Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Híc! bác ninja nói MHM làm sáo mập là không đúng rồi, đường kính MHM chọn là tương đối chuẩn, nếu đkính nhỏ quá tiếng sáo trong, nhưng rất mảnh mai, ko có được độ vang.

Hic! lúc bác đặt Mhm là kết thúc dòng f1 rồi, để về xem còn trúc chưa xử lý ko, nếu hết chắc bác phải đợi đợt trúc lần sau.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác MHM cho mình đặt 1 cây tiêu , dài khoang 60cm . hic . mà bác ơi , lần này cho bác thử nghiệm luôn bằng nhiệt , bác uốn nó thẳng đi , ( cho từ từ vào thì chắc trúc nó sẽ hong có nứt  Hy vọng là vậy . Hix ) . Còn về giá cả , thì mình và bác bàn riêng cũng được .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ủa!!!??? chứ bác MHM đả làm cây sáo cho em chưa ! em đặt lâu rồi mà . mà bác MHM oi!

sáo dòng F2 giá 90k . thế cho em cây dòng F1 thui dc ko . em đang gặp vấn đề về tài chính đây!

chắc là chỉ đủ để mua dòng F1 50k+ 15k EMS thui! có dc ko pác MHM

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 02-20-2008 19:26 | Locked
ninja:

saothan_hoangduocsu713:
Em cũng có một thắc mắc là cây sáo của anh MHM bán cho em sao lên Dó hoặc cao hơn cứ bị rè lâu lâu từ Dó nó nhảy xuống Đồ muốn lên Dó thì phải thổi mạnh lắm mà tiếng rè không hay.

Bệnh này là của mấy cây sáo mập (đường kính lớn) thường mắc phải, dễ tạo bội âm do đó nếu làn hơi không chuẩn sẽ bị rè, bị méo tiếng nhất là nốt Do 2 rất dễ bị.

Sáo của MHM đa số là sáo mập nên chắc chắn là có cây bị bệnh này.

Tuy nhiên cũng không cần đổi sáo vì chỉ cần luyện làn hơi cho chuẩn lại và dễ hơn là dùng thủ pháp bỏ lỗ thứ nhất khi thổi Do 2 là mọi chuyện OK liền.

@ MHM: bác còn để lại 2 cây F1 cho em hông đó ? hay là bán rồi ? hic

Dòng sáo F1 của MHM hầu như cây nào tui cũng đã xem qua (không biết là có sót cây nào không ?) những cây tui xem qua thì chưa phát hiện bịnh gì ráo , không những xem qua một lần mà là xem nhiều lần. Theo ninja đó là bệnh thì tui không biết thế nào, vì mỗi người một quan điểm, còn đối với tui như vậy là ưu điểm. Theo suy luận của tui thì có thể báo sáo than chưa biết cach sử dụng lại sáo này, hay có thể do bác thổi sáo dỏm quen, làm hư hơi rồi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác shinero mới đặt gần đây thôi, nhưng do bác ở Nha Trang nên trong tin nhắn riêng MHM có gợi ý là tặng bác 1 cây rồi, nếu bác cứ đòi gấp như vậy thì MHM bán cho bác loại sáo do ngừoi khác ký gửi để MHM bán hộ. Hiện tại rất nhiều người đặt mà MHM chưa giải quyết hết. Thời gian thi cử cũng gần kề, nên Mhm ráng cố gắng hoàn thành hết cho mọi người trong thời gian sớm nhất.

Từ bài này trở đi MHM tam thời ko nhận thêm ai đặt sáo nữa. Mong mọi người thông cảm nhé.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao replied on 02-20-2008 22:05 | Locked
hic em nản quá, em đặt sáo gần 1 tháng rồi mah giờ nghe tin của bác, hic..... thôi lúc nào bác rảnh thì bác làm cho em cũng được
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 02-21-2008 0:11 | Locked

music_heal_mysoul:

Hic! lúc bác đặt Mhm là kết thúc dòng f1 rồi, để về xem còn trúc chưa xử lý ko, nếu hết chắc bác phải đợi đợt trúc lần sau.

Đặt sớm dzậy mà còn chậm chân ! Nếu đã hết trúc chưa xử lý thì bác làm cho em luôn 2 cây sáo vàng đã qua xử lý cũng được, khỏi cần chờ đợt trúc sau mất công, dzới lại bác làm ơn đôn em từ cuối danh sách đăng kí dòng F1 lên đầu danh sách F2 dùm em cái (cho nó có thứ tự lớp lang)

music_heal_mysoul:

Híc! bác ninja nói MHM làm sáo mập là không đúng rồi, đường kính MHM chọn là tương đối chuẩn, nếu đkính nhỏ quá tiếng sáo trong, nhưng rất mảnh mai, ko có được độ vang.

Dù biết đường kính đó là chuẩn nhưng nó vẫn "mập" hơn so với đa số các cây sáo "ốm" khác (do trúc bèo, chặt đâu làm đó, không được lựa chọn kĩ như trúc Củ Chi của bác) nên khả năng xuất hiện 1 cây sáo dễ bị bội âm là khá cao.

saotruc:

Dòng sáo F1 của MHM hầu như cây nào tui cũng đã xem qua (không biết là có sót cây nào không ?) những cây tui xem qua thì chưa phát hiện bịnh gì ráo , không những xem qua một lần mà là xem nhiều lần. Theo ninja đó là bệnh thì tui không biết thế nào, vì mỗi người một quan điểm, còn đối với tui như vậy là ưu điểm.

