Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hướng dẫn lấy màng sáo TQ từ cây Năng

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hi các pác!em rất thích nghe ,và muốn học thổi sáo nhưng em không bít chỗ nào bán sáo cả,nhà em thì ở tỉnh lẻ hầu như không có ai bán sáo ,anh em nào bít có thể mua dùm em sẽ gửi lại  ,thanks anh em nhìu!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

bạn có thể đặt mua sáo ở đây :   http://damsan.net/forums/thread/5965.aspx

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

bác cho em hỏi cái màng của trung quốc nó có đắt lắm ko hả bác

đúng là thứ chơi nó có nhiều cái thú vị, phải cảm nhận dần dần thui Big Smile

Ym: viethung1987bk
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nếu không biết mua thì nó thật là vô giá, chứ biết chỗ bán thì nó có 5000 đồng bạc àh, nếu bác ở TPHCM thì ra cửa hàng Tất Thắng trên đường Điện Biên Phủ, ở đó đầy.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

leehonso:
Nếu không biết mua thì nó thật là vô giá, chứ biết chỗ bán thì nó có 5000 đồng bạc àh, nếu bác ở TPHCM thì ra cửa hàng Tất Thắng trên đường Điện Biên Phủ, ở đó đầy.

e ở Hà Nội Sad mà cây sáo này có ở chỗ nào ngòai bắc bán ko hả bác, em chưa từng đc chiêm ngưỡng tiếng của nó :)

Ym: viethung1987bk
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Một công cụ tra tấn (bằng âm thanh) những tay hàng xóm đáng ghét rất hiệu quả.Big Smile

Hiện có bán tại Cửa hàng Tất Thắng , 84 Hào Nam, Hà Nội (gần Nhạc việc HN)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
foolagain:

Một công cụ tra tấn (bằng âm thanh) những tay hàng xóm đáng ghét rất hiệu quả.Big Smile

Hiện có bán tại Cửa hàng Tất Thắng , 84 Hào Nam, Hà Nội (gần Nhạc việc HN)

Như vậy là ở ngõ Hào Nam bán sáo có màng phải ko pác ?

hix, nhất định em phải ra đó làm một cây mới được.

Nhìn và nghe thấy âm thanh của  nó ở trên mạng mà thèm quá!! Stick out tongue

Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tháng 4/2008 tui mua thì ở đó chỉ có màng tre (1 miếng to bằng lòng bàn tay :20.000) dùng thì thấy mau rách hơn màn sậy, ở đó không thấy bán màng sậy.

Giá từ 120.000-140.000 cho tất cả các Tone C....G , còn đúng nốt hay ko thì "miễn bàn"Big SmileBig SmileBig Smile .Gồm cây sáo (2đoạn ghép nối bằng đồng + 1 tờ hướng dẫn cách bấm bằng tiếng TQ +1 cái tua móc vào sáo màu đỏ ; tất cả đựng trong hộp giấy cứng rất đẹp)

Gần đó cũng có 1 số tiệm bán nhưng mẫu mã rất xấu...

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Tôi thì thấy chất lượng mấy cây đó ở hiệu Tất Thắng không được tốt lắm (tuy là trông bắt mắt), trúc thì hầu hết là trúc non.nói chung sáo 120 đến 200 K là loại không chuẩn rồi.Những cấy đó ở Trung Quốc chỉ bán có 8 Nhân dân tệ thôi.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Phải chịu thôi bác Hảo Hán àh, nói chung nó là tiệm bán đồ TQ tạm dc nhất,...
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net