Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 02-20-2010 2:16 | Locked

Nhìn mớ trúc của ổng mà phát thèm , cái này mà khoét sáo là ngon hết sẩy đây .

Nhưng mà nhà nghèo hông biết chừng nào mới có tiền mua dc 1 cây nữa hehe . 

Thui để ông MHM làm sáo xong rùi hè lên kiếm 1 em xem sao .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

chào anh MHM .em muốn mua 1 cây đô và 1 cây rê âm chuẩn (trúc Đà lạt)

em ở HCM . số ĐT em là: 0949079920 (em tên Phong)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
@Hoangtrongphong: Trúc Đà Lạt trong đợt này mình không có làm. Đợt sáo này mình chỉ làm sáo ĐÔ thôi và làm trên trúc Củ Chi.Tuy nhiên mình còn 2 cây sáo Tone C và D giữ lại từ đợt trước ,sáo Đô thì loại 10 lổ ,sáo Rê loại 6 lổ (200k/cây). Nếu bạn lấy thì nhắn tin cho mình. Bạn xem lại cây Rê bạn yêu cầu là Rê TQ hay Rê Vietnam vì 2 loại này khác nhau. Giá sáo lần này thì dao động từ 100,150,200k. Hiện tại thì sáo chưa làm nên mình chưa nhận đặt hàng của ai hết. Đợt này sau khi hoàn thành mình sẽ post hình từng cây với thông số và mức giá khác nhau. Sau đó mọi người tùy chọn sáo . Trúc Đà Lạt đang phơi khô và khoảng tháng 6 trở đi mình mới bắt đầu làm.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
wow_heron replied on 02-21-2010 1:14 | Locked

giờ sáo ướt có M(HM) phơi sáo

phơi cho hết ướt đến bao giờ

phơi sáo ngồi ngó ngẩn ngơ

mai này ta ướt ai người phơi ta

ha ha

giỡn tí, wow cũng nhào vào đặt hàng trước Big Smile

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 02-21-2010 1:57 | Locked

Hix, có cái bộ xương phơi hoài...(j/k)

MHM cho HTB đặt 1 cây nhé, nhìn trúc đẹp quá !

Yc kỹ thuật:

-10 lỗ

-vì dùng để hòa tấu với Piano và Flute nên MHM cố gắng cho âm nó theo chuẩn 440 chứ đừng lấy chuẩn 445 nhé (tức là cây sáo của a trầm hơn bình thường 1 tí, để khi thổi mạnh nó ko cao quá)

-MHM làm note Si sao cho bỏ ngón ra hết nó là Si, chứ ko phải bịt 2 ngón như thổi nhạc dân tộc.

Yc thẩm mỹ: chỉ cột 2 đầu thôi.

Vì đặt hàng nên giá tùy MHM định (nhớ cộng thêm phí gởi bđ qua Úc)

Đừng làm kỹ quá nha, vì có tới 75% là Úc nó bỏ lại ngoài hải quan, hix

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 02-21-2010 2:37 | Locked
hic ướt hết cả cái bàn phím của em rồi, biết bắt đền ai đây...
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Anh MHM: thực ra em mới học sáo thôi: không biết sáo đô 10 lỗ thế nào ? sáo rê mà anh nói là TQ hay VN và có khác nhau gì không?

em là SV thôi, bớt em 50k mỗi cây ha ! SĐT em là:0949079920 email : friendly_phong@yahoo.com (em không biết liên lạc với anh bằng cách nào????)

Not Ranked
tiểu cầm thủ
shiroicat replied on 02-22-2010 5:25 | Locked

Chào bạn MHM, mình là thành viên mới, mình mới tập thổi sáo mấy ngày nay thôi, vì không biết thổi nên mình đã mua cây sáo 5k, thổi hoài mà không thấy tiến bộ gì hết, mình hy vọng mua 1 cây sáo tốt hơn có thể cải thiện được tiếng "ngỗng kêu" hihi,cho mình đăng ký 1 cây sáo 50k thôi, mình không hiểu gì về sáo hết, chắc loại 6 lỗ tone C là dễ thổi nhất đúng không bạn. Nếu được liên lạc với mình nha, cám ơn nhiều^^ SDT 0909668202, EMAIL : lamyemkhanh@gmail.com

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hoangtube:

Hix, có cái bộ xương phơi hoài...(j/k)

MHM cho HTB đặt 1 cây nhé, nhìn trúc đẹp quá !

Yc kỹ thuật:

-10 lỗ

-vì dùng để hòa tấu với Piano và Flute nên MHM cố gắng cho âm nó theo chuẩn 440 chứ đừng lấy chuẩn 445 nhé (tức là cây sáo của a trầm hơn bình thường 1 tí, để khi thổi mạnh nó ko cao quá)

-MHM làm note Si sao cho bỏ ngón ra hết nó là Si, chứ ko phải bịt 2 ngón như thổi nhạc dân tộc.

Yc thẩm mỹ: chỉ cột 2 đầu thôi.

Vì đặt hàng nên giá tùy MHM định (nhớ cộng thêm phí gởi bđ qua Úc)

Đừng làm kỹ quá nha, vì có tới 75% là Úc nó bỏ lại ngoài hải quan, hix

Anh muốn loại dầy hay vừa hay mỏng? Còn cái note Si, MHM không hiểu lắm,bình thường thổi note Si là thả ngón ra hết rồi chứ?

