Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Anh em Hải Phòng vào báo danh.....!!!

rated by 0 users
This post has 519 Replies | 13 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

....Lonely_Monkey....:

Thông báo thêm

1.Đề nghị anh Bình,vuavaonghe(Huyện), post giùm em YM !

2.Đặc biệt hót...thông tin mới nhất vừa nhận được.......Anh Cao Trí Minh có hứa tặng 2 cây sáo(tone bất kì).....cụ thể là sẽ có 1 cuộc thi thổi bài quan họ(chèo)....2 người thắng cuộc sẽ là người sở hữu 2 cây sáo...giám khảo sẽ là tất cả các anh em tham gia buổi off....vậy xin thông báo cho anh em Hải Phòng được biết và có hướng tập luyện giật giải.....

Tobecontinue...!!!

Em xin đính chính chút, do nghe qua điện thoại nên bạn  Monkey nghe chưa chính xác. Em đính chính lại như sau:

Em có ý định, mỗi lần offline sẽ có cuộc thi và có trao giải. Và lần offline này, cuộc thi em sẽ gợi ý và trao giải như sau:

- Hôm offline, mọi người sẽ thổi về chủ đề Quan họ Bắc Ninh như Bèo dạt mây trôi, Người ở đừng về, Ngồi tựa mạn thuyền, Làng quan họ quê tôi, Trèo lên quán dốc...(chứ không có Quan họ chèo nhé). Lần offline sau có lẽ sẽ là Dân ca, Nam bộ, Cách mạng ...

Còn cụ thể bài nào đưa ra "thi thố" thì em sẽ nói trước hôm offline khoảng 2 tuần, tức là khoảng 6/8.

- Phần trao giải: Do Đam San Hải Phòng vẫn còn mới bắt đầu, nên em cũng mới nghĩ ra ý tưởng nhỏ đó, sau này mọi người sẽ cùng nghĩ ra ý tưởng lớn hơn để Đam San Hải Phòng có điều kiện phát triển mạnh. Em xin ra giải thưởng là 1 cây sáo tone đô và 1 cây sáo tone rê, trao giải cho 2 người thổi tốt nhất(mỗi người 1 cây nhé), giám khảo sẽ gồm tất cả các thành viên của Đam San Hải Phòng có mặt trực tiếp hôm offline.

Tạm thời thể lệ là như vậy, có gì cần bổ sung em sẽ tham khảo ý kiến mọi người rồi bổ sung tiếp.

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Cai' cai' ji co... ta choi toan nhac tre?? thi tho' sao ta..........hno len tan Bac Ninh mua dc cay sao.... Tks Vu Thinh nha'.... nhung hoi mac'..... ta da bo? cong tu HP len tan i' ma ko giam gia' ti' nao`.... 1 con Do ae ai mua ta nhuong lai cho.. ta bjio chuyen? sang Tieu doai`.......... :D

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

caotriminh_hp:

....Lonely_Monkey....:

Thông báo thêm

1.Đề nghị anh Bình,vuavaonghe(Huyện), post giùm em YM !

2.Đặc biệt hót...thông tin mới nhất vừa nhận được.......Anh Cao Trí Minh có hứa tặng 2 cây sáo(tone bất kì).....cụ thể là sẽ có 1 cuộc thi thổi bài quan họ(chèo)....2 người thắng cuộc sẽ là người sở hữu 2 cây sáo...giám khảo sẽ là tất cả các anh em tham gia buổi off....vậy xin thông báo cho anh em Hải Phòng được biết và có hướng tập luyện giật giải.....

Tobecontinue...!!!

Em xin đính chính chút, do nghe qua điện thoại nên bạn  Monkey nghe chưa chính xác. Em đính chính lại như sau:

Em có ý định, mỗi lần offline sẽ có cuộc thi và có trao giải. Và lần offline này, cuộc thi em sẽ gợi ý và trao giải như sau:

- Hôm offline, mọi người sẽ thổi về chủ đề Quan họ Bắc Ninh như Bèo dạt mây trôi, Người ở đừng về, Ngồi tựa mạn thuyền, Làng quan họ quê tôi, Trèo lên quán dốc...(chứ không có Quan họ chèo nhé). Lần offline sau có lẽ sẽ là Dân ca, Nam bộ, Cách mạng ...

Còn cụ thể bài nào đưa ra "thi thố" thì em sẽ nói trước hôm offline khoảng 2 tuần, tức là khoảng 6/8.

- Phần trao giải: Do Đam San Hải Phòng vẫn còn mới bắt đầu, nên em cũng mới nghĩ ra ý tưởng nhỏ đó, sau này mọi người sẽ cùng nghĩ ra ý tưởng lớn hơn để Đam San Hải Phòng có điều kiện phát triển mạnh. Em xin ra giải thưởng là 1 cây sáo tone đô và 1 cây sáo tone rê, trao giải cho 2 người thổi tốt nhất(mỗi người 1 cây nhé), giám khảo sẽ gồm tất cả các thành viên của Đam San Hải Phòng có mặt trực tiếp hôm offline.