Cái vụ dễ bị âm bội, méo tiếng là em nói cho mấy bác mới tập, làn hơi còn chưa ổn định (trước đây em đã từng bị rồi, toàn bị sáo mập nên có kinh nghiệm, sửa lại làn hơi cho chuẩn là OK), còn như làn hơi của bác rùa thì khỏi phải bàn, bác thổi sẽ không còn thấy bị bội âm không theo ý muốn như người mới tập nữa đâu. Làn hơi bác thì 1 thế ngón cũng cho ra Đồ Đô Sol Đố...

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

tieusao:
hic em nản quá, em đặt sáo gần 1 tháng rồi mah giờ nghe tin của bác, hic..... thôi lúc nào bác rảnh thì bác làm cho em cũng được
Hic! bác chừa MHM 2 tuần nghỉ Tết chứ bác, bác cộng nó vô sao đành.

Tuần trước MHm nói là sẽ giải quyêt và trả lời yêu cầu trong tuần  sau, nay chưa qua hết tuần mà các bác hối quá. Làm sao kịp?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

"Đặt sớm dzậy mà còn chậm chân ! Nếu đã hết trúc chưa xử lý thì bác làm cho em luôn 2 cây sáo vàng đã qua xử lý cũng được, khỏi cần chờ đợt trúc sau mất công, dzới lại bác làm ơn đôn em từ cuối danh sách đăng kí dòng F1 lên đầu danh sách F2 dùm em cái (cho nó có thứ tự lớp lang)"

lúc ở cung văn hóa lđ bác ninja nói cứ từ từ để tìm 1 cây gần như cây bác Rùa. Hiện cây như vậy thì tìm chưa ra. Liền sau đó bác nói đặt thêm 1 cây tone C , làm MHM cũng nóng lòng làm nhanh cho bác hai cây. Chứ đâu phải MHM này làm bác  chậm chân. Bác cứ yên tâm là em luôn nhớ là hòan tất cho bác hai cây trong thời gian sớm nhất có thể.

"Dù biết đường kính đó là chuẩn nhưng nó vẫn "mập" hơn so với đa số các cây sáo "ốm" khác (do trúc bèo, chặt đâu làm đó, không được lựa chọn kĩ như trúc Củ Chi của bác) nên khả năng xuất hiện 1 cây sáo dễ bị bội âm là khá cao."

Hic! bác nói câu này làm MHM thấy sao sao đó.

Còn đường kính thì nói thật MHM đã xem qua rất nhiệu loại sáo từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp, Nên đường kính MHM chọn là tương đối phù hợp. Còn MHM ko hiểu tại sao khi cây sáo thổi bội âm sol (khi bịt hết lổ) dể thì có nghĩa là cây sáo đó thổi tương đối nhẹ .  Vậy thì sao gọi là "bị" bội âm được.

Dù sao cũng cám ơn mọi người đã rất quan tâm tới sáo MHM nên đã hối thúc MHM hòan thành sớm. Xin mọi người cho MHM 1 cái hẹn vào thứ 2. MHM sẽ cố gắng hoàn thành tất cả trong tuần này để kịp giao sáo cho mọi người.

[

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 02-22-2008 5:37 | Locked

@ MHM: Coi bộ người nôn nóng trong dzụ này là em đây !

Cũng tại tình hình đặt sáo quá xôm tụ mà ở trên bác cũng hổng nói gì đến số phận 2 cây sáo em đặt làm em tưởng bác quên em luôn rồi !

Bác nhớ dzậy em cũng mừng, thôi em không dám hối bác nữa, bác cứ thư thả mà làm.

Còn dzụ bội âm gặp nhau nói rõ hơn, trên này đánh máy dễ bị hiểu lầm quá mà không diễn tả hết ý được, lại phải mất công giải thích nữa ! Chán...

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh replied on 02-23-2008 5:16 | Locked
anh MHM oi anh lam` xong cho em cay sao' dong` F2 chua vay???? Em cho*` la^u qua'
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anh Lee còn dạy làm sáo và tiêu nữa không vậy. Em muốn học nghề làm sáo và tiêu lắm. sẵn tiện đây em muốn nhờ các anh chỉ em cách làm web luôn nhất là anh Admin Lớp em có mấy thằng bạn của em cũng mê sáo lắm nên nó muốn lập ra CLB sáo trúc *em cảm ơn nhiều
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hình như bên ngoài cây tiêu của em có một lớp sơn gì đó sao thấy nó cứ bóng hoài nhỉ
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Anh MHM có thể quấn lại dây màu xanh lá cho em không. Cho em hỏi dây quấn ngoài cây sáo của em có tác dụng gì không vậy.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
toyota replied on 02-23-2008 7:17 | Locked

chào bác MHM em là thành viên mới.em đã thôi sáo tính ra cũng được 4 năm rồi.em thổi ko hay lắm(chắc là do sáo của em chất lượng ko được tốt).bác có thể làm giúp em một cây sáo chất lượng tốt được ko để em có thể thoả lòng mong ước có dược một cây sáo chất lượng tốt

Page 20 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net