Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tây Vương Nữ Quốc.

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hojun Posted: 02-08-2008 14:25
http://www.youtube.com/watch?v=g2Pl7bfzlV4&translated=1
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

nghe bạn "quảng cáo ", thấy thích quá, click luôn vào cái ỦL nọ , định download luôn, nhưng lại thấy phía dưới có dòng 

This file has been virus scanned for your protection
Vậy là sao hở các bác?. Em vốn dốt Tiếng Anh. Chỉ biết có chữ virus là nguy hiểm rồi, nên đành gác lại việc load
" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

nghĩa là file đó đã được quét virus rồi . bác cứ nhấp vào hàng chữ CLICK HERE TO START DOWNLOAD nằm ở trong ô phía trên thì file nó sẽ mở ra . mình đã nghe rồi , không sao đâu bác .

To bác Hojun : bác thổi khá lắm . Hơi của bác , nếu như luyện thêm cho đều hơn chút nữa thì sẽ trở nên hoàn hoàn mỹ hơn nhiều . Chúc bác thành công nhé !!

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

bài này em nghe bác hojun thổi hay lắm

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Thank bác đongtahoangduocsu. Em sẽ load ngay
" Tàn cuộc vui mới biết tiệc cũng buồn "
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
You are really welcome !
桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sao không post bản nhạc lên cho bà con xem, khi đó sẽ nhận thấy được việc sử lý các đoạn nhạc của bạn như thế nào mà góp ý chứ. Theo tớ thì hơi chưa được đầy lắm, đánh lưỡi đơn cũng chưa rõ ràng chính vì thế mà khi luyến nghe không rõ. Tớ chỉ có một đoạn điệp khúc của bài, nếu bác rảnh post cả bài lên cho tớ ngắm đựoc không. Thank nhiều
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sao không post bản nhạc lên cho bà con xem, khi đó sẽ nhận thấy được việc sử lý các đoạn nhạc của bạn như thế nào mà góp ý chứ. Theo tớ thì hơi chưa được đầy lắm, đánh lưỡi đơn cũng chưa rõ ràng chính vì thế mà khi luyến nghe không rõ. Tớ chỉ có một đoạn điệp khúc của bài, nếu bác rảnh post cả bài lên cho tớ ngắm đựoc không. Thank nhiều
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Rất hay. 

Mình cũng thử tập coi.

Sẽ cố tập xong trong thời gian sớm nhất nhưng mong là lúc đó sẽ không bị chê nhiều.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hì cảm ơn sáo trúc nha. Mình nhìn nhạc và so sánh với bản nhạc của hojun thổi thì còn nhiều chỗ chưa chính xác, bài này nếu chỉ nghe qua tưởng là dễ thổi nhưng thực sự đây là một bài khá là khó. Có nhiều luyến, có cả những nốt rật và đặc biệt là đảo phách cái này khó àh nha. Không phải là thổi để so sánh xem ai thổi hay hơn mà theo ý mình thì saotruc hay một bác nào đó đại diện biết về nhạc lý thổi đúng cho mọi người cùng học tập. Muốn thổi hay trước tiên phải thổi đúng đã. Mình cũng muốn post bản do mình thổi lên lắm nhưng vì điều kiện hòan cảnh chưa cho phép, chưa ghi âm được bản nào do mình thổi thiết bị cũng chưa đầy đủ và quan trọng cũng không biết là đúng chưa mà dám  mua rìu qua mắt thợ. VÌ vậy rất mong anh em trong nam giúp đỡ.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bài này hình như là bác Lãng Tử đã thổi rồi thì phải. Bác í thổi thì phải chuẩn rồi. Còn muốn nếu chỉ muốn đúng nhạc thì bỏ vào máy cho nó chạy.Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
link hỏng rồi, ai biết pót lại cho em cái nào
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Sao lại là Tây Vương Nữ Quốc nhỉ, nếu tui nhớ không nhầm thì nươc đấy là nước Tây Lương, toàn đàn bà sống nên gọi là Tây Lương Nữ Quốc. Không biết tui nhớ nhầm không mà thấy nhiều chỗ viết thành Tây Vương quá, mấy bài trên UTube nữa, có khi lại là nhầm dây chuyền.
Page 1 of 3 (37 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net