Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi mua sáo tại Hà Nội.

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To HUY : nhờ bác mua dùm cây sáo ngang 300 - 400 k nha, bác có ATM ko để em gửi vào,nếu ko thì nhờ bác mua trước dùm dc ko em sẽ ra Nha Trang gửi bác nha? Có gì bác cho em biết sớm quyết định của bác nha 
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

chắc bác Lee nhầm rùi, Huy đây ko phải là Huy Nha Trang, mà là Huy Hà Nội,

năm ngoái Thầy Phổ có ghé qua Nha Trang , và đem vào 5 cây C tốt theo yêu cầu của học trò thầy( hiện đang giảng dạy tại trường CDVHNT Nha trang) , mình nghĩ đây ko phải là sáo thử nghiệm, vì thầy Phổ đã khoét sáo từ lâu rùi, hơn nữa sáo này mang vào nhằm phục vụ cho sinh viên của trường CDVHNT, ko có lý nào lại mang sáo ko tốt, Thoong tui nhân dịp đó đã chộp lấy để ngâm cứu, nên mới có nhận xét như trên, các bác mua sáo của các thầy phải trả cả tiền thương hiệu nên em mới nói như vậy.

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
To HUY : nhờ bác mua dùm cây sáo ngang 300 - 400 k nha, bác có ATM ko để em gửi vào,nếu ko thì nhờ bác mua trước dùm dc ko em sẽ ra Nha Trang gửi bác nha? Có gì bác cho em biết sớm quyết định của bác nha 

Hoan hô bác Lee ! Damsan trong Nam sắp đc "rửa mắt" với một cây sáo cao cấp từ Bắc Hà.

Với vài lời ngụ ý của chúThoong mà bác Lee cũng anh dũng thế, tui bái phục.

Với tui thì sáo made in damsan là sáo tốt nhất, vừa tốt vừa rẽ vừa có cái tình anh em. 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hoangtube:

Hoan hô bác Lee ! Damsan trong Nam sắp đc "rửa mắt" với một cây sáo cao cấp từ Bắc Hà.

Với tui thì sáo made in damsan là sáo tốt nhất, vừa tốt vừa rẽ vừa có cái tình anh em. 

hix cai' nay` ko bit' hoangtube co' an chia gi` voi MHM ko day ^>^! theo buidoi thi` mua sao nao` cung~ the' thui ah` tuy` theo ng` thoi? thui ng` thoi hay lau nam thi` thoi sao nao` cun~g hay noi' chung sao' ng` nhap. 1 ( hoi bi kiem hiep ty ^>^!) !
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
kebuidoi9:
hoangtube:

hix cai' nay` ko bit' hoangtube co' an chia gi` voi MHM ko day ^>^! theo buidoi thi` mua sao nao` cung~ the' thui ah` tuy` theo ng` thoi? thui ng` thoi hay lau nam thi` thoi sao nao` cun~g hay noi' chung sao' ng` nhap. 1 ( hoi bi kiem hiep ty ^>^!) !

Bác Bụi đời nói vậy là xúc phạm bác Hoangtube rồi. Ở đây ko có ăn chia gì trong chuyện này. Nếu đem sáo 5 10k ra ma so sánh với sáo Đam San và sáo của các thầy thì thật quá khập khiểng.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hix, vậy là em lầm với bác Huy Nha Trang rồi àh ? Nhưng đã đặt hàng rồi, ko rút lại dc, với lại em cũng mong có 1 cây sáo đỉnh của Hà Nội để "khám" và "phá", hy vọng bác Huy Hà Nội chiếu cố cho mong ước thấp hèn của em. Em chỉ muốn tự tin khẳng định 1 thương hiệu thôi :)
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
music_heal_mysoul:

Bác Bụi đời nói vậy là xúc phạm bác Hoangtube rồi. Ở đây ko có ăn chia gì trong chuyện này. Nếu đem sáo 5 10k ra ma so sánh với sáo Đam San và sáo của các thầy thì thật quá khập khiểng.

hix day. la` MHM hieu? lam` roai` y' tui la` cay sao' trong dam. san thi` rat' la` chat luong hon sao 5 10k roai` con sao' dam san so voi sao' cua thay` thi` khac han tuy` theo lo~ tai cua ng` nghe va` su ren` luyen ben` bi? thui am chuan? thi` hiem nhung ng` thoi hay thi` rat' nhiu` ^>^! ( srr bac' hoangtube nghen neu' co' y' xuc' pham. tui chi? noi' dua` thui ^>^!)

