Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Anh em Hải Phòng vào báo danh.....!!!

rated by 0 users
This post has 519 Replies | 13 Followers

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Sau thời gian có thể nói là rất dài im lặng và bị rơi vào dĩ vãn,hôm nay thay mặt mem Hp,tôi xin chính thức xin phép đc mở lại và đưa topic "anh em Hải Phòng vào báo danh" hoạt động trở lại.....

Cách đây hơn nửa năm,topic rất sôi nổi vì clb sáo Hải Phòng chủ yếu là sinh viên do anh thayboilangthang làm chủ hội luyện tập và giao lưu thường xuyên,nhưng hiện tại thì các mem trước đây đã ra trường và đi làm nên tạm thời phong trào ở HP có lắng xuống....

Nhưng,hôm nay,3/6, buổi giao lưu gặp mặt nhẹ nhàng tại bờ hồ Hạnh Phúc (Kiến An/Hải Phòng) chỉ tạm thời mới chỉ có 3 mem Damsan và 3 khách mời  nhưng buổi gặp mặt đã diễn ra rất sôi nổi với những bài sáo cũng như sự chia sẻ kinh nghiệm của mỗi thành viên.Bởi vậy có thể khẳng định rằng,phong trào sáo của HP tuy đã lắng xuống nhưng vẫn còn âm ỷ đâu đó những mem,những bạn thực sự đam mê tiếng sáo...

Cho nên,hôm nay tôi chính thức xin xác nhận và thông báo với diễn đàn Damsan về clb sáo trúc Hải Phòng đc thành lập trở lại.Bước đầu với sự tham gia của các thành viên sau:

- Lê Văn Thân           + SV  Lớp Điện Ak9 DH Hải Phòng

+ Nguyên quán:An Dương-Hải Phòng

+ Kinh nghiệm 1,5 năm vẫn cong non nớt

+ Sdt:0973307694

- Lưu Văn Công        + Sv lớp XDCK11 DH Hải Phòng

+ Địa chỉ 855 Trần Nhân Tông-Kiến An-Hải Phòng

+ Thành viên Damsan,nick name kevinluu,trình

độ rất khá,thể loại ưa thích những bài dân ca,nhạc nhẹ...

+ Sdt: 0974632778

-Trần Trung Hiếu     + Sv Kinh tế DH DL Hải Phòng

+ Địa chỉ :Thủy Nguyên-Hải Phòng

+ Trình độ rất tốt với cây sáo Trung Quốc tone D rất oách...

+Sdt: 0904794953

- Trần Văn Hưng      + SV lớp Điện Ak9 DH Hải Phòng

+ Địa chỉ  :Vĩnh Bảo-Hải Phòng

+ Kinh nghiệm 6 năm thổi sáo với sở trường thổi bài buồn

+ Sdt:01673392726

- Nguyễn Văn Lộc    + Sv lớp Điện Ak9 ĐH Hải Phòng

+ Địa chỉ   : Vĩnh Bảo-Hải Phòng

+ Với gần 4 năm luyện tập,rất tự tin biểu diễn trước đám đông..

+ Sdt: 01675261413

-  Cao Minh Trí         + Sv sắp và tương lai sẽ đi làm

+ Địa chỉ   : Tiên Lãng-Hải Phòng 

+ Sáo mèo,tiêu,10 lỗ,ngang dọc,nhạc rỳ anh cũng pro

+ Sdt: 0973 410 400-

- Đình Mạnh Đông    + Sv năm cuối khoa cơ khí

+ Địa chỉ :Uông Bí-Quảng Ninh

+ Rất đam mê sáo trúc

+ Sdt: 01683183316

....................

Dưới đây chỉ là số ít mem ở Hải Phòng,nếu mem nào ở Hải Phòng mà đọc đc topic này hãy giới thiệu và tham gia để phong trào sáo trúc ở Hải Phòng ngày càng phát triển cũng như Damsan ngày càng lớn mạnh !

Thanks!...............

