm em đủ mệt, trong tay 2,3 cái ATM mà không chuyển đc xu nào cho người khác(vì người này xài ATM 1 bank khác).

rất phải! cầm cây sáo lên là đang bảo tồn nhạc dân tộc đó bạn àh

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kimbrowneyes:

Bạn ở BD, là Bình Dương àh ?

Dễ thôi, ra nhà sách Fahasa mà mua, chợ Huyện là có ngay, tôi nói huyện Lái Thiêu, chứ chợ Tỉnh thì có nhiều hơn nữa.

Tôi mua CD harm của NS. Tòng Sơn, sáo của Thầy Đinh Thìn, đĩa hòa tấu Về Quê của NS Bá Quế,...ở Fahasa cả đấy.

Còn CD gốc, đến Bến Thành Audio và SD audio, hãng Film Bông Sen,...nếu ai ở SG có điều kiện.

Chỉ cần bác có... can đảm cầm sáo lên thổi, là bảo tồn nhạc dân tộc roài !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bác DưongQua nói Đam san Nha trang nhậu tối ngày là nói tầm bậy: chỉ một lần Duy nhất khi Ichiwin đem quà từ Đà Nẵng vào ( 1 chai Bầu Đá ) đó là cái tình của anh em,

dân chuyên nghiệp cũng như dân nghiệp dư, cũng có người nọ người kia, có người giấu nghề, cũng có người rất nhiệtt tình, ví dụ như thầy Lê Thái Sơn ở Hà Đông, khi thoong tui tới nói muốn được chỉ giáo về sáo Mèo, thầy ngồi chỉ cho tui từ sáng tới 12h trưa ( miễn phí àh nghe), chỉ sợ tui ko tiếp thu kịp, khi tui xin tài liệu, thầy rất nhiệt tình tìm cho tui bài tui muốn để tui pho to, thày còn muốn mỗi lần ra bắc ghé thầy chơi! mà thầy có biét gì về tu đâu!

rất nhiều tài liệu bài bản các bác sử dụng trên Đam San soạn cho sáo, từ đâu mà ra, chắc chắn ko phải dân nghiệp Dư soạn rùi, từ họ đó, cá nhân thoong tui đã từng xin được từ dân chuyên nghiệp phải mấy trăm bài , cũng để trên Đam San nhiều rùi đó, tui thấy họ có những quyển dùng trong nhạc viện, tui mượn photo, họ đâu có từ chối!

Thoong tui đã ừng thọ giáo 2 thâầy trong trường Nghệ thuật, một thầy thì câu giờ tinh tiền, chả dạy gì, bài vở rất kẹt, coàn một thầy thì thúc tui học như thúc đò Sông Cái ý, chả bao giờ hỏi đến học phí, khi đóng thì làm ko muốn nhận, tài liệu cả đống thoong tui lấy quyển nào thì lấy, thậm chí còn giao cả sáo tiêu của mình để Thoong tui sửa! chỉ tiếc thoong tui ko có điều kiện để học lâu dài thui!

Xã hội mà , người nọ người kia, các bác bảo dân nghiệp dư ko dấu nghề Ư, Lão Rùa có bài Đại mạc thoong tui đòi mãi còn ko cho kìa he he he...

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ bác Tân : ai mà chả mơ, nhưng làm đc mới khó.

