Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sách dạy sáo của thầy Nguyễn Đình Nghĩa .

rated by 0 users
This post has 37 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
finaltoheaven Posted: 12-18-2007 6:08
Em mới tìm được trên mạng link download sách "Phuong pháp tự học thổi sáo và ngâm thơ" của thầy Nguyễn Đình Nghĩa do ai đó đã scan lên,thấy rất có ích cho các bác mới học thổi sáo(trong đó có em nữa),post lên share cho mọi người.http://files.myopera.com/tuankudo/files/hocthoisao.pdf
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hix, vụ này xử lý sao nè pác rùa ? Coi chừng vi phạm bản quyền mấy bác ơi !!!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cái này cũng đâu phải do mình scan ra rồi post lên đâu.Có người đã làm thay mình rồi đó chớ.Nếu mấy bác sợ vi phạm bản quyền thì em sẽ xóa cái topic này nhé.Sorry,em sẽ rút kinh nghiệm.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
 không sao đâu , các em cứ scan mà tập đi , vì trước hay sau chi cũng póst lên trang web của ba chị cho mọi người học mà ,,  Vậy chị là con của nhạc sĩ Nguyễn Đình Nghĩa , không có  thưa  kiện , cho mọi người  học hết mà
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Minh vua ra photo, may in hu may tieu huhu
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Em nghĩ b nên ra hiệu mua sách tốt hơn. in hết quyển này thì lỗ vốn quá $_$
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nghe chị Đoan Trang nói mà em nhẹ cả người,cảm ơn rất nhiều tấm lòng của chị.Em cũng ko ngờ con của thầy Nguyễn Đình Nghĩa lại là một thành viên của Damsan.Nếu chị mà thưa kiện là chết em rồi.Cảm ơn chị rất nhiều.

Mấy bác in ra làm gì cứ để nguyên trong máy mà đọc.Wink.Nếu mấy bác in ra thì in mấy bản nhạc thôi.Mình cũng chẳng biết ở ngoài giá cuốn này là bao nhiêu nữa,nhưng nếu biết chỗ in thì sẽ rẻ hơn mua sách ở tiệm đấy.Ê không phải là mình bài trừ việc mua sách đâu nhé,đừng hiểu lầm,có cuốn sách trong tay đương nhiên là tiện hơn rất nhiều rồi.Nếu mình có điều kiện thì mình nhất định sẽ mua một cuốn.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ước gì mình được một lần nghe nhạc sĩ Nguyên Đình Nghĩa thổi bài Phụng Vũ.Tìm trên mạng sao chẳng thấy file nhạc bài này.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chị Đoan Trang à, em định kêu bác finaltoheaven qua trang nguyendinhnghia.net nhưng khi em vô trang này thì phần tải các album không hiện ra nữa. Em dạo này bận quá nên cũng chưa tải về hết 3 album.

Vậy chị coi lại xem có trục trặc gì không để mà còn đáp ứng mong ước của bạn ấy.

Cám ơn chị nhiều

Dụng lực đả lực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Doantrang replied on 12-20-2007 9:24

Sao em khong vao: nguyendinhnghia.net  , em co the^~ nghe nguye^n Cd  Phung Vu- Than trieu .  Em co the load ve may computer cu~a em , chi cho everybody doawnload free , em con nghe duoc  2CD sau na^`y : "The  last collection" va pha^`n trinh die^`n cua o^ng,  chi co`n post le^n nhie^`u ,  cho moi nguoi duoc nghe va ho.c

Cuo^`'n sa'ch Sao' ai post le^n , in nhie^`u cho^~ sai va` thie^'u

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ninja:

Chị Đoan Trang à, em định kêu bác finaltoheaven qua trang nguyendinhnghia.net nhưng khi em vô trang này thì phần tải các album không hiện ra nữa. Em dạo này bận quá nên cũng chưa tải về hết 3 album.

Vậy chị coi lại xem có trục trặc gì không để mà còn đáp ứng mong ước của bạn ấy.

Cám ơn chị nhiều

Vay sao , sao chi vo trang web dau co thay problem gi dau , em vao lai xem  , chi va^~n post bai le^n , ma  nhie^`u nguoi ben Vn xem  da^u tha^y  bi. gi` , em vo^ lai xem , nghe nha.c thi` vao` pha^`n Audio .

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

finaltoheaven:
Ước gì mình được một lần nghe nhạc sĩ Nguyên Đình Nghĩa thổi bài Phụng Vũ.Tìm trên mạng sao chẳng thấy file nhạc bài này.

Em co`n co' the^~ xem pha^`n tri`nh die^~n cua  O^ng tren trang web trong pha^`n video

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Em xin cảm ơn chị Đoan Trang rất nhiều.

Đây cũng là quyển sách sáo đầu tiên mà em học hơn muời năm trước (sách xuất bản năm 1975). Hiện giờ thì đuợc tái bản nhiều lần. Về phần tác giả đã cho phép thì quá an tâm, như vậy chúng ta cứ luyện tập, nhưng tốt nhất là xem tài liệu từ trang nguyendinhnghia.net như vậy thì chúng ta không lo phần nhà xuất bản có ý kiến.

Tuy chưa một lần gặp mặt, nhưng thầy Nguyễn Đình Nghĩa là nguời thầy đầu tiên của em.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Rot cuoc Rua` cung da~ nhan minh` co' su phu :)
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
saotruc:

Em xin cảm ơn chị Đoan Trang rất nhiều.

Đây cũng là quyển sách sáo đầu tiên mà em học hơn muời năm trước (sách xuất bản năm 1975). Hiện giờ thì đuợc tái bản nhiều lần. Về phần tác giả đã cho phép thì quá an tâm, như vậy chúng ta cứ luyện tập, nhưng tốt nhất là xem tài liệu từ trang nguyendinhnghia.net như vậy thì chúng ta không lo phần nhà xuất bản có ý kiến.

Tuy chưa một lần gặp mặt, nhưng thầy Nguyễn Đình Nghĩa là nguời thầy đầu tiên của em.

Khong sao dau em , thi cho moi nguoi yeu sao duoc hoc hoi ma ,  Sao truc  co ban chi'nh thi to^'t , vi cac cuon sach sau , nha xuat ban in sai nhieu lam , nam 2002 ba chi co ve^ Vn yeu cau nha xuat ban sua cho dung de nguoi hoc , tap cho dung , sau do thi ba chi bi benh roi mat , khong co dip ve Vn , nen khong biet ho co sua lai cho dung khong  ,  thoi de chi post len trang web , cuon sach ba chi ai  post, cuon do khong dung , in sai nhieu.   Em chua gap ba chi , neu  da gap thi phai me^'n , vi ong la nguoi co ta^'m long

Page 1 of 3 (38 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net