Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ra mắt vài hình ảnh về một số Tiêu do Saonhua làm.

rated by 0 users
This post has 47 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua Posted: 01-20-2008 11:02

đây là một số hình ảnh về những cây tiêu mình làm ra, các bạn coi chơi, sắp tới dự định sẽ thương mại hóa, giá cả chắc mềm hơn tiêu gỗ trên thị trường, có thể dao động từ 100 đến 200 nếu các bạn có nhã ý muốn mua!

một vài hình ảnh chụp ko được đẹp, hôm nào chắc phải qua MHM học 1 khóa về chụp hình sáo....he he he 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Tiêu bác làm đều là thế hệ 4 lỗ trước 2 lỗ sau hết à? Mà các cây tiêu thông dụng bây giờ thì sao? Em vẫn chưa quen lắm với kiểu cầm tiêu này, mỗi khi nhấc ngón cái tay phải lên là thấy rất lỏng lẻo dễ rơi. Có khi do vị trí ngón tay của em không chuẩn chăng? Mà cũng có thể do tay em ra nhiều mồ hôi nên trơn Sad.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
àh, trong số mấy cây đó có 1 cây làm 5-1 nhưng khó cầm quá nên tui ko làm theo kiểu đó nữa, khi cần thổi nốt Fa hoặc cao hơn, bác đâu cần phải nhấc nguyên ngón lên làm gì, bác chỉ cần đưa ngón cái lên 1 tí, đầu ngón vẫn chạm vào trên mép trên của tiêu ấy, thế thì làm sao rớt đc, mà diễn tấu chạy ngón sẽ rất khiếp so với cái kiểu 5-1 đó., tui hồi trước xài 5-1 ko, dạo sau này thấy 4-2 ngon quá nên mới chiển hướng. he he he, có gì tui chụp hình cách cầm post lên cho bác sau hen, ko phải tại tay của bác đâu, tại bác chưa quen thôi...hì hì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hehe, em thổi tiêu cũng chỉ toàn thổi những bài chậm, chả bao giờ phải chạy ngón nhanh cả nên tiêu 5-1 vẫn ok. Mà cũng có thể tại tiêu của em là tiêu Rê nên ngắn hơn tiêu Đô.

Thế tiêu ngoài thị trường và tiêu của các anh em khác bây giờ đều 5-1 hết hả bác, hay mỗi người một kiểu?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hix! mới có mấy ngày mà bác sáo nhựa ra nhiều tiêu ngon thế, cho MHM đăng kí một cây 200k, còn mấy khúc MHM chọn bác đừng phan luôn thì tội MHM, đăng kí mấy ống đó gòi...
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Trả lời câu hỏi của bác thiệt sự rất khó, hè hè, theo tui biết thì tại 1 nơi chuyên bán tiêu sáo ở Tp HCM thì tiêu chỉ toàn 4-2, hồi đó tui mua 1 cây ở 1 chỗ khác thì 5-1, anh em damsan thì toàn chơi 4-2, bác hoangtube thì chơi 5-1, leehunxo thì chơi 4-2, nhưng vẫn có 1 cây tiêu sắt 5-1, hôm trước coi tivi thấy 1 ông người bắc diễn tấu bằng tiêu 5-1, nghệ sĩ Đỗ Lộc hình như chơi 4-2, Thầy Sơn trên cung văn hóa lao động chơi 4-2..... hì hì, tui chơi 4-2, 5-1 đều được....theo ngu kiến tui biết thì có thế, có lẽ kirinhn chắc phải tốn 1 thời gian mới quen được 4-2 đó, nhưng quen rồi thì thấy chạy ngón phê lun, hầu như anh em chơi tiêu đều phang được tiếng đàn  ta lư chắc có lẽ là nhờ cái 4-2 này, tui chưa thử 5-1 bài này...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vậy chắc em tập cả 2, gặp đâu đánh đấy Big Smile.

Bài tiếng đàn ta lư thì đến dùng sáo em còn chưa thổi được chứ chẳng nói gì là tiêu. Bác nào có bản nhạc không gửi cho em cái! 

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tiêu bác sáo nhựa làm tốt mà đẹp nữa, hồi bữa có thổi thử, có gì cho em đặt một cây, dù em chưa biết thổiSmile

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nghe nói SaoNhua cho hay tặng sáo thì người đó phải thổi 10 bài cho hắn nghe, còn không biết tiêu thì thế nào?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
vụ này để coi lại coi sao, he he he, sáo thì em băm vài phát ra 1 cây, còn tiêu thì hỡi ôi, chua lè chua lét, làm mà ốm o gầy mò lun...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Thổi 10 bài sáo thì tặng sáo, thổi 10 bài tiêu thì tặng tiêu, hehe. Mà thổi 10 bài sáo thì còn dễ chứ thổi 10 bài tiêu hẳn hoi cũng mệt đó nha.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

khà khà,hôm trước tỉu đệ có qua nhà sáo nhựa cướp được cây tiêu rất tốt,mặc dù ko thể sánh được với cây tỷ mộc tiêu của bác Kiến nhưng cũng thuộc loại hàng khủng rùi.kekeke.đối với cây tiêu như vậy thì giá 200k gọi là rẻ vô cùng.nghe sáo nhựa nói sắp tới sẽ cho ra những cây có thể sánh với tỷ mộc tiêu đó.tới lúc đó tỉu đệ phải tranh thủ cướp thêm 1 cây nữa.

to saonhua: đợt trúc sắp tới khi nào ra lò bác cho em đặt sẵn 1 cây nha.

aaa
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cây của bachdieu999 đang cầm chỉ là 1 thử nghiệm về ghép tiêu và độ dài của tiêu, lỗ thổi cũng là 1 thử nghiệm, tuy nhiên có thể  xếp vào hàng tiêu tốt đấy, nhưng nếu so với tỉ mộc tiêu thì đúng là 1 trời 1 vực, ko biết khi nào tui mới làm đc 1 cây như thế nữa....he he heBig Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Vậy chắc em phải luyện thổi cho thật hay, chứ kiếm báu mà để trong tay kẻ không biết võ thì thật là phí quá. Bác saonhua ráng chờ em trả bài nhé.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
làm vài bài úp lên cứ trả treo gì bác ơi, he he he, cho ông rùa khỏi chê bai nữa, hí hí hí
Page 1 of 4 (48 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net