Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

chà chà!! bác saonhua nói cứ y như là làm văn vậy.Big Smile

nhưng mà nghe cung ghê thiệt. thấy cũng hay hay đó chứ.

còn bác lee bắc pác MHM làm cây sáo mà bảo là (cho chết) là có ý gì thía?????

mà này , mấy pác ơi !! nếu em muốn mua sáo của pác MHM thì phải gửi tiền cho pác saohanoi hay sao thế????

thấy pác saohanoi nói thế nên em cũng nghĩ vậy...

chà chừng nào bác MHM làm xong mấy cây sáo khác thì em gửi tiền cho pác lam cây sáo của em nha!!Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
He he! nếu chê thì nói đại đi cha nội Lee kia.Nói mua về sửa thì xin lỗi mời đại ca dư tiền thì ra thầy TTT mà mua một đống về mà sửa . Đặt hàng kiểu này nghe nhột lỗ tai quá, chắc MHM ko có đủ khả năng làm tiêu cho bác. Nếu bác làm được tiêu ngon thì tự làm cho mình 1 cây đi, đặt làm quái gì mấy cây tiêu dỏm này. À mà có tiêu tuyệt đỉnh thì bán lại cho MHM với giá vài chai nhé, chứ 400k còn bèo bọt lắm.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saohanoi:

To mhm:

Em da nhan tien sao cua saudoi2009 1 cay 60k, tieukhach_anhhung 1 cay 11 lo va 1 cay 6 lo (120k), vodanh va saohanoi 120k.Tong la 300k

Hien gio em dang rat ban nen chua the gui cho bac duoc. Khoang 1 thang nua se chuyen cho b.
    Mong b thong cam nha!Wink

hic! tong cong có 275k thôi, 4 cây gửi chung chỉ tốn 15k ems

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 02-19-2008 3:13 | Locked

music_heal_mysoul:
He he! nếu chê thì nói đại đi cha nội Lee kia.Nói mua về sửa thì xin lỗi mời đại ca dư tiền thì ra thầy TTT mà mua một đống về mà sửa . Đặt hàng kiểu này nghe nhột lỗ tai quá, chắc MHM ko có đủ khả năng làm tiêu cho bác. Nếu bác làm được tiêu ngon thì tự làm cho mình 1 cây đi, đặt làm quái gì mấy cây tiêu dỏm này. À mà có tiêu tuyệt đỉnh thì bán lại cho MHM với giá vài chai nhé, chứ 400k còn bèo bọt lắm.

há há cái câu "cho mày chết" kì này quay lại bác lee rồi, tui cũng đặt mua tiêu tuyệt đỉnh của bác lee vài chai, thậm chí chục chai nếu vừa ý, há há há, chứ 400 thì cỡ song hoa tiêu tui hỏng có bán cho bác rồi,khửa khửa khửa

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 02-19-2008 3:29 | Locked
Híc híc.. Song hoa tiêu giờ chỉ còn là ký ức với âm sắc âm u lạnh lùng cùng tiếng vang như chuông đồng của nó. Nó được khai sinh bởi SaoNhua và được Leehonso khai tử. huhu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Lão rùa thương tiếc chi cây song hoa cổ hũ đó, ha ha, song hoa qua tay tui đào luyện đã trở thành tam khúc đại bác rồi, tui mãn nguyện lắm thay, mấy cây tiêu trong diễn có cây nào dám so độ to và vang với nó không nè? Bây giờ tui qua giai đoạn 2 là làm cho tiêu vừa thổi to mà âm sắc vẫn đẹp, ngặt nỗi là thời gian nghiên cứu không có nhiều nên định đặt mua tiêu của MHM để nâng cấp cho nó lẹ, ai dè "gian ý" bị cha nội này phát hiện, khước từ kèo ngon, nhớ khi xưa thuở cơ hàn cây sáo cùi 100k nó cũng bán, nay trên đỉnh thênh thang bày đặt chảnh hàng, chê mối, tâm sự tức tối biết tỏ cùng ai, thôi thì post bài chửi đổng "tổ bà nó con rua đen".

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
em đề nghị các anh nên mở một FAQ để khách hàng ý kiến về sản phẩm của mấy anh, có gì còn phát hiện bệnh sớm mà chữa trị. Em cũng có một thắc mắc là cây sáo của anh MHM bán cho em sao lên Dó hoặc cao hơn cứ bị rè lâu lâu từ Dó nó nhảy xuống Đồ muốn lên Dó thì phải thổi mạnh lắm mà tiếng rè không hay.
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 02-20-2008 3:29 | Locked

do' co' the la` do cach' thoi cua ban, 5 cay cua mhm gui cho bon minh van thoi binh thuong. Co van de gi dauSmile

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thanks HDS đã góp ý, anh cũng dự định mở một topic khác đễ làm trang ghi nhớ thành viên đã mua sáo và lấy ý kiến về sp.

