Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 10-05-2008 10:23 | Locked

hú anh MHM, hôm trước thằng em cầm cây sáo quay quay mấy vòng làm rớt xuống nước , em cầm lên giũ cho khô không biết cái nút bần có bị chạy đi tầm bậy không anh.

p/s: cây sáo không hề nứt, chất lượng ống sáo rất good, đường kính ống dày.

ForQuel'Thala
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 10-05-2008 11:07 | Locked

Nút chặn được MHM dán bằng keo dán sắt nên không ảnh huởng gì cả . Bạn cứ yên tâm ! Mỗi tuần , bạn nên vệ sinh cây sáo 1 lần bởi vì khi bạn thổi nhiều thì nước bọt ít nhiều cũng ngấm vào lòng ống ( lâu ngày làm mốc sáo ) . Cho nên bạn phải có chế độ vệ sinh định kỳ để bảo quản nó . Bạn có thể vệ sinh trong ngoài sáo , nhưng tránh để nước tiếp xúc nhiều lần quá đến nút chặn để loại trừ khả năng làm keo dán bị rã khi gặp nước ( sáo sẽ bị xì ) .
P/s : MHM mấy bữa nay bận nên tui trả lời thế thôi .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 10-05-2008 12:12 | Locked
cám ơn Bumboo nhiều , kiến thức về sáo của bumboo quá là sâu rộng, ngưỡng mộ,ngưỡng mộ.
ForQuel'Thala
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 10-05-2008 23:32 | Locked

Thưa các anh .

Em có cô bạn muốn tập sáo . Quanh em người tập sáo rất hiếm , vì vậy em rất quý những người yêu sáo . Có thêm người tập cùng em nghĩ sẽ vui hơn dể hơn . Nhưng đáng tiếc em ko tìm đc cây sáo được được 1 chút cho cô ấy tập . Em chỉ có duy nhất cây sáo của anh LHS . Còn 2 cây nữa nhưng 1 cây thì lệch lạc, 1 cây SAD thì tiếng rất kém , lãng phí hơi (Ở Cần Thơ khó tìm lắm) . Em đưa cây SAD cho cô ấy tập đỡ ( cây của LHS là cây duy nhất thổi tốt em quý hơn vàng ko dám cho mượn) . Em có học làm sáo chắc chắn cũng  ko kịp để làm cho cô bạn này 1 cây (chắc cầu 3 năm nữa).

Em đc biết trong forum có nhiều người làm đc nhiều sáo và may mắn sở hữu nhiều sáo . Quý anh chị , ai có cây sáo trúc tone C nào kém ưng xin để lại cho bạn em. Chỉ cần đúng cao độ , dể lên xuống là được .  Hiện giờ em cũng không còn tiền nữa , nếu thông cảm xin cho em khất sang tháng 11 em sẽ trả . Sau này em học làm sáo mà đạt đc thành tựu gì , cũng xin làm tặng lại quý anh chị thêm mấy cây tri ân.

Thân .

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-06-2008 1:41 | Locked
xin phép MHM cho thoong tui nhảy vào chỗ này, thoong tui thích giúp bác branchtell chút, vì nữ thổi sáo quả là hiếm lắm thay, ở Nha Trang cũng có vài vị, xong độ bền bỉ quả là ít ỏi, tui sẽ bán chịu cho bác một cây C, khi nào có tiền bác trả tui, ko nhất thiết là tháng 11, có thể lâu lâu cũng ko sao he he...mai tui mới làm, vì cho nữ thổi nên có khác chút, ngón tay họ đâu có cùi bắp như của ta, bác dợi khoảng 1 tuần, sáo sẽ đến nơi!
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
khangisme replied on 10-06-2008 3:24 | Locked

Chào tất cả mọi người, em rất thích nghe thổi sáo. Năm nay em là năm nhất cùa trường KHXH và NV ở TP HCM, em có ý định muốn học thổi sáo. Vì vậy, nên tất cả đều mới mẻ với em.

Em tình cờ tìm được trang wed của các bác qua google. Trang wed quá tuyệt vời, nó có thể giúp những người mới như em có thể tập luyện tại nhà.

Vì còn lạ lẫm cho nên em không biết phải mua sáo thế nào cho đúng. Vì là dân mới vô nên các bác có thể tư vấn cho em về việc mua sáo không ạ. Cảm ơn các bácSmile

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 10-06-2008 3:35 | Locked

Thật là đa tạ anh Thoong lắm lắm .

Người thổi sáo đã ít , nữ thích thổi sáo đúng là càng hiếm hơn . Cha của cô bạn này thực ra cũng là dân có học qua thổi sáo , đánh đàn , nhưng ko hiểu vì sao lại ko cho con gái mình học . Nay cô bạn học trọ xa nhà , tranh thủ mấy năm thoát khỏi song thân mà muốn tập thả hồn theo tiếng nhạc . Em nghĩ chắc tại cha bạn ấy lo con gái mình mê sáo bỏ học nên ko cho, thực ra là ông ấy lo xa vì cô nàng học rất chăm . Tự nhiên hôm trước tình cờ cô nàng than thở ko kiếm đc chổ học, lọt vào tai em , thế là ....he he .

