Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thắc mắc của người mới tập sáo

rated by 0 users
This post has 98 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ts.n:
hix zậy là ko co cách nào để tự học hết hả bác,zậy là bắt buộc phải bái sư.có cách nào tự học ko bác,mih chỉ mún học để thổi chơi cho vui thui chứ ko cần phải chuyên cho lắm

Nếu chỉ thổi chơi cho vui thì chỉ cần thổi đúng note ghi trên bản nhạc được rồi bạn ạ !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Trước khi hỏi chỗ nào dùng kĩ thuật nào thì ít nhất bạn cũng phải biết thực hiện các kĩ thuật đó trước. Ví dụ như 1 kĩ thuật cơ bản là lưỡi đơn, khi chưa hình dung ra được đánh lưỡi đơn khác với tiếng đẩy hơi và tiếng luyến như thế nào thì làm  sao hiểu được chỗ nào nên đánh lưỡi, chỗ nào nên luyến. Cứ thực hiện được các kĩ thuật cho nhuần nhuyễn thì bạn sẽ biết là chỗ nào dùng thì hay, chỗ nào không nên dùng.

Theo mình thì không nhất thiết phải có thầy, tuy nhiên có người hướng dẫn thì bao giờ cũng tốt hơn. Nếu không có thầy thì bạn tập vài năm chắc các kĩ thuật cơ bản đều vững hết, thổi theo bản nhạc tự khắc biết chỗ nào nên dùng kĩ thuật gì.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thanks các bác nhìu nha,sau nay chắc còn nhìu cái để hỏi các bác,em jo thổi cũng được đươc òi nhưng có điều chưa hay lắm ^^

sao mà kỹ thuật chuyền chơi gì đó mấy bác,em tập hoài mà hong được hixhix,các bác có mẹo ji hong??chỉ em với 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có lẽ bác đã có quá nhiều bí kíp nên mới gặp phải tình trạng như vầy . Nếu chịu khó nghe mình nói thì mình tặng bác câu này : " một Thầy cho chính , còn hơn 9 Thầy " .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nói khí không phải chứ em đem em ra so với các bác trong damsan còn thấy ngô nghê huống hồ bác so với Nguyễn Đình Nghĩa hè hè hè .

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Minh chang biet nhac ly, chi nghe va tu mo ma thoi thoi, kho qua troi. Thoi mai cu to toe thoi a. Mai roi lai chan....nghe may ban nhac lai suong me li luon...lai cam sao len ...hu hu
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Đề nghị bạn yeudantoc type có dấu. Nếu ko bài bạn có thể bị delete.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

branchtell:
Hình như "tiêu" phiên âm là "Xiao" ( vì "tiểu" cũng là "xiao" ) . Có thể gắn thêm "bamboo" hoặc "flute" vào để tìm với google (bamboo Xiao hoặc Xiao flute) .

Em thấy dịch từ phiên âm TQ sáo với tiêu ta TA nhiều lúc thấy họ dùng đều là dizi (địch tử), gắn thêm bamboo vào tìm cũng có khi ra bác ạ.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

co ai cho tui ban nhac "nu hon va giot nuoc mat "diiii

Page 7 of 7 (99 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net