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Xin nói thêm...anh em sẽ có 1 kì ngỉ hè để luyện tập,hãy kêu gọi và khuyến khích mọi người cùng tham gia và clb sẽ chính thức hoạt động và kì học tới (vì các mem sẽ về quê nghỉ hè)

Có thể sẽ tổ chức 1 buổi off nữa vào sau kì thi ĐH theo ý kiến của Trung Hiếu

Vậy xin thông báo để mọi người cùng rõ.................

Thank!................

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

NGUYỄN VĂN MÃO .  ÍT LÂU CŨNG LÀM VIỆC TẠI HẢI PHÒNG ..   ĐỊA CHỈ.  ĐƯỜNG VĂN CAO . HẢI PHÒNG

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hay quá,vậy là sẽ có 1 cao thủ thực sự về để học hỏi rui`...

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Anh em Hải Phòng đâu hết roài,buổi off hôm nọ to mồm lắm mà...hix mất hết độ máu rồi.......

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ne hoi that chu anh em co thoi dc nhiu bai ko vay,noi cho a e kon bit cho.ko vao gap mat rui nhin nhau thi....hixhix

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Thứ nhất,buổi off đã diễn ra tại bờ hồ Hạnh Phúc..tất cả có 6 ng,người ít nhất cũng tập dc gần 2 năm,nhiều nhất là hơn 6 năm nên dù kĩ thuật có thế nào đi chằng nữa nhưng số lượng bài mà các anh em thổi đc là ko hề ít nên cậu chớ có lo bò trắng răng như vậy...

Thứ 2,anh em đều là mấy thằng vui tính,người lớn,ko bàn về tiêu sáo thì bàn về gái mú lên ko có chuyện ngồi gần nhau

Thứ 3,nếu cậu đang học tập,làm viêc hay cư trú tại Hải Phòng và đam mê tiếng sáo thì báo danh để hè tới (khoảng 2 tháng nữa) thành lập clb sáo trúc Hải Phòng....

Thứ 4....chưa nghĩ ra....

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đúng ồy...thứ 4..yêu cầu viết bài có dấu...

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Tóm lại

Thứ nhất,buổi off đã diễn ra tại bờ hồ Hạnh Phúc..tất cả có 6 ng,người ít nhất cũng tập dc gần 2 năm,nhiều nhất là hơn 6 năm nên dù kĩ thuật có thế nào đi chằng nữa nhưng số lượng bài mà các anh em thổi đc là ko hề ít nên cậu chớ có lo bò trắng răng như vậy...

Thứ 2,anh em đều là mấy thằng vui tính,người lớn,ko bàn về tiêu sáo thì bàn về gái mú lên ko có chuyện ngồi nhìn nhau

Thứ 3,nếu cậu đang học tập,làm viêc hay cư trú tại Hải Phòng và đam mê tiếng sáo thì báo danh để hè tới (khoảng 2 tháng nữa) thành lập clb sáo trúc Hải Phòng....

Thứ 4....yêu cầu post bài cáo dấu kẻo bị mod xóa...ok

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bác Monkey thông cảm. Tại đợt này sắp thi ùi, mà nhà thì chưa có mạng nên ko thể lên thường xuyên được.

(¯`·.º-:¦:- ¶-¶eøKøñ -:¦:-º.·´¯)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bác nghĩ thế nào ấy nhỉ? A e off là để gặp gỡ giao lưu, chia sẻ và học hỏi. Bây giờ có thể chưa thổi được nhiều nhưng ùi cũng nhiều nếu ai cũng có đam mê.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Ko có gì....tôi ko có ý kiến gì với anh em cả,có điều bác phieudu1988 còn 1 chút thắc mắc về việc tập sáo ở hồ Hạnh Phúc nên nói cho bác ý biết mà...

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Uhm thì mình cũng nói lão phieudu ấy chứ nhưng quên ko nói rõ. :D

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Mà Công thi tốt nha,thi xong về nghĩ hè luyện sáo đi...vào kì tới anh em chính thức "chặt chém"...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

lần trước bác monkey chỉ chỗ bán tiêu sáo sao chẳng thấy tiêu người ta bán vây? phi côn em sang vào cửa hàng rồi chẳng lẽ không mua gì đành mua cây sáo củ chuối 20k lần này lên HN đến chỗ nhạc viện mua hẳn một cấy sáo tàu

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Page 1 of 35 (520 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net