Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

namddk:
Hehe, đã lỡ cắn răn thì ráng cắn lưỡi lun vậy. Có gì ăn mì nữa tháng còn lại Smile. Anh làm giùm em cây 200k nhé. Em không biết nhiều về sáo đâu, nhưng anh cứ làm của em giống bạn songUIT nhé (...ống trúc phải tròn nha anh,elip em không khoái đâu,âm thanh chuẩn,réo và trong (phần này em rất yên tâm với tay nghề của anh), anh đừng hơ lửa, tại lần trước anh làm vậy,bây giờ nó tróc lớp than đen ra òi, trông không đẹp lắm, bề ngoài của ống sáo phải đều, không bị nứt: Hình dáng, màu sắc y như vậy, có đánh bóng luôn anh...)

Bạn ui, mới đầu tập sáo mình cũng rất quan trọng hình thức, rất quý cây sáo, chăm chút dữ lắm, cưng như trứng hứng như hoa, nó mà rớt xuống đất thôi cũng xót, chắc bạn cũng giống mình hén. Dù sao thì đó cũng là một động lực để mình cố gắng "điều khiển" cây sáo yêu theo ý mình một cách thuần thục, điêu luyện (cầm sáo ngon mà thổi ẹ quá cũng kì, hihi). 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

anh THOONG ơi ! sáo em đặt ở THỦ ĐỨC chừng nào xong ạ nóng lòng quá 0 di a .

Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Hì hì, Bạn songUIT nói đúng ý tớ. Cầm cây sáo đẹp mà thổi ko ra hồn là tiu rùi. Chỉ có cách làm cầm cây sáo 10k thổi thui (để có thổi dỡ còn đỗ thừa cho cây sáo chớ). Nói vậy chớ cũng phải tập cho ra hồn mới dám vác sáo xuống núi chớ. Hehe. Mà seo mấy bữa nay đợi hoài mà ko thấy a Thoong hồi âm gì hết trơn. Đang ngóng đây...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

namddk:
Hì hì, Bạn songUIT nói đúng ý tớ. Cầm cây sáo đẹp mà thổi ko ra hồn là tiu rùi. Chỉ có cách làm cầm cây sáo 10k thổi thui (để có thổi dỡ còn đỗ thừa cho cây sáo chớ). Nói vậy chớ cũng phải tập cho ra hồn mới dám vác sáo xuống núi chớ. Hehe. Mà seo mấy bữa nay đợi hoài mà ko thấy a Thoong hồi âm gì hết trơn. Đang ngóng đây...

À, việc đó mình chỉ nói chơi thôi, mới bắt đầu thổi nên cần một cây tốt để nghe cho quen tai và bấm quen nốt ( không giống như game online đâu, mới đầu vô cầm tu luyện Bổng, sau đạt thành tựu cao mới chơi được Đả cẩu bổng ) nói thiệt phải giao lưu nhiều nhiều thì tay nghề mới lên được và việc quyện tập cũng thú vị hơn. Thổi sáo nhiều năm với lòng kiên nhẫn và đam mê thật sự mới thổi hay được giống như game online khi đạt trình độ cao mới có thể sử dụng Giáng Long Thập Bát Chưởng vậy, chưởng 1 cái là die luôn, hehe.

Anh Thoong dạo này chắc bận lắm, bạn đợi xíu nghen, không uổng công đâu, thiệt đó...Yes

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Kể từ dạo anh ý bị cúm siêu virus thì nợ lên nóc nhà anh ấy rồi  . Không bận làm sao được !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic ngày trước thì tớ làm tà tà tuần 1- 2 cây cũng kịp, hic sau dịp cúm 9 ngày cộng sau đó 7 ngày công tác, nợ tự nhiên ngập lên đầu! Indifferent

các bạn tớ nợ tớ đang ráng đây,đến giữa tháng này là xong hết, , còn mấy bạn mới cho tớ thêm tẹo thời gian ngon lành nhất là cuối tháng này là hay nhất,  Wink

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Vậy còn nhận đơn hàng ko anh. Có thì cho em đăng ký 1 vé với. Chờ anh mấy hôm nay rồi đó.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Anh Thoong cho em đặt một cây sáo Sol, hàng tốt nhất có giá bao nhiêu vậy anh?
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đơn hàng vẫn nhận, nhưng cuối tháng này mới giải quyết được ạh, từ giờ đến 20 tháng này là em bận túi bụi mấy cái đơn tồn đọng!

to langtudôcc, cây Sol Trầm hay cao, loại okê nhất là 200k đó bạn!  Geeked

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Dạ cây sol trầm, trúc tốt nhé anh, em đặt câu 200k :)
LangTuDocCo
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Vậy anh Thoong cho em đặt 1 cây sáo đô để tập nhé. Chi tiết em đã gửi lần trước rồi (pages 50 đó anh). Anh cho em biết cách thanh tán lun nhé. Mail namddk@gmail.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
okê khi có tớ sẽ alo cho 2 bác! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh Thoong ơi, em muốn đặt anh thêm 3 cây nữa Zip it!. Em chỉ mới dự tính vậy thôi (chưa đủ tiền), vì em còn thiếu cây Sib (lần trước bị sự cố nên hư mất) và cây La nữa. Khi nào anh làm xong cho các bạn kia thì làm cho em nhé, chắc tới đó em đủ tiền rồi í, ùi địa chỉ thì em nói sau, không gởi chỗ cũ nữa, hi.

Anh làm tốt và đánh bóng như cây Re vừa rồi nha anh. Giá cũng như lần trước thui !!!

Em tự thiết kế, nếu được anh làm cho em như vậy. ^^!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
okê, lần này tớ lại dốc sức, kể ra thì mấy cái mẫu cậu vẽ cũng đẹp phết đấy nhỉ! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Các yêu cầu thì cũng như mấy lần trước thui anh:  Chuẩn, thổi nghe trong chứ không trầm (trừ cây La), cây C lên Fa3 nhẹ. Thân trúc Thẳng (tương đối thui cũng được vì em biết là tìm trúc thẳng khó lắm), không bị tướt như cây Re cũ. Anh khỏi dùng cái nút đính vô đầu ống sáo. Anh đánh bóng hết như cây Re mới, ùi không hơ lửa. Ùi gì nữa ta ??? À, em thấy kích thước cây sáo cũng khá quan trong, khi cầm lên mà phần đầu sáo dài ra 1 xíu thì có vẻ đẹp hơn là ngắn củn.

VD: cây to ở ngoài trông cân đối hơn 2 cây còn lại do phần đầu dài hơn !!! Khi cầm lên sẽ thấy rõ.

Page 51 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 49 50 51 52 53 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net