Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tây Vương Nữ Quốc.

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Thực ra em cũng ko rõ là tây vương hay tây lương nữa . Thấy một số ghi tây vương nữ quốc nên em cũng ghi theo.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

hì tập chưa lâu mà thu được kết quả thế là tốt lắm rồi, nghe hay lắm.

Tuy  nhiên vấn đề của hơ giun vẫn là hơinhịp, mình nhớ không nhầm là cao trào của bài này ngân hơi dài dài một chút, hơ giun mới tập nên chưa chăm chỉ luyện hơi lắm cho nên chưa đủ hơi đễ diễn tấu đoạn cao trào đó.

thứ nữa hơ giun láy ngón hơi nhiều, tùy từng tính chất của các bản nhạc mà sử dụng kỹ thuật láy nhiều hay ít, thông thường cái này làm nên sự khác biệt giữa cùng một bản nhạc mà có nhiều người thổi.

kỹ thuật của sáo thì rất nhiều, cái  này mình không cần nói, tuy nhiên mình thấy 3 kỹ thuật cơ bản nhất là đánh lưỡi đơn, luyến, rung hơi nếu thuần thục thì có thể diễn tấu hầu hết các bản nhạc cơ bản. Việc áp dụng các kỹ thuật sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tính chất của bản nhạc bản bạn. vì  thế khi áp dụng kỹ thuật ta không nên lạm dụng quá nhiều một kỹ thuật mà bỏ qua các kỹ thuật khác.

Hơ giun sẽ còn tiến bộ nhiều ..... nhiều .......nhiều .......nhiều .... nhiều .... cố lên.

đề nghị bà con không spam nha ai lại đi thắc mắc chuyện tây lương hay tây vương mọi người chỉ thảo luận về kỹ thuật và các vấn đề liên quan đến sáo thôi nha tránh làm loãng các topic hay các bài viết hay nếu ai vi phạm nội quy sẽ bị lốc níck vĩnh viễn và sử theo luật định=> admin nói đấy khà khà.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
aviaiva:

đề nghị bà con không spam nha ai lại đi thắc mắc chuyện tây lương hay tây vương mọi người chỉ thảo luận về kỹ thuật và các vấn đề liên quan đến sáo thôi nha tránh làm loãng các topic hay các bài viết hay nếu ai vi phạm nội quy sẽ bị lốc níck vĩnh viễn và sử theo luật định=> admin nói đấy khà khà.

Thấy sai thì nói, thích lốc nick vĩnh viễn thì lốc!

Dạo gần đây tôi ít vào diễn đàn một phần là vì bận, một phần là vì cái nội quy của diễn đàn càng ngày càng chẳng ra làm sao, cứ muốn cái diễn đàn nó không loãng, không đao búa, mất hết cả thân tình.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui hiểu ý bác Kirinhn, ý bác cũng phải lắm. Nhưng mà diễn đàn mà bác, mỗi nguời một ý, và ai cũng có lý cả. Thôi thì ta cố gắng dung hòa đựoc phần nào hay phần đó nha bác. Mong các bác chịu khó thông cảm lẫn nhau để cùng chung với ngôi nhà này nhé các bác.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Không có gì để nói chỉ trích lại một câu của tiengdanbensuoi

" sống trên đời cần có một tấm lòng để gió cuốn đi"

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thấy ghi tên bài hát sai thì góp ý để mọi người biết, vậy mà cũng bị chỉ trích, đúng là tấm lòng đấy chỉ để gió cuốn đi.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

phù phù ... trời ơi là trời .... sao cứ gây nhau hoài vậy nè trời!

Anh em ruột sống trong cùng một nhà còn có lúc gây gổ, hiểu lầm nhau thì nói gì đến anh em chúng ta toàn gặp nhau trên mạng, lâu lắm mới gặp mặt một lần, những bạn xa Việt Nam như Tuongdanh, kirinhn ... thì thôi rồi, bóng chim tăm cá Big Smile. Vậy nên làm sao mà tránh khỏi việc hiểu lầm nhau. Chỉ mong và mong lắm mọi người bình tĩnh, thật bình tĩnh đi mà. Nói như saotruc thường nói đó là "trước khi nói gì, làm gì thì xin hãy đặt mình ở vị trí người khác".

Còn về cái dzụ này thì mình nghĩ giống như saotruc và kirinhn, với lại hồi nhỏ coi phim cũng thấy và nghe là Tây Lương.

Còn spam hay không spam thì nói thật, chắc là ai cũng nhận ra sau Tết, đamsan chúng ta có thêm một "cầm sư". Chắc là đội ngũ admin cũng hiểu do "cầm sư" này đang có chuyện buồn nên đã không nhắc nhở. Thật cảm ơn điều đó vì mình nghĩ, với những ai xem đamsan là mái nhà, nơi để chia sẻ, tâm sự thì khi buồn, mỗi bài viết tuy không có nhiều ý nghĩa nhưng lại mang tính chất trãi bày, có lẽ cũng giúp họ vơi đi phần nào

www.damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kirinhn:

Thấy ghi tên bài hát sai thì góp ý để mọi người biết, vậy mà cũng bị chỉ trích, đúng là tấm lòng đấy chỉ để gió cuốn đi.

ghừ lão kirinhn muốn gây sự hả. Thứ nhất thưa bà con tui không phải là admin, tui chỉ nói vui một chút thôi, các bác viết gì thì viết làm sao cảm thấy phù hợp thì thôi. Các bác nói gì cũng không ảnh hưởng gì đến tui, càng không ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới.

còn câu nói của bác tiengdanbensuoi tui trich lại thì lão kirinhn nên hiểu hết ý của nó trước khi nói mỉa tui .

