Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-09-2008 9:56 | Locked

to bác Thoong:tổng cộng trúc đà lạt MHM đã ra 1 cây, em ra được 3 cây, sắp sửa ra cây thứ 4, cũng vì dằn lòng lắm lắm mới ra với tốc độ chậm thế...chứ cỡ em mà khoét chắc 1 ngày là hết vốn trúc...thật sự thì trúc chưa khô hẳn nên em phải chờ, trong lúc chờ đợi nôn lòng đã lấy vài đoạn non nhất dỏm nhất ra đục cho dao đỡ cùn...chất lượng miễn chê, phải nói là cực chuẩn, qua rồi cái thời mà em khốn đốn lao đao vì sai bát độ...hê hê hê, nhưng vì trúc non nên âm sắc chưa được thoả mãn lắm, đang trông chờ vào công nghệ thui lò của MHM trên dòng sáo F3, dạo này công việc bận quá nên chưa thử nghiệm được, khi mà kết quả khả quan là em tung đợt hàng ra liền....

muốn lắm ra ngoài nha trang để off cùng với bác, nhưng lại kẹt công việc quá, ko biết có xoay sở được ko, nếu nhờ được người khác thì em sẽ du ngoạn 1 chuyến để học hỏi công nghệ làm tiêu của bác, chứ dòm qua ảnh thì chán chết....

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 10-09-2008 19:43 | Locked

chuthoong:
to bác Bran: thoong tui đã gửi cây C cho bác, biết bác đang tập làm sáo mà lại ko có trúc, cứ đè ống nhựa ra mà khoét thì cũng lâu thành tài, thôi thì nhân tiện cũng gửi thêm hơn chục ống trúc để bác tập khoét, ây cũng là tui trút bớt gánh nặng qua nơi bác vậy chứ chả tốt đẹp chi đâu, chúc bác chóng thành công! 

Hic . Đọc tới chổ này muốn khóc quá .Ân này kể sao cho xuể . Nói theo truyện Tam Quốc xưa thì  "tiên sinh xin nhận của Bran này 1 lạy" .

Để ko phụ lòng bác Thoong , em thề chưa khoét đc cây sáo cho đàng hoàng thì chưa lấy vợ , hừm hừm (=) ).

Còn nhỏ kia nhận đc sáo của bác mà ko chịu tập đàng hoàng là em đét cho mấy cái , hừm hừm ( =D )

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 10-09-2008 20:29 | Locked
Giờ bác đã biết là ai cũng mong bác sớm thành tài rồi chưa ?

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
yenthanh replied on 10-10-2008 8:03 | Locked

em cảm ơn anh Lee, anh MHM nhiều lắm nhe. thông báo với các bác em là thành viên mới tham gia đamsan chưa lâu mà được tặng 2 cây sáo rồi nè,bao giờ nhận đươc sáo em sẽ thông báo liền  liền .
em hồi hộp và vui quá anh Lee ạ! điện cho anh mấy lần rồi mà không được .
có gì nhờ mấy anh em chỉ giúp nhe!

Tấm thân lấp biển vá trời Thanh gươm yên ngựa một đời dọc ngang Giờ đây mưa gió phũ phàng Anh hùng mạt lộ,giang sơn tiêu điều . _HV_
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ts.n replied on 10-10-2008 8:26 | Locked

gửi bác thoog

hôm trước em có hỏi bác mua cây sáo nhưng mà tại lâu quá chưa lên mạng nhưng ko đọc được hồi âm từ bác,mong bác thông cảm.

bác bán sáo giá 50k thì em vừa đủ tiền (hichic hên quá),em ở thủ đức.bác ở đâu?hay là bác cho em số dt đi rùi mình nói chuyện sau ha.số dt em nè 0973378905

Not Ranked
tiểu cầm thủ
nnhtv replied on 10-10-2008 12:49 | Locked

em thấy mấy anh chị thổi sáo thích quá mà chỗ của em lại bán toàn sáo "cực tốt" thổi không ra tiếng . quơ vài đường là rớt nút chặn nên em muốn mua 1 cây để tập thổi anh chị nào có bán sáo thì chỉ em cách giao dịch giá cả luôn nha em mới lớp 10 nên cũng chả có nhiều em mua loại thổi đúng nốt để tập là được . em thanks trước mà ko có cũng thanks ^^"

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
yenthanh:

em cảm ơn anh Lee, anh MHM nhiều lắm nhe. thông báo với các bác em là thành viên mới tham gia đamsan chưa lâu mà được tặng 2 cây sáo rồi nè,bao giờ nhận đươc sáo em sẽ thông báo liền  liền .

Bạn chỉ cần cám ơn Leehonso thôi, vì 2 cây đó Leehonso mua từ MHM  để tặng cho bạn  đó.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
truong18 replied on 10-11-2008 1:17 | Locked

anh MHM ơi ! em hiện là học sinh lớp 11,em muốn mua một cây sáo 6 lỗ ,dành cho người mới tập thổi,chắc tone c là thích hợp hả,có gì anh pm cho em he.

nick:lvt_lvt28

mong sớm nhận được tin của anh.