Bác muốn phát triển, bác phải có tầm nhìn. nhưng thế là chưa đủ, bác cần phải có tiền, rất nhiều tiền. Tiền để làm gì ? Để quảng bá hình ảnh. Người ta sẽ ko bít tới damsan nếu ko dc giới thiệu hoặc lên google, mà đã cất công đi tìm thì nghĩa là đam mê, để ý. Với những ngươì đó thì chả cần phải quảng bá làm gì cho mệt. Phải quảng cáo cho những người chưa đam mê, chưa biết để khơi dậy t/y của họ.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thế bác nghĩ bỗng dưng người ta lại xem mấy bộ phim Việt Nam kiểu như “ gió làng kình”, “ nhà có nhiều cửa sổ” …. chắc. Không đâu bác ơi, tất cả đều phải nhờ quảng cáo hết đấy, chứ phim Việt thì thấm vào đâu so với các nước khác.  Hay nếu bác thường xuyên lên mạng đọc báo thì sẽ nhận ra ngay : dường như trang nào cũng có đính kèm phần quảng cáo của các thương hiệu nổi tiếng hoặc “ chưa” nổi tiếng. Hay như những buổi biểu diễn âm nhạc, chắc hẳn các anh chị ngoài bắc sẽ ko thể quên đêm nhạc IMUSIK tổ chức tại Mỹ Đình gần đây. Cái đơn vị tổ chức đêm nhạc đấy là 1 công ty chuyên ăn lời bằng việc soạn tin nhắn bài hát ( cũng giống việc soạn tin bong đá hay KQSX thôi), có thể họ chịu mất 1 khoản tiền lớn thuê điạ điểm, ca sĩ nhưng bù lại, họ được biết đến nhiều hơn è có thể mở rộng sự hoạt động hơn.

Vậy những điều đó ko cần tiền thì cần gì ???

Mà tiền ở đâu????  Đó là vấn đề lớn đấy.

Cháu luôn ủng hộ bác và rất thích ý tưởng của bác nhưng mong bác xem lại những phương án xem có khả thi ko rồi hang làm. Về phần cháu, cháu vẫn là học sinh, nên ko thể giúp ích được nhiều, chỉ có vài lời nhận xét vậy thôi.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Theo ý em , cái việc khiến những người chưa có đam mê thành có đam mê là trách nhiệm của Bộ Văn Hóa (Thể Thao và Du Lịch Việt Nam). Họ phải có hướng phát triển để đưa nhạc dân tộc tiếp cận với công chúng dể dàng hơn ,hấp dẫn hơn . Công việc đó , trách nhiệm đó ko thể đổ lên đầu 1 forum, 2 forum hay n forum vì forum là tự phát, tự dẹp . Forum chỉ là nơi hội tụ, gặp gỡ những người có chung đam mê (đam mê có đc tự nhiên hay nhờ đường lối dẫn dắt giới thiệu như nói trên) .Forum chỉ giúp đỡ 1 phần nhỏ để quảng bá thôi . Công việc tích cực của forum  là giúp nuôi dưỡng niềm đam mê của mọi người .

Về vấn đề quảng bá .Ko cần  đến nỗi "rất nhiều tiền" . Tiền thì cần đấy nhưng là để hổ trợ 1 forum có database lớn. Chúng ta là forum online . Những ai có đam mê đến chúng ta bằng con đường internet . Mà đã lên internet thì tìm đến  diễn đàn về cái đam mê của mình ko hề khó . Như vầy là ko cần nhiều tiền quảng bá cho forum. Chỉ cần tiền quảng bá cho đam mê . Nhưng quảng bá, khơi gợi đam mê ko phải là trách nhiệm chính của chúng ta , mà là của Bộ , của những nghệ sĩ tâm huyết .

Những việc chúng ta có thể làm (và nên làm), theo em gồm có :

- Giới thiệu đam mê của chúng ta tới mọi người xung quanh để tìm kiếm đồng chí . Đây cũng là quảng bá, nhưng là quy mô nhỏ, dể và thích hợp . Đối tượng là bạn bè .  1 người chúng ta có thể tìm đc thêm 5 người yêu thích sáo . 4 cũng đc , 3 cũng đc , tìm đc 1 người cũng quý . Giúp đỡ họ để họ có đam mê , sở thích như chúng ta rồi giới thiệu forum của chúng ta.