Tạm thời thể lệ là như vậy, có gì cần bổ sung em sẽ tham khảo ý kiến mọi người rồi bổ sung tiếp.

Ok...em sẽ đưa vấn đề ra bàn vào chủ nhật tới.....

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hehehe em biết mỗi bèo dạt mây trôi phải chăm chỉ tập bài nì kiếm 1 cây do mới dc

@xuantung bac xuân tùng tốt thật thanhks trước nha mặc dù chưa chắc dc

hihi anh em HP nhường em tí bác monkey nhận dc tiêu rồi cho em lun he hic không phải không bỏ dc tiền ra mua sáo mà không có tiền bỏ ra thế mới đau sv cũng sướng thật còn có đồng ra đồng vào còn em thì treo giò ở nhà

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

he chém vậy thôi còn bao người muốn không biết bác monkey nhận dc rùi treo giải thế nào nhỉ? để em còn luyện tập giật chứ

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ
Haiphongcusi replied on 07-28-2011 7:01

Anh em HP ơi có ai có sheet bài ':Đò qua bến sông' không cho mình xin luyện tập.

nghe?M=ctVFutfaik

..!^_^!.. Dream of butterfly lover ..!^_^!..

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

vuavaonghe:

he chém vậy thôi còn bao người muốn không biết bác monkey nhận dc rùi treo giải thế nào nhỉ? để em còn luyện tập giật chứ

Như a C.T.Minh đã nói....giả thưởng là 1 cây đô và 1 cây la

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

....Lonely_Monkey....:

vuavaonghe:

Như a C.T.Minh đã nói....giả thưởng là 1 cây đô và 1 cây la

Nhầm..sáo đô và  rê..

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

xuantung:

Hôm nào monkey ra hà nội thì điện nhé

tớ đưa cho 1 cây tiêu và 1 cây sáo tặng đam san hải phòng!

@xuantung: thay mặt anh em Đam San Hải Phòng, anh xin chân thành cám ơn lòng thành, quà cáp của bạn Tùng nhé.

Hiện tại anh đang ở Hà Nội, có lẽ mồng 4 mới về Hải Phòng, không biết dạo này bạn Tùng hay thổi sáo ở đâu để anh ra nhận thay Monkey, như thế không biết có được không. Nếu Monkey cũng sắp lên Hà Nội thì thôi, để hôm nào Monkey lên rồi lấy sau, tại cây tiêu chắc sẽ dài nên đi xe máy hơi khó treo.

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

caotriminh_hp:

xuantung:

Hôm nào monkey ra hà nội thì điện nhé

tớ đưa cho 1 cây tiêu và 1 cây sáo tặng đam san hải phòng!

@xuantung: thay mặt anh em Đam San Hải Phòng, anh xin chân thành cám ơn lòng thành, quà cáp của bạn Tùng nhé.

Hiện tại anh đang ở Hà Nội, có lẽ mồng 4 mới về Hải Phòng, không biết dạo này bạn Tùng hay thổi sáo ở đâu để anh ra nhận thay Monkey, như thế không biết có được không. Nếu Monkey cũng sắp lên Hà Nội thì thôi, để hôm nào Monkey lên rồi lấy sau, tại cây tiêu chắc sẽ dài nên đi xe máy hơi khó treo.

Éc quên mất Tùng...hôm nọ định nói mà quên mất...chắc chắn là 10/8 mình lên Hn.kịp nhân tiêu và sáo của Xuân Tùng chuẩn bị cho offline Hp 20/8...ok...thanks Tùng nhiều nhiều....

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đam san hải phòng ai qua lấy cũng đc mà!

nhưng mà chắc thứ 3 tuần sau mới xong

@anh minh dạo này em ko ra công viên ạ!Big Smile

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Lậy trời lạy phật cho bão chuyển hướng đến bọn Tàu khựa....nếu chủ nhật mưa thì hỏng hết bánh kẹo...chết con....[:'(]

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

BÃo về kiểu này anh em chạy lên núi offline cho vui thôi...Big SmileStick out tongue..Sory mọi người CN tuần này mình lên Yên Tử không đi gặp mặt được..Hẹn anh em vào 20/8 mà lúc đó nhớ nhường cho mình cây sáo rê nhá,hiện tai mình vẫn chưa có.!!Yes

..!^_^!.. Dream of butterfly lover ..!^_^!..

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

nhà chú caominhtri_hp ở đâu tiên lãng vậy? quê ngoại anh ở quyết tiến tiên lãng ,hôm nào anh về quê anh em mình giao lưu cái!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hớ hớ kiểu này không ổn rồi thấy bão đến nơi rồi

Page 15 of 35 (520 items) « First ... < Previous 13 14 15 16 17 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net