Em đã báo tin mừng rồi, chờ cây sáo của anh Thoong :D . Mà anh bán chịu cũng cho biết lấy bao nhiêu để tụi em chuẩn bị ạ :) 

---------------- 

Bạn Khangsime , theo mình bạn mới tập thì nên chọn sáo C ( Sáo Do) , chất lượng thì ở đây có sáo của nhiều người rất có uy tín làm sáo . Thân :)  

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chổ này cũng là của mọi người mà , làm gì mà phải xin nhảy ra nhảy vô vậy cha nội, khè khè.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 10-06-2008 8:38 | Locked
branchtell:

Thưa các anh .

Em có cô bạn muốn tập sáo . Quanh em người tập sáo rất hiếm , vì vậy em rất quý những người yêu sáo . Có thêm người tập cùng em nghĩ sẽ vui hơn dể hơn . Nhưng đáng tiếc em ko tìm đc cây sáo được được 1 chút cho cô ấy tập . Em chỉ có duy nhất cây sáo của anh LHS . Còn 2 cây nữa nhưng 1 cây thì lệch lạc, 1 cây SAD thì tiếng rất kém , lãng phí hơi (Ở Cần Thơ khó tìm lắm) . Em đưa cây SAD cho cô ấy tập đỡ ( cây của LHS là cây duy nhất thổi tốt em quý hơn vàng ko dám cho mượn) . Em có học làm sáo chắc chắn cũng  ko kịp để làm cho cô bạn này 1 cây (chắc cầu 3 năm nữa).

Em đc biết trong forum có nhiều người làm đc nhiều sáo và may mắn sở hữu nhiều sáo . Quý anh chị , ai có cây sáo trúc tone C nào kém ưng xin để lại cho bạn em. Chỉ cần đúng cao độ , dể lên xuống là được .  Hiện giờ em cũng không còn tiền nữa , nếu thông cảm xin cho em khất sang tháng 11 em sẽ trả . Sau này em học làm sáo mà đạt đc thành tựu gì , cũng xin làm tặng lại quý anh chị thêm mấy cây tri ân.

Thân .

Xin liên lạc với em qua :

Trần Gia Chi Bảo

11 Bùi Thị Xuân  P.Thới Bình  Q.Ninh Kiều TP Cần Thơ .

0976675684

ôi tình yêu T___________T

ForQuel'Thala
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 10-06-2008 21:41 | Locked
kimbrowneyes:

ôi tình yêu T___________T

Nói bậy nà cha nội , người ta bạn bè trong sáng lành mạnh mờ . Em tính giới thiệu cô bạn lên damsan chừ cổ mà thấy cái câu này chắc hết dám gặp em luôn quá =) 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-07-2008 5:45 | Locked

bác cứ mạnh dạn giới thiệu lên đi mà, sáo thoong tui làm cho bác đã gần xong, vì là nữ, hơn nữa lại mới tập, nên thoong tui ưu tiên giảm giá, sau này khi có điều kiện các bác gửi lại tui 50k, ko cần phải gấp đâu nhé, trong trờng hợp ko ưng ý cây sáo, thì gửi lại thoong tui đổi cây khác he he...

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ts.n replied on 10-07-2008 19:54 | Locked
bác thoog đã có sáo bán chưa vậy?em lên đây học mà ko co cây sáo thổi chơi buồn quá ah,bác có thì bán cho em 1 cây bình dân nha
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ts.n replied on 10-07-2008 19:57 | Locked

hnay bác thoong đã có sáo bán chưa zậy?em muốn đặt hàng 1 cây (bình dân thui-sv mừ ^^),lên đây học mà ko có sáo thổi chắc buồn chít quá,mong bác làm gấp dùm em nha ^^

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-08-2008 22:30 | Locked

bình dân àh! được thui cây bình dân của thoong tui dành cho sv nghèo cũng phải 50k,(  hic trong đó tiền mua ống nhựa để gửi và phí bưu điện sơ sơ cũng 20k rùi đó bác, còn 30k thì đó là tièn bác trả cho tui 2 bữa ăn trong ngày làm sáo cho bác đó he he...) nếu đồng ý thì bác gửi địa chỉ cho tui.

to bác kim: bác đặt thoong tui 2 cây Sol trầm và La, nhân tiện thoong tui tặng bác thêm cây Rê cho nó có anh có em, cũng là cảm ơn bác đã tin cậy nơi thoong, do bác chưa có tiêu để thổi nên thoong tui cho bác mươn 1 cây tiêu C để bác tập, vì saonhua dạo này đâm ra kết trúc Đà Lạt mà bỏ bê trúc Củ Chi nên chắc là năm sau mới có hàng , vì trúc Đà Lạt thì phải nửa năm mới khô, trong khi đó hắn còn chưa đi chặt he he...

to bác Bran: thoong tui đã gửi cây C cho bác, biết bác đang tập làm sáo mà lại ko có trúc, cứ đè ống nhựa ra mà khoét thì cũng lâu thành tài, thôi thì nhân tiện cũng gửi thêm hơn chục ống trúc để bác tập khoét, ây cũng là tui trút bớt gánh nặng qua nơi bác vậy chứ chả tốt đẹp chi đâu, chúc bác chóng thành công! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kimbrowneyes replied on 10-09-2008 8:15 | Locked
em đang chờ bác sáo của bác thoong đây, lần sau có đặt bác cây nào em sẽ gửi thêm tiền vận chuyển 50k. Để bữa nào em làm thêm cái card Vietcombank, chuyển tiền vừa nhanh vừa đỡ tốn xăng +11k , chứ trên Damsan không thấy ai bán sáo mà xài BID với Đông Á hết trọi. Sad
ForQuel'Thala
Page 37 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 35 36 37 38 39 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net