Anh lấy loại 200k nha. em sẽ chăm chút từng chi tiết cho anh. Còn cái vụ hải quan thì gửi bưu phẩm nên không lo lắng bị rớt lại như đi máy bay đâu.Chỉ lo bị vỡ do vận chuyển và thay đổi khí hậu thôi. Cây của anh chắc em không sơn phết bên ngoài đâu, em sẽ cột dây sẳn,qua đó anh thích cắt dây bớt thì cũng không ảnh hưởng phía bên ngoài.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hoangtrongphong:

Anh MHM: thực ra em mới học sáo thôi: không biết sáo đô 10 lỗ thế nào ? sáo rê mà anh nói là TQ hay VN và có khác nhau gì không?

em là SV thôi, bớt em 50k mỗi cây ha ! SĐT em là:0949079920 email : friendly_phong@yahoo.com (em không biết liên lạc với anh bằng cách nào????)

Sáo Rê thổi nốt thấp nhất là Rê( trên nốt Đô) .Sáo rê TQ thổi nốt thấp nhất là note La ( dưới nốt Đô) .Sáo Rê Việt Nam thường dùng để chơi cổ nhạc.

Mình chỉ bớt cho bạn được cây sáo Rê, còn cây 10 lỗ thì giá vẫn như vậy thôi. Sáo C 10 lỗ sử dụng cho người thổi thuận về bên phải, bạn phải sử dụng tất cả 10 ngón tay để chơi, chơi được tất cả các tone theo hệ thống thăng giáng khác nhau. Hai cây này mình làm cách đây vài tháng, thấy nó tốt nên mình để lại sưu tập thôi. Nay thấy bạn cần nên mình mới giới thiệu. Nếu bạn lấy thì có thể email cho mình : Nguyentrando_at@yahoo.com.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
shiroicat:

Chào bạn MHM, mình là thành viên mới, mình mới tập thổi sáo mấy ngày nay thôi, vì không biết thổi nên mình đã mua cây sáo 5k, thổi hoài mà không thấy tiến bộ gì hết, mình hy vọng mua 1 cây sáo tốt hơn có thể cải thiện được tiếng "ngỗng kêu" hihi,cho mình đăng ký 1 cây sáo 50k thôi, mình không hiểu gì về sáo hết, chắc loại 6 lỗ tone C là dễ thổi nhất đúng không bạn. Nếu được liên lạc với mình nha, cám ơn nhiều^^ SDT 0909668202, EMAIL : lamyemkhanh@gmail.com

Mình chỉ có loại 100k,150k,200k thôi bạn ơi. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 02-22-2010 10:24 | Locked
chỉ việc cá độ xem thằng bán cà phê biết giá cây sáo ko đã tốn hết 100 tì rồi, sáo 50 thì cũng đc, nhưng phải chấp nhận tiền nào của đó, he he he: 10p làm 1 cây, bảo đảm chuẩn đẹp: đua ko MHM???? he he he
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 02-22-2010 22:31 | Locked

music_heal_mysoul:

Anh muốn loại dầy hay vừa hay mỏng? Còn cái note Si, MHM không hiểu lắm,bình thường thổi note Si là thả ngón ra hết rồi chứ?

Anh lấy loại 200k nha. em sẽ chăm chút từng chi tiết cho anh. Còn cái vụ hải quan thì gửi bưu phẩm nên không lo lắng bị rớt lại như đi máy bay đâu.Chỉ lo bị vỡ do vận chuyển và thay đổi khí hậu thôi. Cây của anh chắc em không sơn phết bên ngoài đâu, em sẽ cột dây sẳn,qua đó anh thích cắt dây bớt thì cũng không ảnh hưởng phía bên ngoài.

Mặc dù a vẫn thích vừa, nhưng thời tiết bên này dao động từ 0-47độ nên lấy cây dầy cho chắc cú MHM ơi.

Note Si thì ko phải tai anh thính mà nghe ra, cái này do ông Steve ổng nói 2 cây sáo của anh đang có, nó cao quá (Si 1 và Si 2). Khi anh thả hết ngón nó lên gần bằng Đô (chắc tại a thổi mạnh). Nên MHM làm cho anh note Si nó già một tí, để khi thổi lên Si 2 nó ko bị vượt lên cao quá.

Anh ko lo nó rớt máy bay, nhưng anh lo khi nó tới Úc, thì nó bị giữ lại ngoài hải quan. Vì luật của Úc cấm mang vật làm bằng gỗ vào nước Úc. Lần trước anh năn nĩ gãy lưỡi nó mới cho mang vào. Nên MHM đừg trau chuốt nhiều quá, lỡ mất thì tiếc lắm. Anh cũng có mang bộ dao mổ sang, anh cũng gọt đc chút ít.

Cho a dây ở 2 đầu thôi nhé. Và đừng cắt ngắn đuôi sáo quá, dài 1 tí còn làm...roi đánh con đc, hìhì !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
wow_heron replied on 02-22-2010 23:40 | Locked

saonhua:
10p làm 1 cây, bảo đảm chuẩn đẹp: đua ko MHM???? he he he

nếu có đua thì mời bá quán văn võ đến để xem đê, bánh bưng trà rót mọi người nhâm nhi cũng là quan sát tránh gian lận.

1 cây giá 10k hả nhựa?  he he

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Page 66 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 64 65 66 67 68 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net