Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thư gởi Admin, các Mod và anh em tâm huyết

rated by 0 users
This post has 49 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-26-2008 23:18

@marongtaisinh : bạn đang buồn?,Bạn vừa tìm được một sân chơi tốt, rồi bạn buồn vì những người trong đó công kích nhau. Nếu tôi là bạn thì tôi cũng vậy, và vì điều đó mà tôi trao đổi với bạn.

Nhưng bạn biết không?, Đọc bài của bạn, tôi cũng rất buồn, Vì bạn đánh đồng sự trả lời của tôi là  đang công kích Blackford.

Khi bạn ấy bảo tôi đang mơ…,  tôi nghĩ có thể bạn ấy còn trẻ chưa từng trải và chỉ thấy khó khăn mọi điều và chưa có suy nghĩ nhiều về việc này, hơn nữa bạn ấy cũng chưa biết  tôi, nên mới có lời như vậy, Nhưng tôi thấy có một điểm sáng khi bạn ấy thể hiện lòng tự ái dân tộc và có ước muốn dựng xây, điều đó làm tôi phải trả lời bạn ấy.

Đứng ở góc độ bị công kích, trong bài trả lời, tôi chỉ muốn nói rõ những vấn đề mà Blackford nêu ra, bảo vệ ý kiến của chính mình và đánh giá cao những ước muốn của bạn ấy, Sao lại bạn cho rằng sự trả lời của tôi là sự công kích.

Sau những bài viết của Bamboo và một số bạn khác, tôi nghĩ sự trao đổi giữa tôi và Blackford là xong, chuyện còn lại là trở lại vấn đề…trong topic này, Để tiếp tục chủ đề mà tôi nêu ra, tôi cũng  post lên một phương pháp mà tôi được biết, Ngoaì việc góp ý , cũng nên ngầm hiểu rằng  những gì cần trao đổi  giữa tôi và Blackfodr đã xong.

Hôm nay, không biết bạn có xem và hiểu không, mà bạn lại nêu lại chuyện này. Và bảo rằng chúng tôi công kích lẫn nhau.

Còn bạn , bạn đang có cái cảm xúc dâng trào của một người muốn giữ gìn nơi này tốt đẹp?  Tôi đang hiểu như vậy, chính vì cái ý đó, mà tôi phải trả lời bạn, Đó là điều tốt nơi bạn , mong bạn có mãi.

Nhưng góp ý bạn, hãy xem kỷ ở trên rồi hãy nói.

Cũng như ở topic làm sáo nhựa. Hãy giở  lại  ở trang 1, dưới bài tiếng Anh của bạn khác, là các bài viết của tôi, mô tả rất kỷ cách làm sáo nhựa bằng tiếng Việt, có cả lý thuyết  và thực hành, và minh họa bằng một số hình ảnh, Bạn đã thử chưa? không biết bạn có đọc tới không, mà ở trang 3, bạn hỏi rằng có ai giúp bạn dịch bài tiếng Anh ở trên để bạn biết mà làm theo.  Nếu bạn là tôi thì bạn có buồn không?

Chính những câu hỏi kiểu như bạn làm những người như tôi nản lòng hơn, cứ cảm thấy đóng góp của mình vô ích, thậm chí lúc đọc câu hỏi của bạn, tôi có suy nghĩ nếu mấy bài chỉ cách làm sáo nhựa của mình chẳng giúp được gì  thì có lẽ nên  xóa đi thì hơn.

Trong này bạn cũng có câu hỏi là , sao chẳng làm gì đó để chứng minh quan điểm của mính?... Muốn biết ai đó đã làm gì đó trện diễn đàn này, hãy bấm vào tên của họ, rối xem những bài họ viết, chứ đứng hỏi như thế, khó trả lời lắm.( Tôi đã làm cách này để tìm hiểu Bamboo flute, sau khi bạn ấy giúp tôi biết thêm một số kỷ năng, và phát hiện bạn ấy là chuyên gia nhạc phổ và tìm kiếm.)