- Tổ chức, quản lý tốt forum, giúp đỡ tích cực, ý nghĩa .  Đất lành thì chim đậu. Dù người ta có thích sáo đi nữa , gặp 1 forum bừa bãi hỗn độn hay đầy những kẻ phá hoại  thì cũng ngán ngẩm ko bước vào đâu . Công việc này xin đặt hết niềm tin và hy vọng vào admin và smod .

- Khi forum đã có chất lượng thực sự tốt , hãy giới thiệu tới những người chuyên nghiệp .Đc vài người đã là quý . Đừng vội , nếu forum đầy những nghệ sĩ chuyên nghiệp vào thoải mái chia sẽ với dân nghiệp dư thì đó là mốc cuối cùng,thời kỳ kim cương của sáo ở VN mất rồi  =)).
Hãy vui vì những người chúng ta đang có trước đã , dù họ ko thường xuyên sinh hoạt như bác alex , chị Trang.Rồi sẽ có thêm thôi . Nên tâm niệm rằng mình phát triển forum trước để dọn đường đón người ta sau, chứ ko phải đón người ta về  trước để nâng tầm quy mô của mình.

- Điều cuối cùng , hãy chờ 1 cơ hội , hãy chờ 1 thời kỳ . Chúng ta ko thể quyết định đươc tất cả. Là xem nhà nước có đường lối đẩy mạnh phong trào âm nhạc dân tộc hay ko . Là xem các bạn trẻ có thể bất ngờ quay về với thể loại nhạc này không . Khi xu hướng có , họ sẽ tìm đến 1 nơi giúp đỡ họ tìm hiểu về âm nhạc, nhạc khí dân tộc , về nơi học có thể trao đổi , bàn luận, chia sẽ trong 1 không khí tích cực nhất, là họ sẽ tìm đến chúng ta , vì chúng ta đã sẵn sàng giúp họ giữ lửa và thổi lửa. Khi lửa đc giữ , phong trào sẽ lan rộng . Khi phong trào lan rộng, lữa sẽ cháy to hơn. Khi lửa càng cháy to, ta càng gần đến cái thời kỳ hoàng kim mơ ước .

Nếu cơ hội đó  không đến , chúng ta cũng không thất vọng vì dù sao chúng ta cũng đã và vẫn sẽ nuôi dưỡng đam mê của mình đến cùng. Chúng ta vẫn có nhau , nhỏ nhưng ấm áp Smile.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
vụ này hay đó muốn phát triển thì phải đầu tư. mà đầu tư thì mất thời gian chị rủi ro tốn chi phí v.v.vnhiều lần em cũng tính chui vô nhạc viện để thi nhưng cứ nghĩ : mất 1 năm đi ôn + 4 năm(trung cấp) hoăc 8 năm(đại học không biết có phải không) ra trường già mất tiêu .. hổng biết ra trường mình sẽ làm zì tương lai ra sao.. ôi nhiều vấn đề đáng lo!
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

hoangtube:

Bạn ở BD, là Bình Dương àh ?

Dễ thôi, ra nhà sách Fahasa mà mua, chợ Huyện là có ngay, tôi nói huyện Lái Thiêu, chứ chợ Tỉnh thì có nhiều hơn nữa.

Tôi mua CD harm của NS. Tòng Sơn, sáo của Thầy Đinh Thìn, đĩa hòa tấu Về Quê của NS Bá Quế,...ở Fahasa cả đấy.

Còn CD gốc, đến Bến Thành Audio và SD audio, hãng Film Bông Sen,...nếu ai ở SG có điều kiện.

Chỉ cần bác có... can đảm cầm sáo lên thổi, là bảo tồn nhạc dân tộc roài !

à... anh hoangtube nè, theo anh Lee thì anh  ý  bảo phải  mua CD gốc mới đóng góp cho tác giả đc.

Còn mấy cái CD san, chép lại có khác gì mình down chùa về đâu.

