Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cần mua tiêu và sáo ở TPHCM trước 07 tháng 1

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn Posted: 12-08-2007 7:27

May quá đợt này có một anh bạn từ chỗ em về TPHCM, em muốn tranh thủ nhờ anh ý mang sáo sang cho em. Đợt trước thấy bác Lee có mở topic bán sáo bán tiêu, hôm nay em tìm mãi mà không thấy đâu. Bác Lee hoặc MHM có dư cây nào không cho em mua với, em sẽ bảo anh bạn em gửi tiền cho các bác khi gặp. Nếu các bác bận không làm kịp thì nhờ các bác đi chọn hộ em  được không ạ?

Cụ thể là em muốn mua 1 cây tiêu Đô (em chưa có tiêu Đô) và 1 cây sáo Đô 10 lỗ (cây của em bị nứt rồi [:'(] ). Em cần sáo chuẩn, nếu có cách nào bảo quản chống nứt được thì càng tốt, em không cần trang trí màu mè, tiền cũng không quá quan trọng vì không dễ gì có điều kiện đi mua.

Anh bạn của em sẽ đi Hải Phòng sau 2 tuần nữa rồi quay lại TP HCM khoảng đầu tháng 1 và quay lại Pháp ngày 07/01. Nếu giao tiêu sáo trước khi anh ấy đi Hải Phòng thì tiện cho anh ấy hơn, còn nếu không thì để đến đầu tháng 1 trước ngay mùng 7 vài ngày cũng được. Anh ấy tên Long, số điện thoại là 0979632920. Bác nào giúp được thì bảo lại với em nhé, và cho em biết số tiền luôn để em còn nói với anh bạn.

Mong các bác giúp em, em xin cảm ơn trước!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hi hi hi, bác là anh em lâu năm, tui sẵn sàng làm tặng bác, nhưng hỏng biết bác có đồng ý nhận ko nữa...Stick out tongue có điều tui dốt cách bảo quản lắm, sợ đem qua đó chưa thổi được gì hết thì nó nứt bét ra kể như toi công... bác có chiu gì hay để bảo quản hong, chỉ anh em với...
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tiêu, sáo của bác đo bằng máy, độ chuẩn tin cậy là quá đủ đạt yêu cầu của em rồi, em còn chê được điểm nào nữa đâu. Mà sáo bác tặng em quý một thì tấm lòng của bác em quý mười Smile , không ngờ được bác saonhua coi trọng như vậy, thật xin cảm ơn bác.

Về cách bảo quản chống nứt, em chỉ là người thổi sáo, không biết làm sáo nên cũng không rõ lắm. Theo em nghĩ thì đường kính bên trong của sáo càng to thì càng khó nứt vì khi thổi, hơi nóng bên trong thoát ra ngoài nhanh hơn, chênh lệch nhiệt độ do vậy sẽ ít hơn. Cũng chính vì vậy mà trong 3 cây của em (tiêu Rê, sáo Sol trầm và sáo Đô) chỉ có sáo Đô bị nứt thôi. Bác thử hỏi thêm mấy bác làm sáo khác xem có chiêu nào khác không. 

Xin cảm ơn bác một lần nữa nhé Wink.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bác nhớ là MHM còn thiếu bác cây sáo C 10 lổ đấy nhé, bác mà đòi mua cây này thì chẳng khác nào em là con nợ lâu năm của bác. Sáo Nhựa làm tiêu bán cho bác kiến riện kìa. Còn MHM làm sáo trả nợ cho bác kiến riện......hiện tại trong đây thì bây giờ phân ra như sau: MHM chuyên sáo, Saonhựa chuyên Tiêu, cha nội lee chắc mê đầu nậu tiêu sáo nên biệt tích giang hồ....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

MHM đã nói vậy mà mình còn đòi mua thì thành ra không biết trân trọng tấm lòng của bạn, vậy Kirin xin nhận cây sáo C 10 lỗ do MHM tặng nhé.

Thực ra mình từ trước đến giờ không quá câu nệ chuyện tiền nong, nhất là để mua những thứ mình đam mê. Vả lại số tiền để mua sáo ở VN so với cuộc sống bên này cũng không phải là cao. Thế nên mình đã nói mua là vì muốn đóng góp chút xíu để những người hay làm sáo đem tặng khỏi thiệt thôi, vì mình biết MHM, bác saonhua, bác Lee cũng mất khá nhiều thời gian và công sức, lại còn tốn kém nữa.

