Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi mua sáo tại Hà Nội.

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
HUY Posted: 03-25-2008 22:19

hien nay anh THUYEN-giang vien bo mon sao truc va thay PHO  truong bo mon sao truc nhac vien ha noidang san xủat rat nhieu sao laoi cuc tot va dep.co ca sao meo sao bau va sao ngang.ban nao muon co cac loai sao chuyen nghiep thi dang ki voi minh tren mang minh se mua giup

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cho anh em biết giá luôn HUY ơi !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

pác cho em bít giá với post thử cay sáo lên coi đẹp cỡ nèo để em dành tiền mua ^>^!

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
   Ờ ờ đúng đó!
Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bác nói là sáo cực tốt . Có lấy gì làm bảo hành không? Các bác ấy nói đúng đấy bác thử post vài cây lên xem nào? Mà cho em hỏi thêm có phải bác đang làm maketing không?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Đối với những người trong nghề như thầy phổ và anh thuyên thì sáo của họ làm ra rất chất lượng. Còn chất lượng tới đâu thì mấy bác mua rùi biết. Tuy nhiên giá tiền của nó đối với sv quả là một vấn đề nan giải. Em chỉ khuyên mấy bác nếu đã mua thì mua cây xịn nhất ý. Tiền nào của ấy màSmile

Còn về thẩm mỹ thì cũng không có gì đáng nói bởi họ quan tâm phần lớn đến âm màSad

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Not Ranked
tiểu cầm thủ

lam on cho  hoi gia mot cay sao truc la bao nhieu ?sao sol va sao do gia co khac nhau hon?
loai sao thoi lanh lot la sao gi?do hay sol vay?minh rat thich sao nhung khong biet bai nao thoi sao nao?co the chi cho minh cach nhan biet duoc ko?cam on!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
nguyenvanduong:

lam on cho  hoi gia mot cay sao truc la bao nhieu ?sao sol va sao do gia co khac nhau hon?
loai sao thoi lanh lot la sao gi?do hay sol vay?minh rat thich sao nhung khong biet bai nao thoi sao nao?co the chi cho minh cach nhan biet duoc ko?cam on!!!

sáo thì chỉ một giá ko cần bít sáo sol hay sáo Do wan trong là chất lượng và âm sắc của cây sáo tốt hay ko bác mún mua và mún dc.. anh em chỉ dạy thì 9 -12h cung văn hoá lao động gặp bác MHM mua 1 cấy roài kêu dạy thổi lun ^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ack! chỉ bán sáo thôi, chứ thời gian đâu mà chỉ. Anh em cứ len cung van hóa chơi. Sẽ gặp các bạn trong đam san. Biết đâu học hỏi được nhiều thứ.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sáo Trúc của thầy Lê Văn Phổ và của Bùi Công Thuyên thì Thoong tui đã thử rùi, và khá quen thuộc nữa là khác vì đã dùng để thử cả tuần, giá của nó thì :cây C 200k, còn loại khác thì có thể cao hơn nhiều, chất lượng thì thoong tui cứ nói thẳng thế này, độ chuẩn thì ko bàn tới, nhưng mầu âm cũng tạm thui, vì chất liệu trúc chưa được đỉnh, lỗ khoét chưa được đẹp, thầy Phổ và anh Thuyên thổi sáo đó thì hay chứ dân ama thổi thì còn phải xem xét.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đối với sáo VN thì có thể từ đây cho đến vài chục năm sau tui sẽ không nghĩ đến việc tìm chổ để mua sáo nữa.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

sao ngang khoang 300k,sao meo khoang 400k tro len acac ban yen tam  vi sao dat lam se khoet lo rat dep. minh thay moi nguo yeu cau mot cay sao dep va am thanh hay nen moi gioi thieu cho mua.tat ca cac loai sao deu duoc chon loc vi dan nhac vien chi dunh cac loai sao chuyen nghiep.mimh la nguoi rat dam me sao va dang so huu nhung cay sao ngang rat hay va dep do thay PHO tang.cac ban co the mua sao meo hoac ca sao bau nua deu co

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

chuthoong:
sáo Trúc của thầy Lê Văn Phổ và của Bùi Công Thuyên thì Thoong tui đã thử rùi, và khá quen thuộc nữa là khác vì đã dùng để thử cả tuần, giá của nó thì :cây C 200k, còn loại khác thì có thể cao hơn nhiều, chất lượng thì thoong tui cứ nói thẳng thế này, độ chuẩn thì ko bàn tới, nhưng mầu âm cũng tạm thui, vì chất liệu trúc chưa được đỉnh, lỗ khoét chưa được đẹp, thầy Phổ và anh Thuyên thổi sáo đó thì hay chứ dân ama thổi thì còn phải xem xét.
hix nghe bac' thoong noi ma` so. ^>^! cay sao' do' la `sao' thu? nghiem sao' test thu? nen gia' 200k chua dc.dep. con` mun' dep. thi` 400k kia` thui the' thi` minh` ve` que tim` cay truc' nao` ngon ngon dem lam` 1 cay mot' lo~ dep. 1 ngay` dem ra khoet' 1 ti ^>^! cho dep. raoi` test am chuan va` tot' thi` dem khoe em co sao' xin. do tay em lam` ne` ^>^! luc' do' canh tranh voi' MHM lun ^>^! he' he'

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
1 cây sáo hay phụ thuộc khá lớn vào chất liệu trúc, và thẩm mỹ âm thanh của mỗi vùng mỗi người, nhưng dù sao bác HUY đã giới thiệu là hay thì em rất tin tưởng, ít nhất là trong lần đầu mua sáo !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Theo tui, sao mình ko....hy sinh mua thử 1 cây về test với sáo made in damsan xem sao ? Như alee vậy, nhờ cây sáo chẻ làm 2 mà alee và tui nghiệm ra đc một vài bí kíp mới của sáo Hà Nội.

Àh, có thể chúng ta gởi 1 cây ra ngoài ấy, tặng các cụ và nhờ các cụ tư vấn dùm các lỗi cần khắc phục và cải tiến. Anh em cứ khen nhau ko bằng người ngoài chỉ lỗi, damsan chúng ta nhờ cứ thi đua nhau mới tiến bộ vượt bậc như hiện nay, thi đua mà ko có ganh đua.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 1 of 3 (43 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net