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

http://www.mediafire.com/?9dztbpymnzt

Hôm nay cũng xin mạo muội bắt chước tiền bối thổi thử và mong được chỉ giáo.

Có lẽ là em đã quen với việc thổi suôn đuột mà quên áp dụng các kĩ thuật vào cho nên nghe vẫn không hay bằng người đi trước.

Cảm ơn mọi người đã cố gắng nghe hết bài.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

kirinhn:

Dạo gần đây tôi ít vào diễn đàn một phần là vì bận, một phần là vì cái nội quy của diễn đàn càng ngày càng chẳng ra làm sao, cứ muốn cái diễn đàn nó không loãng, không đao búa, mất hết cả thân tình.

Bản thân cái nội quy của diễn đàn chả có gì sai cả, thậm chí là nó rất là chuẩn.

Nó vẫn như vậy, chả có gì thay đổi.

Chỉ có cái người mà vận dụng nó là sai thôi !

Còn cái vụ Tây Lương thì phải hiểu cho đúng là Tây Lương, chứ mình hiểu sai rồi người ta hỏi mình, mình lại truyền cái sai cho người không biết mới thực là nguy hiểm.

- Tây Lương nữ quốc: nước toàn là phụ nữ tên là Tây Lương

- Tây Lương nữ vương: bà chúa của nước Tây Lương.

Dụng lực đả lực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Trước khi chỉ trích điều gì thật sự mong các bạn hãy thử đặt mình ở vị trí của admin.

Chúng ta từ bốn phương trời, tập hợp lại tâm sự, chia sẻ trên cùng một diễn đàn. Ninja, cậu và tôi, đơn giản đến đây tìm cái mình cần, chia sẻ cái mình biết, gặp bạn bè tâm đầu ý hợp thì đùa giỡn, hàn huyên. Nhưng khi đã là admin thì đâu chỉ có vậy, họ mang trên mình gánh nặng làm sao để toàn bộ thành viên hoà hợp nhau, gánh nặng làm sao để người ngoài nhìn vào không dè bỉu, không xoi mói, gánh nặng về sự phát triển của diễn đàn, gánh nặng để mọi người hiểu được cái tâm, cái khát vọng của những người lập nên đamsan, những người đâu có hoạt động nghệ thuật chuyên nghiệp, ban ngày vẫn phải chạy đua với công việc nhưng đêm về vẫn vác máy, giá nhạc, đèn, tiêu, sáo ... để quay lên những đoạn video hướng dẫn anh em.

Ai cũng đều muốn thân tình, thoải mái nhưng đâu chỉ có tụi mình vào diễn đàn, các thầy cô, anh chị cũng vào xem, góp ý và giúp đỡ anh em. Để dung hoà, vui lòng tất cả và cùng nhau phát triển, nếu cậu là admin cậu sẽ làm tốt hơn những gì mà saotruc, traudat, leehonso ... đã rất cố gắng làm chứ?

Xin nói rõ đây chỉ là cảm nhận, ý kiến của riêng cá nhân thành viên quasimodo, nếu có sai sót hay cách hàng văn gây hiểu lầm, mong mọi người bỏ qua và góp ý Angel

www.damsan.net
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

còn về vấn đề spam bài thì theo như bài trên đã có nói, trong Tết mình đã khá là bực mình khi sicore post rất nhiều, mỗi bài chỉ vài dòng, đôi lúc có những bài không thật cần thiết. Nhưng ngẫm lại bạn ấy thời điểm đó đang có chuyện không vui, cái này thì mình hiểu vì nói thật, Tết là thời điểm mình vào đamsan nhiều nhất, refresh liên tục, mong có anh em nào onl để cùng trò chuyện, mình nghĩ sicore chắc cũng vậy, đamsan đã trở nên quá thân thương và quen thuộc.

hì hì Big Smile trước khi post bài này, chợt giật mình vì mình cũng đã lên ngôi sao lớn, ngẫm lại thấy những bài mình đã viết không khác spam là bao nhiêu, trình độ còn kém quá nên không có gì để chia sẻ. Điều này thì thật sự vô cùng xin lỗi mọi người.

www.damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva:

Không có gì để nói chỉ trích lại một câu của tiengdanbensuoi

" sống trên đời cần có một tấm lòng để gió cuốn đi"

câu này của bác Trịnh Công Sơn! 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cảm ơn Quasimodo đã nói lên rất đúng những nỗi niềm của anh em quản trị diễn đàn. Nhưng riêng tui thì vẫn thông cảm cho những anh em không nằm trong ban quản trị, vì nếu đặt mình vào vị trì này thì mình cũng như vậy thôi. Theo tui thấy, làm một điều để đạt được một mục đính dù khó khăn thì cũng không khó bằng làm một việc mà đạt được hai mục đích khá trái ngược nhau.
Page 2 of 3 (37 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net