Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đam mê sáo xuất phát từ đâu?

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phongvan_12762 Posted: 02-14-2008 0:54

Chúng ta là nghững kẻ đammê sáo,nhưng mà niềm đam mê đó không biết xuát phát từ đâu?

Còn tui, tui bi. bạn bè dụ dỗ!

bây giờ thật khổ!

suốt ngày bấm lỗ!

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Em thì mê nghe sáo từ hồi còn nhỏ tí các bác ạ! Tuy nhiên, lần đầu tiên em được tận tay cầm cây sáo là từ hồi học cấp III ( cách đây 8 năm rùi còn gì), khi ấy em nào có bít thổi thít gì đâu - dù chỉ là thổi cho ra tiếng. Sau đó vài tuần, tình cờ một lần vào nhà sách thấy có bán cả sáo và tiêu. Ngứa ngứa nên em cầm lên thử thổi chơi, ai dè cũng thổi được tò tí te vài tiếng. Hứng chí nên em liền móc ra... 3.000đ để mua một cây tiêu. Về nhà hì hục phù phù, chép chép, ghi ghi... rồi cũng được vài bài cho có "gọi là" với thiên hạ. Nhưng rồi sau đó lại thôi.

Bẵn đi khoảng hai năm sau, "buồn tình" em lại tìm về với cây tiêu, nhưng mà lúc bi giờ tiêu ngoài thị trường í ẹ quá, zới lại cơ bản là em cũng chẳng phải đam mê gì cho lắm nên cũng không đầu tư thời gian, công sức để tìm mua một cây "để gọi là thổi được". Tuy nhiên, zới ý nghĩ "tại sao mình không thử tự làm một cây tiêu cho riêng mình?". Thế là từ đó em ngày đêm hì hục mày mò để làm cho ra được một cây tiêu. Mười mấy cây tiêu ra đời, cây thì "khét lè", cây thì "khét lẹt", cây thì thổi hổng ra hơi, cây thì thấp xủn, có cây kha khá thì cũng chỉ thổi tàm tạm được trong vòng một thời gian ngắn, sau đó lại bị biến âm. Chán! Chán ơi là chán! Bỏ.

Hihihi... và các bác biết chuyện gì xảy ra hông? Bỏ tới giờ lun đó!

Tuy nhiên, zào một ngày đèp trời nọ, mẹ tui quyết định "bỏ bớt nghề may, cho thuê phòng trọ". Hehehe.. Thế là từ đó tui gặp được bác   MHM zà bác Saonhua. Phần còn lại cá bác tự hiểu nha!

Thân chào các bác!

phudinh.nguyen

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
he2 tui thì mê sáo từ năm lớp 10!hồi ấy xem phim chưởng nhiều thik cái bang trung quốc nổ đĩa,có thằng bạn thân nữa!2 thằng đi lang thang gap ong an mày thổi sáo vô đối lun ,theo mãi cuối cùng kết cây sáo và đc ỏng dạy cho chut căn bản và..................
0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nhỏ thì xem phim mê Hoàng lão tà thổi tiêu (sức mạnh bộc phát), lớn chút thì lê la làm quen mấy ông bán sáo trước trường học( sức mạnh x2), vào đại học thì mê dĩa CD sáo TQ alishan de gunieng, nhất là mê bài người yêu dấu -> quyết tâm đi học sáo để thổi hay dc như nó ( sức mạnh x2 x2), rồi gặp đại ca Hoangtube chỉ điểm ( x2x2x2), lỡ dại lập trang topic saotrúc ( hix, cái này hổng dám x2 ...) gặp lão rùa, MHM, tmd14 ( hehe x2 ), hè nhau lập ra damsan.net ( hehe cho cái x2 nữa ).
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tổng cộng hiện giờ thì Leehonso có bao nhiêu X ?
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net