Mình cần 1 cây tiêu và 1 cây sáo, vậy thì cây tiêu sẽ nhờ bác saonhua còn cây sáo sẽ nhờ MHM nhé, như vậy là đúng "chuyên ngành" mà các bác đã phân chia. Cảm ơn MHM và bác saonhua rất rất nhiều Smile!

Mà sáng CN MHM dậy sớm thế Big Smile!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lee em xin hỗ trợ phần trang trí,mong anh saonhua và anh MHM chophep1 em dc ơờ doz nha, hix. ! Còn chuyện chống nứt sáo để anh em thử kiểu chế nuoc71 sôi vào xem sáo. Nếu có gì bất tăắc xin bác ......đừng chửi....hu hu hu
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cha nội này lâu ngày ko gặp giờ khách sáo thấy ớn, bỏ nghề làm sáo theo ông thòng đi vẽ sáo rồi hả!!!!Big Smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mua một ký đây, quấn cây sáo kín hết từ đầu đến đuôi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Không hiểu kiếp trước em tu hành đắc đạo thế nào mà bây giờ được cả 3 cao thủ làm sáo ở TPHCM nhận giúp làm sáo và lại được thêm bác thoòng bảo khi nào có điều kiện sẽ làm tặng em các cây tone khác nữa chứ, thật không biết dùng lời nào để bày tỏ lòng cảm ơn đối với các bác Smile.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
@Kirinhn : Bác dùng từ cảm ơn thì khác nào bác xem Leehonso, MHM, Chuthoong, Saonhua là nguời ngòai.. (ha ha... trả thù bên topic kia.)
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bó tay lão rùa, thù dai khiếp Big Smile.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

thông báo với bác kirinhn là anh em đã gửi tiêu và sáo cho anh Long bạn của bác, hè hè chất lượng miễn chê hén, một vài hình ảnh để anh em coi đỡ thèm, hì hì

đây là 3 cây sáo quảng cáo theo phong cách mới, chụp hình hơi bôi bác hén, nhưng sáo đẹp chán. tuy thế nhưng cái cây sáo của bác kirinhn thì lại ko đc đánh bóng thế, MHM ko chịu làm, tui đành chịu thua lun...hì hì hì 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

còn đây là Tỉ Mộc Tiêu, cây tiêu trúc mà saonhua dám đem âm sắc và độ vang ra để sánh ngang cùng tiêu gỗ Qui tiên tiêu, khi chưa nâng cấp thì lão rùa đã nhận xét rằng chỉ thua có qui tiên tiêu về mặt thẩm mỹ bên ngoài, chiều nay khi đang thổi 1 khúc ngoài đường thì tự dưng có người lại hỏi mua, há há dĩ nhiên là ko bán gùi, cái này có tinhlagi_dumex làm chứng, còn sau khi nâng cấp xong thì MHM cũng phải giật mình khi dạo vài nốt...hihihi

ặc ặc, có 1 điều là về cao độ nó cũng bị bịnh y chang như qui tiên tiêu.... cái này ko phải Do bác kirinhn ơi, do làm hơi gấp nên có nhiều lỗi nhỏ... khắc phục xong, nâng cấp lên thì nó ra Do#, bác thông cảm nhá... tiêu DO ở nhà thì cũng có, nhưng ko thể sánh với cây này vả lại mấy cây ở nhà có thể sẽ bị nứt khi lạnh, còn cây này bác nhớ giữ cẩn thận nhé, đừng để rớt đó, lỡ mà rớt bể thì tui ko có đền tiền gạch nhà bác đâu nhé!Stick out tongue 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác SaoNhua có bán cả bàn phím máy tính à? còn nhiều không, bán tui vài cái.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bàn phím thì em còn dư 1 cái này, hư nút shift với control, bác mua bao nhiêu??? khuyến mãi thêm con chuột bi lun, còn rổ rá với vỏ chai nữa, bác mua hong, em bán nốtStick out tongue
Page 1 of 3 (37 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net