Dù sao anh hoangtube cũng công nhận là "can đảm cầm sáo lên thổi là bảo tồn nhạc dân tộc thì ok rồi"Beer

sicore:
vụ này hay đó muốn phát triển thì phải đầu tư. mà đầu tư thì mất thời gian chị rủi ro tốn chi phí v.v.vnhiều lần em cũng tính chui vô nhạc viện để thi nhưng cứ nghĩ : mất 1 năm đi ôn + 4 năm(trung cấp) hoăc 8 năm(đại học không biết có phải không) ra trường già mất tiêu .. hổng biết ra trường mình sẽ làm zì tương lai ra sao.. ôi nhiều vấn đề đáng lo!

Mình cũng mong có lần đc vào nhạc viện học cho biết chứ không phải mình muốn gắn mác nhạc viện gì cả... ôi ước mơ vẫn cứ là ước mơ
ForQuel'Thala
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

@chú Tân : nỗi lòng của chú anh chị em đều ghi nhận và hiểu được ạ . Chắc chú cũng không vì mấy lời nói của blackfold mà buồn phiền gì phải không ạ ? Mọi người nghĩ như thế nào thì cháu không biết , nhưng bản thân cháu thấy lời chú nói rất có khả năng thực hiện được . Vậy thì mình cứ tiếp tục " nằm mơ " để rồi biến giấc mơ thành sự thật nha chú . Nếu con người không nằm mơ , không ao ước , không nghĩ xa vời thì giờ này chắc chúng ta vẫn còn đang dùng đá để đánh lửa , còn ngủ trong hang ... Cháu chỉ nói mấy lời để chú hiểu là vẫn có người ủng hộ và chia sẻ với chú ( cháu biết chú hiểu hết lời cháu nói mà ) .

@ các bạn : lời của chú Tân các bạn nếu như nghe không lọt tai thì có thể đưa ra ý kiến , nhưng đừng quá nặng lời bởi dẫu sao chú Tân cũng đáng hàng cha chú chúng ta . ( xin lỗi nếu có bạn nào ngang tuổi chú , và bạn nào cảm thấy chú không đáng ) Nếu các bạn dùng từ nặng như vậy thì khách viếng thăm mới vào damsan sẽ cho là các bạn thiếu sự tôn trọng với bậc trưởng bối . Người lớn tuổi hơn mình mà còn không tỏ thái độ tôn trọng được thì còn nói chi đến việc bảo tồn với phát huy nhạc dân tộc . " Kính Lão Đắc Thọ "

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong:

Xã hội mà , người nọ người kia, các bác bảo dân nghiệp dư ko dấu nghề Ư, Lão Rùa có bài Đại mạc thoong tui đòi mãi còn ko cho kìa he he he...

Nữa đêm đang ngủ ngon giấc, nghe tiếng ai kêu  như sét đánh ngang, hóa ra là Lão Thòong. Tui ngày thì đi làm, tối đi chơi, nữa đêm phải quên cả bịnh mà mở to 2 mắt cận để dịch mấy con số cho ông. Tui dịch xong rồi, nhưng còn một số cần chỉnh lý và bổ sung. Chắc phải đưa cho ông xem bản nháp thôi. khi nào có bản đầy đủ thì sẽ đưa cho Lão sao nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kimbrowneyes:

à... anh hoangtube nè, theo anh Lee thì anh  ý  bảo phải  mua CD gốc mới đóng góp cho tác giả đc.

Còn mấy cái CD san, chép lại có khác gì mình down chùa về đâu.

Dù sao anh hoangtube cũng công nhận là "can đảm cầm sáo lên thổi là bảo tồn nhạc dân tộc thì ok rồi"Beer

Hơ, ở Fahasha cũng là CD gốc mà, CD bạc, có seal của Bộ Văn Hóa hẳn hòi nhá, giá 35-45k (hix, một thời cũng có nhìu ng nói tui chơi sang, nhưng nghe CD gốc thấy hay hơn thiệt mà !!!!!)

Page 2 of 4 (50 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net