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

leehonso:
hix, vậy là em lầm với bác Huy Nha Trang rồi àh ? Nhưng đã đặt hàng rồi, ko rút lại dc, với lại em cũng mong có 1 cây sáo đỉnh của Hà Nội để "khám" và "phá", hy vọng bác Huy Hà Nội chiếu cố cho mong ước thấp hèn của em. Em chỉ muốn tự tin khẳng định 1 thương hiệu thôi :)

Có phải bác Lee muốn khẳng định thương hiệu sáo DamSan của mình?  Vậy bác Lee cố lên nhé! Bác hãy cố gắng khám cho bằng được cây sáo ngoài Bắc của dân chuyên nghiệp trong nhạc viện để so sánh thử với sáo DamSan mình xem nó chênh lệch bao nhiêu rùi từ đó mà các nhà chế tạo sáo của diễn đàn mình rút kinh nghiệm, như bác MHM và  bác đó, đến khi nào bác tìm được cái cần tìm và ứng dụng vào chế tạo sáo thì bác được thỏa cái mong ước .... gì gì đó của bác mà các  thành viên của DamSan cũng được hưởng lợi là được sở hữu những cây sáo có chất lượng đỉnh cao. Chờ đến khi đó khi bác cho hay thì  mình sẽ đặt bác 01 cây . OK.Wink

Yêu chân thật đời cho là ngốc Yêu chung tình đời gọi là ngu Yêu giả dối đời cho là lừa đảo Yêu qua đường đời gọi đứa sở khanh.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác Tuan cứ yên tâm, em ngâm cứu ra cái gì hay thì nó cũng là sở hữu của cộng đồng damsan cả thôi. Dạo này bác đã bớt bận chưa, hy vọng sẽ có bữa nào bác lên Sì gòong để anh em còn thù tạc nữa đó nha!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
CoolOK! Bác Lee an tâm, hôm tết bác xuống VLong mà chưa có dịp lai rai "ít ly, y lít "cùng bác  thì hẹn khi nào tui lên SG sẽ phone cho bác để bù lại dịp rồi. Dạo này tui cũng bận lắm nên ít có lang thang trên diễn đàn. Chúc bác mau được tròn mong ước ....
Yêu chân thật đời cho là ngốc Yêu chung tình đời gọi là ngu Yêu giả dối đời cho là lừa đảo Yêu qua đường đời gọi đứa sở khanh.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hic! hic! Em kết sáo damsan. Nhưng với một sinh viên tỉnh lẻ nghèo như em,với lương từ ba má khoảng 700 000đ một tháng thì việc sở hữu một cấy sáo xem ra quá kho rồi!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

uh minh se mua giup ban  ban mua sao 6 hay 10 lo va ban cho minh dia chi.so tai khoan cua anh thuyen thi minh chua co hen ban 2 hom nua minh se ghi so tai khoan de ban chuyen tien

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Huy ơi, cho mình biết chính xác số tiền nha, rồi chi phí vẫn chuyển nữa. Cảm ơn bác trước
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
sáo thầy phổ làm thế nào thì em không biết vì em chưa được đụng tới bao giờ! nhưng còn sáo của anh Thuyên làm thì chắc cũng như sáo bác sơn làm thôi ! tại anh Thuyên là học trò của bác Sơn mà! mấy lần em tới nhà Bác Sơn có gặp anh Thuyên tới đó lấy trúc  làm sáo.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh Phương con thầy Ngọc Phan có tặng ae Damsan cây sáo, chất trúc cực tốt. Mình nghĩ sáo vùng nào xài vật liệu vùng ấy và âm theo chuẩn khác nhau, ko thể so sánh đc.

Nhưng nói về giá, sáo 400k thì phải hơn sáo 70k cái gì thật đặc biệt, ko thì ko đáng giá ấy đâu.

Sáo là nhạc cụ phổ biến bình dân, nên làm với giá <100k là hợp lý nhất.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 2 of 3 (43 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net