Cảm thông với nỗi buồn của bạn và trao đổi chút ít, nếu khó nghe, xin quên đi và đừng trả lời.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
marongtaisinh replied on 11-27-2008 5:03

vâng ...

em sai ùi ...

lỗi tại em hok đọc kĩ ...

cho em xin lỗi Tongue Tied

em xin rút kinh nghiệm ...

và từ " công kích" mà em đã dùng là tại lúc đó em ngu đột xuất, chả biết phải dùng từ gì nên mới dùng tạm, sau này em sẽ cẩn thận trong lời ăn tiếng nói hơn ...

mong mọi ng` bỏ wa cho em ...

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 11-27-2008 7:18

Cảm ơn chú Tân có nhã ý tặng quà cho cháu ạ ! Cháu xin nhận tấm lòng này của chú . Khi nào về nước cháu cũng xin đến gặp chú hàn huyên chứ đâu dám để chú " xin gặp " ạ .

Món quà của chú tặng , xin chú giữ giùm cháu để khi gặp mặt đưa cho tiện nha .

@marongtaisinh : rãnh rỗi , bạn đọc bài trong Damsan nhiều nhiều chút ( nếu như thấy nơi đây là nơi bạn thích ) thì kiến thức về mọi mặt của bạn sẽ tăng thêm 1 bậc nữa . ( đừng chỉ quan tâm đến topic mà mình đã từng post bài , rồi chờ đợi người khác hồi âm vào đó , đừng lẩn quẩn 1 chỗ như thế :) . Bạn đang là F2 , hay F3 hay Fn của damsan đấy bạn . Cố lên nha )

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 11-27-2008 20:50

Kính gởi Admin và các Mod.

Xin góp một ý nhỏ, thể hiện sự mong muốn vươn lên của những người đã biết  thổi sáo  còn muốn nâng cao trình độ, muốn ai đó giúp đỡ thêm, muốn nghe tranh luận về sáo về nhạc cụ dân tộc ở mức sâu hơn…

Để tỏ sự tôn trọng với những người có kỹ thuật cao, chuyên nghiệp, khi họ  vào diễn đàn, với mong muốn quảng bá và giúp đỡ người khác.

Để dễ tìm những bài tập có kỹ thuật cao hơn.

Kính đề nghị Admin và cac Mod mở thêm một mục bên cạnh các mục lớn như : Ai? Cái gì; Luyện tập; Offline… Trong đó xem như sân chơi riêng của họ

Những anh em mới tập không nên vào đó hỏi những câu đơn giản. đây không phải là phân biệt, mà là thể hiện mức độ, trình độ. Như vậy người ta dễ vào hơn.

Giả sử, hiện nay họ muốn vào, muốn tham gia, muốn giúp đỡ, thì với những gì người ta đang có, tôi nghĩ, họ vẫn muốn có một nơi riêng cho những người cùng trình độ với mình khi trao đổi và được người khác tôn trọng đúng mức.

Lúc đó anh em lại có cơ hội để học hỏi. Hiện nay còn chung quá.

Ví dụ , hiện nay các bài  của  Nguyễn Hòang Anh, hay chị Đoan Trang… chìm đâu mất trong mớ hổn độn  của newbie. Khi cần tìm lại mất nhiều thời gian hơn . Kể cả thầy Triệu Tiến Vượng, khi vào đây, thì  chỗ nào là nơi thể hiện đẳng cấp của mình.

Kính mong xem xét.

Muốn sang thì bắc cầu Kiều

Muốn  hay thêm sáo thì yêu lấy thầy.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

heyya, mọi việc đều bắt đầu từ giấc mơ. nếu như ước muốn được bay như chim của tỗ tiên ta thì ngày nay nó đã thành sự thật, ko những thế mà còn bay cao hơn chim, chim chưa từng ra khỏi bầu trời trái đất thì con người còn bay đến bầu trời của mặt trăng. Như vậy thì mọi giấc mơ đều có thể thành hiện thực, chỉ là vần đề thời gian, và sự nổ lực của những người có đam mê.

Thượng Đế ban trí tuệ cho con người để thực hiện giấc mơ của họ

§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Page 4 of 4 (50 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net