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
yenthanh replied on 10-11-2008 2:34 | Locked
music_heal_mysoul:
yenthanh:

Bạn chỉ cần cám ơn Leehonso thôi, vì 2 cây đó Leehonso mua từ MHM  để tặng cho bạn  đó.

không có anh thì em cũng không có sáo mà,anh khách sáo quá .em cũng đã thử đi tìm một lần rồi nhưng chưa thấy sáo mà chỉ thấy đàn ghita thôi à .nhưng nghe noi là có anh lee ạ .sớm muộn sẽ kiếm được thôi nhưng em không biết lựa sợ sẽ mua sáo không chất lượng . em cũng ít có thời gian rảnh rỗi .những ngày nghỉ lễ em mới có thời gian . em hi vọng sẽ mua được một cây sáo vừa ý anh lee để làm kỉ niệm
Tấm thân lấp biển vá trời Thanh gươm yên ngựa một đời dọc ngang Giờ đây mưa gió phũ phàng Anh hùng mạt lộ,giang sơn tiêu điều . _HV_
Not Ranked
tiểu cầm thủ
truong18 replied on 10-12-2008 6:34 | Locked
hic,sao khong ai hoi am het vay kia
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 10-12-2008 7:38 | Locked
saonhua:

to bác Thoong:tổng cộng trúc đà lạt MHM đã ra 1 cây, em ra được 3 cây, sắp sửa ra cây thứ 4, cũng vì dằn lòng lắm lắm mới ra với tốc độ chậm thế...chứ cỡ em mà khoét chắc 1 ngày là hết vốn trúc...thật sự thì trúc chưa khô hẳn nên em phải chờ, trong lúc chờ đợi nôn lòng đã lấy vài đoạn non nhất dỏm nhất ra đục cho dao đỡ cùn...chất lượng miễn chê, phải nói là cực chuẩn, qua rồi cái thời mà em khốn đốn lao đao vì sai bát độ...hê hê hê, nhưng vì trúc non nên âm sắc chưa được thoả mãn lắm, đang trông chờ vào công nghệ thui lò của MHM trên dòng sáo F3, dạo này công việc bận quá nên chưa thử nghiệm được, khi mà kết quả khả quan là em tung đợt hàng ra liền....

@anh saonhua: hê hê, lúc trước khi mua sáo của anh Thoong, em năn nĩ anh ấy 1 cây tiêu mà him dứt khoát không bán. Anh Thoong bảo tiêu anh Thooong không lấn sân được anh Sáo nhựa , với lại anh thoong chuyên làm tiêu để anh thoong thổi( lỗ thổi chữ V hay gì gì đó) mà thôi vì sợ em không wen.Nên anh thoong có cho em mượn 1 cây tiêu tập thổi Yes . Bây giờ nghe nói tiêu saonhua và anh MHM sắp có tiêu ra lò mà bằng trúc đà lạt nữa thì phê phải biết. T

@anh MHM: em hiểu tại sao anh MHM bảo tập thẳng sáo 10 lỗ mà ko tập 6 lỗ trước rồi.  Bây giờ em thấy đúng lắm đó, hên mà lúc trước mua 2 cây luôn, không bây giờ cầm sáo  6 lỗ riết thì lâu ngày chắc em không biết được địa ngục của cầm sáo 10 lỗ rồi.

Bây giờ không kẹt money chút chắc em đặt hàng luôn cây tiêu đà lạt về ngắm cho đã.

ForQuel'Thala
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chocobo replied on 10-12-2008 8:44 | Locked
Bác thoòng còn bán sáo ko zậy cà? Nếu bác còn bán thì bác có thể cho em mua 1 cây 10 lỗ dc ko ? Mong bác hồi âm cho em sớm về giá cả và cách chuyển xiền cho bác !Big Smile
It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

truong18:

Thứ nhất là nhắc nhở bạn lần sau post bài có dấu để tôn trong mọi người, lần sau mình sẽ xóa bài

Thứ hai, MHM có nhắc là : "Kết thúc dòng sáo F2, chuẩn bị phát triển sáo F3, tạm thời chưa nhận đặt sáo nữa nha các bác ^_^ ."

chắc đợi khi lão ấy phát triển xong F3 thì sẽ bán thôi.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
truong18 replied on 10-12-2008 11:52 | Locked
leehonso:

truong18:

Thứ nhất là nhắc nhở bạn lần sau post bài có dấu để tôn trong mọi người, lần sau mình sẽ xóa bài

Thứ hai, MHM có nhắc là : "Kết thúc dòng sáo F2, chuẩn bị phát triển sáo F3, tạm thời chưa nhận đặt sáo nữa nha các bác ^_^ ."

chắc đợi khi lão ấy phát triển xong F3 thì sẽ bán thôi.

vâng ,không phải tại em cố ý post không dấu,tại bị lỗi font nên không bỏ dấu được

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-12-2008 21:36 | Locked

to Ts.n, thoong tui sẽ liên lạc với bác bằng dd

to Chocobo: bác đã tập sáo lâu chưa mà tập 10 lỗ, mà bác cần tone j để thoong tui còn biết, mà bác là nam hay nữ để còn tính chuyện giảm giá hi hi ...

rockfan22003@yahoo.com
Page 38 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 36 37 38 39 40 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net