MHM cũng đã test sp kỹ trước khi giao , nhưng nếu sáo HDS bị vậy thì MHM sẽ xem lại cây sáo đó như thế nào, nếu đúng vậy thì MHM sẽ thu hồi lại cây đó và đổi lại 1 cây mới cho HDS nhé.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
coteprong replied on 02-20-2008 3:57 | Locked

Em chào các bác. Em là thành viên mới nhất của damsan.net nè ( tính từ ngày 20/2/08 vào lúc 17h47'58")

Tuy vào sau, là thành viên mới, nhưng mà hầu như em đã biết gần hết địa chỉ của các bác ở HCM rồi. Các bác thấy em có tài không?

À, trước hết cho em gởi lời chào tới bác MHM. Chúc bác MHM sức khỏe!

Sau nữa cho em gởi lời thăm hỏi bác rùa, bác lee, bác sáo nhựa,... bên mảng sáo"; "chị" kimlamtk, bác phudinh.nguyen, bác dongtahoangduocsu,... bên mảng thơ, và các bác khác trong damsan.net.

Sau cùng em xin được đặt hàng với bác MHM. Mong bác nhận lời. Nếu có thể, bác làm hộ em một cây tiêu nhé! Giá cả không thành vấn đề, miễn là good. Em biết cả địa chỉ của bác luôn rồi. Vì vậy bác cứ làm hộ em đi, chừng nào xong, bác cứ post cho em một tiếng, em sé ghé lấy. Cứ như vậy nha bác.

Một lần nữa, chúc các bác sức khỏe.

có con tép rong rong buôn mình theo dòng nước lượn lờ, lượn lờ... tép chẳng buồn bơi rồi một hôm, chợt lọt lưới vào cơi tép giật mình vùng vẫy nhưng ngư ông... đã đắc lợi rồi.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
em thì mê tiêu hơn sáo vì ngay từ lúc đầu vào Forum em đã nói thế. Chừng nào cung VHLĐ mở cửa thì em tới đó thỉnh giảng một bữa xem sao sẵn nhờ anh MHM kiểm tra lại dùm em cây sáo. À! mà chừng nào cung văn hóa LĐ mở cửa vậy anh, và có ai trong các anh dạy tiêu không?
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Anh MHM cho em hỏi cái,đợt sáo F2 này giá cả thế nào vậy.Chất lượng so với dòng F1 như thế nào.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 02-20-2008 6:39 | Locked

saothan_hoangduocsu713:
Em cũng có một thắc mắc là cây sáo của anh MHM bán cho em sao lên Dó hoặc cao hơn cứ bị rè lâu lâu từ Dó nó nhảy xuống Đồ muốn lên Dó thì phải thổi mạnh lắm mà tiếng rè không hay.

Bệnh này là của mấy cây sáo mập (đường kính lớn) thường mắc phải, dễ tạo bội âm do đó nếu làn hơi không chuẩn sẽ bị rè, bị méo tiếng nhất là nốt Do 2 rất dễ bị.

Sáo của MHM đa số là sáo mập nên chắc chắn là có cây bị bệnh này.

Tuy nhiên cũng không cần đổi sáo vì chỉ cần luyện làn hơi cho chuẩn lại và dễ hơn là dùng thủ pháp bỏ lỗ thứ nhất khi thổi Do 2 là mọi chuyện OK liền.

@ MHM: bác còn để lại 2 cây F1 cho em hông đó ? hay là bán rồi ? hic

Dụng lực đả lực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao replied on 02-20-2008 8:07 | Locked
bác MHM ơi, cây sáo C của em xong chưa vậy, sốt ruột và nóng lòng muốn tâm sự với nó quá đi hic hicCool
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

finaltoheaven:
Anh MHM cho em hỏi cái,đợt sáo F2 này giá cả thế nào vậy.Chất lượng so với dòng F1 như thế nào.

Sáo F2 trúc được phơi rất kỹ và xữ lý nước muối nóng. Gia sáo từ tháng 2 là 90k, giá tiêu là 250k.

Page 19 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 17 18 19 20 21 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net