Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

sáo bị hư ??

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 3 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
em nghĩ là bác biết thổi sáo rồi nên mới nói là sáo bị hư đúng nhỉ. bác xem lại cái note chặn hoặc là cây sáo đấy ngon thì gửi ngưòi có kinh nghiệm xem giúp ko thì vứt đi bác ạ.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hi hi vậy thì mừng cho bạn rồi , nếu bạn thổi lỗ thổi đã kêu thì bạn thử thổi lỗ ... bấm coi nó có kêu ko (chắc là kêu đấy hí hí )
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tháng trước tui có nói rằng, sẽ quay một đoạn video thổi sáo không có nút chặn. Đây là cây sáo của chú Phan Kế Bôn làm chưa gắn nút chặn. tui thổi một đoạn bài Về Quê. Tui quay video này chỉ để làm một thí nghiệm vui nho nhỏ chứ không để biểu diễn, nên bài nhạc không thuộc, sai nhịp và cũng không hay cho lắm.
[YouTube:NA6NxULmN4s]
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hì hì bác saotruc cứ khiêm tốn , mong bác quay nhiều clip lên cho anh em mở rộng tầm mắt để học hỏi ,phong cách nhanh vui cũng làm em mê say lắm hi hi .
Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
saotruc:
Tháng trước tui có nói rằng, sẽ quay một đoạn video thổi sáo không có nút chặn. Đây là cây sáo của chú Phan Kế Bôn làm chưa gắn nút chặn. tui thổi một đoạn bài Về Quê. Tui quay video này chỉ để làm một thí nghiệm vui nho nhỏ chứ không để biểu diễn, nên bài nhạc không thuộc, sai nhịp và cũng không hay cho lắm.
Hay quá, vỗ tay....Ngưỡng mộ bức tường nhà bác quá, chẳng bù cho tớ. hichic.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Sáo tốt :D.

Lâu nay vốn bội phục bác rùa nên cũng đã xem được khá nhiều video của bác, nhưng hôm trước xem đến cái video tập sáo mùa cúm của bác thì đúng là tâm phục khẩu phục sát đất luôn.

Hy vọng bác quay nhiều nhiều nữa cho e thưởng thức.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saotruc:
nghe âm sắc ngộ ngộ :D
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng là ngộ ngô, vì nó không có nút chặn mà. Ngộ cái nữa là khi thổi thường thì minh nghe âm thanh phía tai phải. Còn sáo này thì nghe thêm bên tai trái.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chodoiquakhu:

Sáo tốt :D.

Lâu nay vốn bội phục bác rùa nên cũng đã xem được khá nhiều video của bác, nhưng hôm trước xem đến cái video tập sáo mùa cúm của bác thì đúng là tâm phục khẩu phục sát đất luôn.

Hy vọng bác quay nhiều nhiều nữa cho e thưởng thức.

Làm gì mà dữ vậy bạn.  Cái đó là cũng dể thổi thôi. Vui là tui nghỉ ra cái trò đó vì trước đó 1 tháng, tui mất cả tuần  để tìm khẩu trang khi H1N1 bùng  phát.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saotruc:
Đúng là ngộ ngô, vì nó không có nút chặn mà. Ngộ cái nữa là khi thổi thường thì minh nghe âm thanh phía tai phải. Còn sáo này thì nghe thêm bên tai trái.
vậy không có nút chặn có bất tiện so với có nút chặn không anh, mình làm loại sáo không nút chặn mà vẫn chuẩn đc ko nhỉ :D
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saotruc:

Làm gì mà dữ vậy bạn.  Cái đó là cũng dể thổi thôi. Vui là tui nghỉ ra cái trò đó vì trước đó 1 tháng, tui mất cả tuần  để tìm khẩu trang khi H1N1 bùng  phát.

Cái đó vừa vui, vừa sáng tạo vừa thể hiện đam mê mà bác, đáng khâm phục đó chứ.

Cái sáo chưa có nút chặn này e nghĩ thổi bát độ 3 sẽ khó, có khi là không được.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Thổi sáo không có nút chăn xong, kết luận là sáo cần phải có nút chặn Big Smile
Not Ranked
tiểu cầm thủ

saotruc:

hay quá, cám ơn bác sáo trúc đã cho em mở rộng tầm mắt ^^ 

Huynh Nguyen Phan huynh.nguyen_phan@yahoo.com
Page 3 of 3 (43 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net